PDA

View Full Version : hoi web share domain

BangNokia
01-12-2009, 19:44
Các bạn ơi,hiện nay mình đã có 1 domain, mình muốn làm 1 site share dpmain free thì mình cần làm thế nào.

Domain cua mình là xx.com, sau khi cho người khác đăng kí thì sẽ thành
user.xx.com
Vậy muốn có thể làm dc thì mình cần làm thế nào, mong các bạn giúp đỡ, thanks
nick mình là pianokia_never_125
THanks all.

thuyduongcd
01-12-2009, 21:02
Còn phải xem host cho chức năng wildcard subdomain không đã.
Nếu có thì tìm source cài đăt lên là xong

uongsting
01-12-2009, 21:24
Cái này theo như mình biết thì bạn phải có 1 máy chủ riêng mới có thể làm đc !!?

thuyduongcd
01-12-2009, 21:48
Host share vẫn làm được nhưng nhà cung cấp phải bật chức năng wildcard subdomain

BangNokia
02-12-2009, 12:58
Mình muốn tạo thành sub domain ý, chỉ là sub thôi. Nếu các bạn có code thì có thể share cho mình đc ko, THanks các bạn nhé.

cavang125
02-12-2009, 13:03
nếu ít subdomain thì vào DNS control mà làm, còn số lượng lớn thì như các bác kia chỉ ý. lol

appvz.com
02-12-2009, 13:07
Share host sẽ không làm được, trừ khi bạn có VPS hoặc server riêng vì subdomain liên quan đến cài đặt record cho DNS chứ chỉ có code thì không làm được gì cả.

thuyduongcd
02-12-2009, 15:57
Share host sẽ không làm được, trừ khi bạn có VPS hoặc server riêng vì subdomain liên quan đến cài đặt record cho DNS chứ chỉ có code thì không làm được gì cả.

Bạn có chắc thế không?

Riêng mình đã từng làm qua. Có thể cho phép người dùng đăng ký tài khoản và tự động tạo subdomain theo tài khoản đó, dạng xx.yourdomain.com, không cần phải vào Cpanel mà tạo.
Nếu không tin, bạn thử thanh toán $12/12 tháng (giá này chắc bạn không nghĩ là thuê server riêng chứ) mình sẽ cho bạn 1 host như vậy. Tất nhiên chỉ để test vì dung lượng chỉ khoảng 100MB thôi.

AnhTuanKB
02-12-2009, 16:21
Bạn có chắc thế không?

Riêng mình đã từng làm qua. Có thể cho phép người dùng đăng ký tài khoản và tự động tạo subdomain theo tài khoản đó, dạng xx.yourdomain.com, không cần phải vào Cpanel mà tạo.
Nếu không tin, bạn thử thanh toán $12/12 tháng (giá này chắc bạn không nghĩ là thuê server riêng chứ) mình sẽ cho bạn 1 host như vậy. Tất nhiên chỉ để test vì dung lượng chỉ khoảng 100MB thôi.
Không được đâu bạn, để tạo record trong dns hay IIS thì phải có quyền admin,hoặc là admin cung cấp cho bạn 1 quyền tương đối cao.

thuyduongcd
02-12-2009, 21:14
Nói nhiều cũng vô ích. Ai muốn biết được hay không thì đăng ký 1 cái host ở hostjava.net dùng đi, chỉ $12/năm thôi. share thoải mái chỉ có điều dung lượng hơi ít.
Muốn ngon hơn nữa thì dùng globat.com cũng được, khoảng $4/tháng.
Hai cái này đều cho phép tạo subdomain tự động.

tiendx2002
19-12-2009, 12:23
Các bạn ơi,hiện nay mình đã có 1 domain, mình muốn làm 1 site share dpmain free thì mình cần làm thế nào.

Domain cua mình là xx.com, sau khi cho người khác đăng kí thì sẽ thành
user.xx.com
Vậy muốn có thể làm dc thì mình cần làm thế nào, mong các bạn giúp đỡ, thanks
nick mình là pianokia_never_125
THanks all.
Mình có từng cài nhiều site WPMU cho khách hàng.
Chỗ này bạn chỉ cần tạo được cái subdomain là *.xx.com là nó sẽ OK.
Nhưng không phải hosting provider nào cũng hỗ trợ việc tạo như vậy nên cần hỏi trước.
Mình tạo được với BlueHost, HostGator, với server của mình nên cảm giác sơ bộ là nó cũng không phải cái gì khó khăn lắm với các hosting provider.
Thân ái.

uongsting
19-12-2009, 13:03
Bạn có chắc thế không?

Tạo sub được và có chỉnh được DNS record của sub không bạn hay chỉ forward thôi !?

Muốn học hỏi mà chưa có điều kiện.

thuyduongcd
21-12-2009, 09:07
Tạo sub được và có chỉnh được DNS record của sub không bạn hay chỉ forward thôi !?

Muốn học hỏi mà chưa có điều kiện.

Sub này chỉ là sub ảo thôi. Cũng là 1 dạng redirect nhưng không hiển thị trên trình duyệt bằng cách dùng .htaccess.
Tất cả đều quy về 1 trang chính và trang này sẽ xử lý tùy theo từng sub

Mình có từng cài nhiều site WPMU cho khách hàng.
Chỗ này bạn chỉ cần tạo được cái subdomain là *.xx.com là nó sẽ OK.
Nhưng không phải hosting provider nào cũng hỗ trợ việc tạo như vậy nên cần hỏi trước.
Mình tạo được với BlueHost, HostGator, với server của mình nên cảm giác sơ bộ là nó cũng không phải cái gì khó khăn lắm với các hosting provider.
Thân ái.

Bạn xài WPMU nhiều lần vậy sẵn cho hỏi, làm thế nào để lấy session của nó vậy? Đang định viết 1 cái plugin cho phép user tạo mailbox riêng mà chưa biết lấy session nó như thế nào để khi user chuyển qua mailbox thì tự nó đăng nhập luôn