PDA

View Full Version : Phần mềm lọc bỏ lời nhạc

LDP
08-02-2004, 16:36
Dạo này tui chuyển qua nghe nhạc hòa tấu. Xin cho hỏi có phần mềm nào trích nhạc MP3 thường qua dạng hòa tấu như thế không ? Nếu biết xin cho địa chỉ để down.

nium02
09-02-2004, 10:16
Tui nghĩ chả có fần mềm nào làm được chiện đó đâu, một số fần mềm biên tập âm thanh thì cũng chỉ có thể làm nhấn mạnh hay giảm bớt các tần số trung (thường chứa lời hát) nhưng không thể nào làm triệt để, khi nghe vẫn còn lời hát nhỏ. Còn một số phần mềm chuyển nhạc từ Wave sang midi nếu bạn thử dùng chắc cũng thất vọng không kém, điều kiện của nó là source chỉ nên có 1 loại nhạc cụ đang chơi thì may ra chuyển được, còn một ban nhạc đang chơi thì... pó tay. Nhưng tui nghĩ bạn muốn nghe hòa tấu mà cần chuyển từ mấy bài hát có lời thì cũng đâu có gọi là hòa tấu, vì đâu có nhạc công nào chơi nhạc đúng như lời hát đâu (chỉ phụ họa thôi) mà như thế thì đâu có gọi là hòa tấu >> bạn cứ ra tiệm mua đĩa mà nghe >> hòa tấu nhiều lắm...

enter the matrix
09-02-2004, 14:47
Ko bao giờ có được 1 phần mềm kì diệu đó, nếu có thì đâu đâu cũng có nhạc Karaoke mà hát rùi

LDP
10-02-2004, 19:52
Vậy à ! Thật sự là không có à ? Dù sao thì cũng cảm ơn các bạn, để tui ra tiệm CD mua thêm vài cái CD hòa tấu nữa.

Thank a lot !

enter the matrix
13-02-2004, 14:41
U mua Richard Clayderman hoặc Paul Mauriat về là đủ phê rùi