PDA

View Full Version : giao diện longhorn ?

Huynhhoangson
09-02-2004, 16:29
Có ai biết về windowblind không ? bằng cách nào có thể tải được giao diện của nó vậy mình thử đăng ký rồi mà không thành công bạn nào biết giúp mình với ?

smoc_77
09-02-2004, 19:23
Nếu đang sài XP thì nên dùng Style XP đi - giao diện rất dễ dùng - lại nhiều tính năng hơn Windowblind nhiều - chỉ thay đổi dc giao diện..../
Mình cũng dùng windowblind cho Win 2000 của mình..../ Để tải thêm giao diện bạn vào www.wincustomize.com và tải về !
Còn việc dùng nó thì right click/Skin và chọn giao diện mình muốn.../

Huynhhoangson
09-02-2004, 19:47
cám ơn bạn nhiều lắm nhưng sao có lúc mình tải themes nó lại bắt đăng ký vậy? không hiểu

smoc_77
10-02-2004, 23:42
Sao lại vậy ?!
Mà bạn hỏi về WindowsBlind hay Style XP vậy ?!
Nếu là WindowsBlind thì bạn tải bản Public - mỗi lần khởi động nó sẽ hiện ra bảng yêu cầu mua or nâng cấp nên bản Pro, nhưng bạn cứ ấn vào continure là dc mà. Còn tải Themes thì bạn tải riêng - vào thẳng trang đó tải - chẳng ảnh hưởng gì đến ai ! Nếu là WindowsBlind thì tải về bạn giải nén - cop vào mục Skin trong Folder cài đặt WindowsBlind là Okie/
Còn với Style XP bạn nên tải bản 1.0 or 1.1 về - sau đó tìm ***** - search trên mạng or tui share - sau đó tải tiếp bản 2.0 or cao hơn - vì những bản mới chưa có ***** nên p' làm thế !
Với WindowsBlind nếu đã chót tải bản p' đăng kí thì bạn Search số đăng kí or ***** - tùy theo..../ Cái gì mà chẳng có trên Net hả bạn ?!

basic_delphi
11-02-2004, 12:14
Dùng XPStyle thì giao diện rất đẹp mà không ảnh hưởng nhiều đến bộ nhớ máy tính, còn dùng Windows Blind tuy cho nhiều giao diện hơn nhưng nó lại đòi XP phải đưa giao diện về classical và Blind chỉ cho thay đổi khi nó đang ở trên thanh task bar còn nếu close hay unload thì chịu. StyleXP hoạt động dưới dạng một service nên không ảnh hưởng mấy. Do đó nếu có điều kiện lên trang ThemeXP.org thì có thể thoải mái download các giao diện cho StyleXP. Dùng StyleXP vẫn sướng hơn.

Huynhhoangson
11-02-2004, 13:46
mình dùng thử style xp rồi nhưng có một số giao diện của stylexp như plex II hay Longhorn có một số điểm không đẹp như windowsblind đâu bạn có chương trình làm visualstyle cho win xp không cho mình đi hoặc chỉ chổ tải củng được cám ơn bạn nhiều lắm !

Khoai Lang
11-02-2004, 16:45
Dùng XPStyle thì giao diện rất đẹp mà không ảnh hưởng nhiều đến bộ nhớ máy tính, còn dùng Windows Blind tuy cho nhiều giao diện hơn nhưng nó lại đòi XP phải đưa giao diện về classical và Blind chỉ cho thay đổi khi nó đang ở trên thanh task bar còn nếu close hay unload thì chịu. StyleXP hoạt động dưới dạng một service nên không ảnh hưởng mấy. Do đó nếu có điều kiện lên trang ThemeXP.org thì có thể thoải mái download các giao diện cho StyleXP. Dùng StyleXP vẫn sướng hơn.
Down mấy cài style ở đâu vậy bác, sau khi down về phải làm sao để nó hiện thiị dzậy ? :confused:

smoc_77
11-02-2004, 18:13
www.themexp.org
To HuynhHoangSon : Bạn có thể tải chương trình tạo Style XP cũng trên trang bạn đã tải Style XP (www.tgtsoft.com) còn ***** thì bạn search trên Net - nhiều vô kể !
Mà tốt nhất là nên làm lấy tất cả ......../

sayonarahacker
13-02-2004, 19:50
Hic... Vậy còn muốn có Style đẹp đó thì làm cách nào á??? Mình thấy khi down về nó là 1 file thì phải>>??? Winblind hình như hôm nay vào không được thì phải. Hic.... chán... Ai biết thì nhớ hú một tiếng nha. Thanks!

fegle
14-02-2004, 15:37
TO SMOC_77: Sao tui tìm ***** cho XPStyle female không có, chỉ mới có bản 2.0 thôi. Bạn cho tui xin cái chương trình tạo ****** bản này đi.

smoc_77
14-02-2004, 22:56
Uh, trước đây thì ko có ***** vì V2.0 mới chỉ có bản Beta - nhưng giờ thì có rùi - Share cho bạn nè - trên mạng đầy mà - bạn ko có thời gian Search sao ?!

Huynhhoangson
15-02-2004, 09:32
có chương trình nào ngoài stylebuilder không chỉ tui đi

smoc_77
16-02-2004, 00:35
Rất tiếc là mình ko biết là có hay ko !
Chịu khó dùng cái đó đi mà !