PDA

View Full Version : Giúp đỡ về pass Administractor

haichenbn
03-12-2009, 21:48
Em đã khoá pass Administractor và CMOS nhưng thằng bạn em nó vẫn đăng nhập được windowns bình thường (đăng nhập bằng tay ấy ạ, ko dùng bất cứ chương trình phá pass nào) Xin tư vấn giúp em ngăn chặn ko nó cứ dùng cách này mà phá máy em

The Old Man
04-12-2009, 01:40
Khóa pass Administrator là sao?

Còn user (là của bạn) thì sao?.

jolly8x
08-12-2009, 08:00
Bạn nói j hay vậy bạn.Chắc bạn bị thằng đó che mắt rồi đó.KHóa pass lúc vừa mới khởi động thì chỉ cần tháo bin BIOS để từ 2-5phút thì pass sẽ tự động mất.CÒn lúc hiện user nếu bạn đã cài pass admin +thằng đó ko có user trên máy bạn+chỉ xài tay mà ko xài chương trình nào mà log vô máy bạn dc.Tui bái nó=sư phụ.CÒn 1trường hợp khác hy hữu. :)) bạn để nó nhìn thấy pass kakaka

onngoai
08-12-2009, 08:24
- Khóa pass Bios vẫn có mã dành cho kỹ thuật: ví du concat..... cho một vài loại bios. (đối với máy Notebook một vài máy phải can thiệp phần cứng vì có ic khóa riêng)
- còn đối với W thì có phần mềm phá khóa trên HR boot. Nếu không dùng pm thì có thể nhìn trộm, một số keylog có thể ghi nhận phím. Ngoài ra còn một lỗi hay gặp: nếu để ý trong phần đặt pass có mục Hint (gợi nhớ) nếu bạn vô tình ghi lại mật khẩu trong mục này thì ng][ì ta dễ dàng log vào (lỗi này rất hay gặp do ng dùng không đọc kỹ tiếng anh). Còn tay không mà vào dc thì MS chắc bị kiện