PDA

View Full Version : xin nhờ tư vấn giúp

nghitan
07-02-2004, 14:44
mình đang muốn biên tập phim cũng chỉ ở mức độ video gia đình thôi. mình đang có cấu hình sau:
p4 2.4 ghz bus 800
ram 512 dual channel
hdd 80 GB sea sata
hiện tại mình đang đau đầu là vấn đề cái card xử lý video. mình đang thắc mắc là cái card pinnacle av/dv sao nó đòi hỏi vga cao wá ati 9700 lận. chẳng lẽ đã là card chuyên dụng rồi mà vẫn đòi hỏi. cái này so với snazzi IV pci có tốt bằng không. thêm cái nữa nếu mà mua thêm cái vga , vậy mua mấy cái vga có video in có tốt không. đang thắc mắc rất nhiều. render phim thì cái gì làmvậy? các bạn ai có kinh nghiệm xin tư vấn giúp . cám ơn rất nhiều

Kamera
10-02-2004, 12:30
mình đang muốn biên tập phim cũng chỉ ở mức độ video gia đình thôi. mình đang có cấu hình sau:
p4 2.4 ghz bus 800
ram 512 dual channel
hdd 80 GB sea sata
hiện tại mình đang đau đầu là vấn đề cái card xử lý video. mình đang thắc mắc là cái card pinnacle av/dv sao nó đòi hỏi vga cao wá ati 9700 lận. chẳng lẽ đã là card chuyên dụng rồi mà vẫn đòi hỏi. cái này so với snazzi IV pci có tốt bằng không. thêm cái nữa nếu mà mua thêm cái vga , vậy mua mấy cái vga có video in có tốt không. đang thắc mắc rất nhiều. render phim thì cái gì làmvậy? các bạn ai có kinh nghiệm xin tư vấn giúp . cám ơn rất nhiều

Mình cũng xài AV/DV cấu hình cũng giống bạn nhưng card màn hình mình đang xài là GIGABYTE N4464D 64MB hình ra rất đẹp, còn bạn mình xài ATI 9200 cũng đẹp lắm,
bạn muốn biết thêm bạn vào www.mmc-video.com/forum ..

Chúc bạn toại nguyện..

dummy100
10-02-2004, 23:14
Nhờ các bạn xem dùm card graphic nầy có được không, tui sắp học mấy chương trình xử lí hình ảnh, âm thanh, phim (như bộ Adobe chẳng hạn):

GV R96P 128DH (Gigabyte, ATI Radeon9600 Pro)

Main: Gigabyte 8IK1100 (875P)
CPU: P4 2.4

Xin cảm ơn nhiều lắm.