PDA

View Full Version : chơi game bị treo là sao nhi ?

boboluk
26-11-2009, 08:57
đây là cấu hình máy nhà mình :
processor : Celeron D/65nm, 3066.7 MHz
chipset : VIA Apollo P4X800 + VT 8237 southbridge via 8x V-link
main BIOS : Phoenix AwardBIOS
video adapter : VIA/S3G UniChrome Pro IGP ( DAC: Internal )
ram 1gb
ngày xưa mua máy thì được chủ quán cài sẵn win XP rùi. cài game
serious sam 1 chơi vô tư.
sau đó mình nghịch ngợm cài lại win và không chơi được serious sam 1 nữa, nó toàn bị treo máy ngay từ đầu.
mua VGA 256mb lắp vào máy thấy màn hình rõ nét hơn, nhưng chơi serious sam 1 thì vẫn bị treo như lúc đầu.
đã thử rất nhiều cách ( cài lại win, dùng soft hỗ trợ chơi game ) nhưng không ăn thua.
các bạn ở HN biết địa chỉ cửa hàng nào chuyên sửa chữa về cấu hình máy tính để chơi game không ? bảo tôi với. hoặc còn cách nào khắc phục tình trạng này không nhỉ ?
ngày xưa anh chủ quán cài loại win small, máy chạy chậm hơn, nhưng ổn định hơn. bây giờ không tìm được chủ quán nữa, đi nơi khác rồi

boy_9xhy
26-11-2009, 09:08
đây là cấu hình máy nhà mình :
processor : Celeron D/65nm, 3066.7 MHz
chipset : VIA Apollo P4X800 + VT 8237 southbridge via 8x V-link
main BIOS : Phoenix AwardBIOS
video adapter : VIA/S3G UniChrome Pro IGP ( DAC: Internal )
ram 1gb
ngày xưa mua máy thì được chủ quán cài sẵn win XP rùi. cài game
serious sam 1 chơi vô tư.
sau đó mình nghịch ngợm cài lại win và không chơi được serious sam 1 nữa, nó toàn bị treo máy ngay từ đầu.
mua VGA 256mb lắp vào máy thấy màn hình rõ nét hơn, nhưng chơi serious sam 1 thì vẫn bị treo như lúc đầu.
đã thử rất nhiều cách ( cài lại win, dùng soft hỗ trợ chơi game ) nhưng không ăn thua.
các bạn ở HN biết địa chỉ cửa hàng nào chuyên sửa chữa về cấu hình máy tính để chơi game không ? bảo tôi với. hoặc còn cách nào khắc phục tình trạng này không nhỉ ?
ngày xưa anh chủ quán cài loại win small, máy chạy chậm hơn, nhưng ổn định hơn. bây giờ không tìm được chủ quán nữa, đi nơi khác rồi

máy cổ nhưng cấu hình khá ổn
bạn thử xem lại xem có thể là bạn cài thiếu.cũng có thể bị virut phá . bạn có dùng soft AV nào ko
tớ cũng ở HÀ Nội nè :D

boboluk
26-11-2009, 10:32
soft AV là soft gì bạn ơi ?

tuan_ad
26-11-2009, 10:46
soft AV là phần mềm diệt virus, Zone Alarm Antivirus là phương thức tốt nhất để loại trừ virus khỏi máy tính

nikon57
30-11-2009, 12:29
Nhiều khả năng bro cài thiếu các file inf hoặc driver thích hợp của MB. Theo tên MB vào trang web của nhà sx mà tìm vậy.

zzhayquendizz
30-11-2009, 16:07
có thể thiếu driver máy đấy hoặc bị virus nên xài các chương trình AV như avira, kas

www.SimDep.us
30-11-2009, 16:33
Dùng chương trình nào test xem ram có lỗi không nhé!