PDA

View Full Version : chuột wireless dỡ chứng

quanghaith2
24-11-2009, 18:40
tui có con chuột wireless. xài pin. mua pin mới bỏ vào thì chạy được 3 ngày đến 1 tuần, sau đó ko chạy. tui nghĩ là phải xài pin xịn, mua luôn cặp mấy chục ngàn cũng thế, được 3 ngày lại lúc chạy lúc ko. rê chuột thì nó giật giật giống như thiếu điện.
nếu cứ cấp pin thế này thì đói với nó mất. ai biết cách khắc phục ko ?

monam
28-11-2009, 13:42
Mổ bụng nó ra->Chế cái Adaptor cho nó->khỏi lo hao pin hehe

quanghaith2
28-11-2009, 13:58
ặc
bó tay
hic hic
như thế thì mua cái có dây cho đở tiếc

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ko phải chuyện tốn pin.
mà bình thường lúc mua về thì ko sao cả. nó chạy tốt, đến gần hết bảo hành thì nó mới dỡ chứng như thế. đem lên bảo hành nó lắp pin mới vào thì chạy ngon. mình ko lý gì nói nó được
mang về mua pin mới thì được 3 ngày lại bị đơ. ko chạy được. nếu lắp pin mới khác nữa thì 3 ngày sau lại bị đơ nữa

tam_giang
28-11-2009, 18:05
Tìm hiệu kha khá mà mua, tôi xài Logitech, hàng ngày mà cả năm chưa hết 2 cục (ruột cần 2 cục).

monam
29-11-2009, 15:14
Bạn mở con chuột ra->coi có cái tụ lọc nguồn nào không tháo bỏ lun , có thể tụ bị rỉ , kiểm tra các linh kiện khác nữa . Cái này phải biết điện tử mới được không thì đành chịu vậy .

user_84_gialam
30-11-2009, 01:58
cái này cũng còn tùy. Vì chuột không dây chỉ di đc với khoảng cách gần. Còn nếu xa quá thì nó hay chập chờn và khó di là điều dễ hiểu thôi mà.

monam
30-11-2009, 08:39
cái này cũng còn tùy. Vì chuột không dây chỉ di đc với khoảng cách gần. Còn nếu xa quá thì nó hay chập chờn và khó di là điều dễ hiểu thôi mà.

nếu khó di chuyển thì cũng đâu có hao pin như vậy