PDA

View Full Version : Win 7 không nhân drive Sound

quochuy2404
24-11-2009, 22:19
Máy em main Gigabyte 945GCM-S2C cài win 7 vào không nghe nhạc được. Em đã lên trang Gigabyte dowload drive sound cua main hổ trợ win 7 về cài nhưng vẫn không nghe được luôn.

Anh em có kế sách nào xin chỉ bảo thêm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hic hic sao không ai giúp hết vậy.

tam_giang
26-11-2009, 03:03
1. Gỡ driver cho sound ra,
2. Nối internet, bật máy đợi, Win 7 sẽ tìm đúng driver cho bạn. Có thể phải trả lời vài câu hỏi.

hoatdong
26-11-2009, 18:17
Win 7 tự cài driver sound cho minh mà

quochuy2404
27-11-2009, 00:11
1. Gỡ driver cho sound ra,
2. Nối internet, bật máy đợi, Win 7 sẽ tìm đúng driver cho bạn. Có thể phải trả lời vài câu hỏi.

Nếu Không có internet thì có cách nào hôn bạn.

nhocpro81
03-12-2009, 09:18
Mình man945 ecs gct m2 cài win7 Ultimate bản full có key nhưng khi bỏ điã driver cài driver sound thì nó không nhận ( remote toàn bộ driver sound update window rùi cài cũng không nhân. sài xp thì nhận bình thường). driver sound update tù win thì nhận nhưng nó bị như thế này anh em nào biết chỉ giùm. khi cài driver update chơi paltalk bật nhạc hay nói chuyện từ phone(nhạc phát ra máy người ta nghe nhỏ xíu, nói voice thì rõ và nói chuyện voice thì ở ngoài room thì nghe rõ nhưng vô private thì không nghe gì),,,và khi cài win xp máy vừa sài phone, vừa sài loa ngoài 5.1 cùng lúc được nhưng cài qua win7 up driver update window thì chỉ chơi 1 trong 2(chơi phone thì loa ngoài không nghe và ngược lại). Anh em nào có cách khắc phục cài driver IDT sound thì chỉ dùm để mình test voice....hoặc cài driver update sound từ windown mà khắc phục được mà chơi voice chat bình thường cả phone và loa ngoài thì chỉ dùm