PDA

View Full Version : Patition Magic vô tác dụng??

billgate_tl_hai
27-11-2009, 17:43
Hiện em đang sử dụng Portable Patition Magic (PM) v8.0.
2 phân vùng của máy em đang ở dạng NTFS, em muốn tạm thời chuyển nó sang FAT32. Sau khi mở PM, vào phần WinXP, em chọn 1 phân vùng và nhấn convert -> OK, sau đó chọn phân vùng còn lại và nhấn convert-> OK. Trong cửa sổ PM, 2 phân vùng đã được chuyển thành FAT32. Tiếp theo em nhấn Apply, PM hiện 1 thông báo hỏi rằng có muốn khởi động lại ko? Em nhấn OK và máy khởi động lại.
Tuy nhiên sau khi khởi động lại thì đâu lại vào đấy, 2 phân vùng vẫn NTFS.
Em đã thử nhiều lần nhưng vẫn vậy.
Tại sao lại như vậy? Có phải do Win của em có điểm gì đặc biệt ko?
Giúp em với!

Think different
27-11-2009, 18:30
2 phân vùng của máy em đang ở dạng NTFS, em muốn tạm thời chuyển nó sang FAT32. Sau khi mở PM, vào phần WinXP, em chọn 1 phân vùng và nhấn convert -> OK, sau đó chọn phân vùng còn lại và nhấn convert-> OK. Trong cửa sổ PM, 2 phân vùng đã được chuyển thành FAT32. Tiếp theo em nhấn Apply, PM hiện 1 thông báo hỏi rằng có muốn khởi động lại ko? Em nhấn OK và máy khởi động lại.
Giúp em với!

Khi bạn nhấn Apply xong, PM sẽ xuất một file text chứa các command phân vùng cho xmnt2002.exe (năm trong system32) khi khởi động lại sẽ phân tách và thực hiện chuyển đổi cho bạn. Bạn portable không copy xmnt2002.exe vào system32 thì nó lấy gì để thực hiện. Bạn nên google để down một bản về rồi copy vào c:\windows\system32.

ichuot
27-11-2009, 18:33
Giúp em với!

Đừng bảo là bác đang dùng Hiren's Boot đó nhá!... vô dụng thôi. Phải cài vào đàng hoàn mới Restart và làm được.

Sao không dùng acronic disk derector cho lành? Theo mình thấy nó thực hiện nhanh nhất, hỗ trợ hdd dung lượng cao...