PDA

View Full Version : Không thể chạy Realtek Audio Control Panel

dohoangthien
27-11-2009, 17:47
Máy mình mới cài win xong, có cài driver audio realtek(mình sài card onboard), nhưng mình ko thể chạy được chương trình Realtek Audio Control Panel(RTHDVCPL.exe, có biểu tượng hình cái loa màu đỏ dưới khay hệ thống). Trong khi máy thằng bạn thì lại mở được. Mọi người giúp với. Mình cảm ơn nhiều :D

viettelonline
28-11-2009, 13:21
bạn vào control panel xem có biểu tượng của realtek panel ko

phamhongle84
28-11-2009, 14:08
Khi bạn bật nhạc có thấy nó đang chạy nhưng không phát ra được nhạc không.
Nếu chạy ma không suất được tiếng thì có thể hỏng IC sound .
Cái này công ty cũ mình làm được
Fone 2933102 Gần ĐH Quốc Gia HN

(Bệnh này đã được loại bỏ các thao tác đơn giản như tắt Mute,cài sai đrive , không cắm loa..v.v....)

dohoangthien
28-11-2009, 16:18
Máy mình mới cài Win 7. Tự nhận driver tất cả. Vẫn nghe âm thanh bình thường. Nhưng mình muốn chạy chương trình Realtek Audio Control Panel để có thể chỉnh âm thanh như Bass, Treble, Class.... và ngõ ra âm thanh 2.1 hoặc 4.1 hoặc speaker .... (mặc định khi cài windows nó không thể chạy được chương trình này dù trong Startup đã có check RTHDVCPL.exe). Mình thêm là trong Control Panel không có Realtek, chỉ có Sound thôi. Mình đang sài máy Toshiba A135-S4666.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Àh, mình khắc phục được rồi, đơn giản vậy mà mình không biết. Mong mod close topic dùm :D

gaconhat
17-01-2010, 15:37
sửa kiểu gì post lên cho mình với

gaugo58
17-01-2010, 15:49
Gặp khó khăn thì hỏi mọi người, khi tự mày mò khắc phục được thì sao không nêu lên cho anh em tham khảo nhỉ?