PDA

View Full Version : minh co biet mot cuon sach ve java rat hay

eyesoflife
30-09-2002, 19:01
Chao cac ban!
Minh rat cam on cac ban da tham gia thao luon van de nay!
minh da bat dau nam duoc phan nao do cua Java roi! rat cam on Quangvu va cac ban da dong gop y kien!
Minh gioi thieu cac ban 2 cuon sach rat hay cua Java! day la nhung cuon sach tuyet dinh nhat ve Java! day la nhan dinh chung cua toan the gioi chu khong phai rieng minh! v thuc su khi minh doc thi minh thay hoan toan bi thu hut boi cai hay va cai tuyet voi cua no!
1: The java programming language: Cua James Gosling cac ban co biet day la ai khong! la nguoi da tao ra ngon ngu Java! nguoi dung dau trong nhom thuc hien du an Green va tu do dua ra Ngon ngu JaVa Ngay hom nay! day chi la tap mot! toan bo Bo sach nay gom co rat nhieu tap! nam trong serious of Java cua Sun ma tac gia la nhung nguoi viet ra Java
2: Java lap trinh va ung dung cua Patrick Naughton cung la nguoi co dong gop trong viec tao nen ngon ngu Java! va rat may cho chung ta la Nhom Ngoc Anh Thu da dich ra va da an ban TV da duoc phat hanh! nhung gia hoi dat :97000VND
Minh thay that la Tuyet voi! cac ban hay thu lao vao nhe! minh muon chung ta se tro thanh nhung nguoi dan dat CNTT VN len chien truong Quocte! Chien Truong Quoc Te

Old Shark
03-10-2002, 00:55
Phải chi có EBook thì hay quá.

eyesoflife
04-10-2002, 17:40
minh khong biet bo series of Java co Ebook khong ! chu con quyen sach cua Naughton thi co Ebook do! quyen do doc bang Acrobat bang tieng anh rat la hay!

ngocvinh
18-10-2002, 10:31
Bạn eyesoflife ơi! Mình xin bạn nói dùm luôn là E-book nó ở đâu và Sách The Java Programming language có thể tìm thấy nơi đâu. Mình chờ tin bạn nhé. Cám ơn

Old Shark
21-10-2002, 10:44
Thử cuốn "Peter Norton's Guide to Java Programming" cũng hay lắm (không hổ danh Peter Norton).
Ebook, cùng nhiều Ebook khác về Java: http://www.tinhoc.com/thuvien/javaBooks.htm

n2v82
10-11-2002, 14:03
Mình đọc quyển đó rồi ! Có lẽ cuốn sách đó không hay lắm đâu theo ý của mình ! Nếu bạn là người lập trình có kinh nghiệm từ các ngôn ngữ khác như Visualt C hay VB thì cuốn sách này cung cấp cho bạn cái nhìn toàn cục về Java và những công cụ mà nó có. Người mới học lập trình theo mình không nên đọc quyến sách này vì dễ bị choáng ! Tốt nhất nên tìm đọc từng phần một có kèm ví dụ minh hoạ cho thành thạo các kỹ năng cơ bản trước !
Hi vọng các bạn sẽ trở thành nhà lập trình chuyên nghiệp !