PDA

View Full Version : Cần sự giúp đỡ làm forum vBB

khacthuy
02-12-2009, 14:08
Chào tất cả các member trong diễn đàn. Mình đang trong quá trình xây dựng 1 website cho nhóm hội Sinh Viên bằng vBulltin. Mình muốn rìm hiểu và tham khảo ý kiến của các bạn trước khi bắt đầu công việc. Hi vọng các bạn giúp đỡ mình để mình có thể hoàn thành tốt nhất công việc của mình.
Mình cần tham khảo một số thông tin sau: (sẽ đăng kí tenmien.vn sau khi hoàn thành)
1/ Cần 1 host free trước để xây dựng --> Các bạn chỉ giúp mình
2/ Hướng dẫn cách cài đặt, sử dụng vBB --> Mình có tài liệu nhưng cần sự giúp đỡ của những người có kinh nghiệm
3/ Những yếu tố bắt buộc của 1 web ---> Chưa rõ lém
...

Có những điều chưa nghĩ ra, mọi người giúp mình nha.
Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc topic này.

hoangcn02
06-12-2009, 09:33
Chào tất cả các member trong diễn đàn. Mình đang trong quá trình xây dựng 1 website cho nhóm hội Sinh Viên bằng vBulltin. Mình muốn rìm hiểu và tham khảo ý kiến của các bạn trước khi bắt đầu công việc. Hi vọng các bạn giúp đỡ mình để mình có thể hoàn thành tốt nhất công việc của mình.
Mình cần tham khảo một số thông tin sau: (sẽ đăng kí tenmien.vn sau khi hoàn thành)
2/ Hướng dẫn cách cài đặt, sử dụng vBB --> Mình có tài liệu nhưng cần sự giúp đỡ của những người có kinh nghiệm
...

1. Nhờ bác google tìm giúp cho 1 cái hót free :D
2. Vào mấy trang chuyên vbb đó, có đầy đủ các hướng dẫn(vd : hoiquantinhoc.com). VBB thì chủ yếu là cứ nhấp next next là xong cài đặt
3. Những yếu tố bắt buộc thì không chắc, nhưng để web online lên thì cần có domain, host và code :D

saylove
13-12-2009, 21:17
...

bạn mún làm foum vbb thì không khó bạn dow 1 ebook ( http://tinhyeuvagioitinh.com/upload/files/vbulletinEbooks.chm )
để tìm hiếu không khó mấy đâu bạn à chụy khó mày mò là ra
__________________________________________________ ______
Công ty Truyền Thông - Tin học - Dịch Vụ VIỆT CÁCH
399B Trường Chinh, Phướng 14, Tân Bình, Tp HCM, VN
ThietKeWebSite.Net
Điện thoại : (84-8) 66 702 181 - DĐ 0902 974 697 - Email : info@thietkewebsite.net