PDA

View Full Version : Main hư cổng bàn phím

microsun
07-02-2004, 21:33
Các bạn cho mình hỏi, main của mình hư cổng bàn phím (PS/2). Mình mua 1 cổng đổi từ USB -> PS/2 để xài lại bàn phím củ. Khi gắn vào Win XP nó đòi driver (bàn phím Mitsumi). Có bạn nào biết driver ở đâu chì cho mình. Cám ơn nhiều

TheHak
07-02-2004, 22:02
Tough question !
Nếu như mình đuợc biết thì keyboard MITSUMI không cần driver cho windows.. Khi mà kết nối thì BIOS tự động nhận " Không biết thế có đúng không " The BIOS automatically detect keyboard..
Có gì không đúng thì bỏ qua nhá tại dùng lâu rồi không nhớ rõ

Lord_of_monsters
08-02-2004, 11:55
đúng vào cmos nhận lại cái bàn phím như nói trên thôi, không phải trình điều khiển gì hết

HVA
08-02-2004, 14:45
mà bàn phím cảu bạn loại gì, nếu loại Mutimedia thì lên google search đẻ tìm driver của nó, mà nè nếu main hư cổng PS/2 vẫn có thể thay cổng mới đó

Hero_of_you
09-02-2004, 09:20
Trong Bios có cái phần USBKeyboard thì Enable nó lên. Nhưng vào Win đã cài hết Inf lên chưa,nếu không nó cũng vô tác dụng à.Để Win có thể điều khiển đc KeyBoard thì cần đấy.
BTL.

microsun
09-02-2004, 17:18
bàn phím của mình là PS/2 (loại thường không multimedia) dùng đầu chuyển thành USB
đã bật trong BIOS rồi.

LDP
10-02-2004, 20:50
Cứ vào Win, khi nó đòi driver thì chọn đại Standard Keyboard là được rồi, không sao cả. Trong BIOS bạn vẫn điều khiển được bàn phím mà, phải không ?

HVA
11-02-2004, 14:19
vậy thì mua cái bàn phím USB đi

microsun
13-02-2004, 13:30
Ở BIOS không dùng được bàn phím. Khi gắn bàn phím vào thì đèn led của bàn phím sáng lên rồi tắt.

Mình không muốn mua bàn phím USB. Người ta đã làm ra cái đầu đổi đó thì phải sử dụng được chứ phải không ?

lkt1827
15-02-2004, 23:53
người ta làm ra cái đầu nối là 1 chuyện. còn nó chạy hay hông là chuyện khác nữa. Nhiều cái đầu nối nó đâu có con chip bên trong. gắn vô win đâu có nhận.

Mà nếu là bàn phím thì cho dù là cổng nào thì win nó sẽ tự cài driver tự động hết. nếu nó bắt cài driver là bảo đảm nó hông chạy rồi. có lên net tìm lòi con mắt cũng vậy thôi.

To HVA: cho mình hỏi cái cổng PS/2 bán ở đâu vậy? có bán cổng USB không? mình đang định kiếm mua mấy cái cổng đó về thay vì xài lâu ngày nó lên ten nhiều lúc gắn vô tiếp xúc không tốt nó hông nhận nè! Cám ơn bạn trước nha!

cao boi
16-02-2004, 03:26
rồi cái này cũng đã gặp luôn rồi ở dos không cho sài bàn phím chớ gì ,đèn của bàn phím sáng thì phài nhưng không sài đươc phím nào cả,bạn nên vào CMOS chỉnh lại bàn phím trong đó coi enable chưa ,nếu chưa thì chỉnh lại ,tui đã từng bị rồi (nhớ không lầm cái bàn phím của bạn là màu đen thì phải)

Reltih
16-02-2004, 09:41
Nhưng không dùng được bàn phím thì sao vào CMOS được ?
Tui bị dzầy nè: sau khi tháo nguồn ra rồi gắn nguồn khác vào thì cả keyboard lẫn mouse đều im re --> phải làm sao đây (không lẽ bộ nguồn cũng ảnh hưởng tới chúng ?)