PDA

View Full Version : Phần mềm tra IP

Blue_Sea79
24-11-2009, 12:21
Em đang bị một nick lạ làm phiền rất nhiều, ảnh hưởng đến công việc, cuộc sống riêng. Bro nào có kinh nghiệm về việc truy tìm IP, địa chỉ, ví dụ xác định được tọa độ người gửi, ở khu vực nào, tỉnh nào... chỉ cho em cách với. Thanks!

084club
24-11-2009, 12:28
nick gì.
nếu là nick Yahoo Messenger thì có mà mò... :D

A.K.A.Y
24-11-2009, 12:32
Em đang bị một nick lạ làm phiền rất nhiều, ảnh hưởng đến công việc, cuộc sống riêng. Bro nào có kinh nghiệm về việc truy tìm IP, địa chỉ, ví dụ xác định được tọa độ người gửi, ở khu vực nào, tỉnh nào... chỉ cho em cách với. Thanks!

Bất khả thi. Chắc phải nhờ CIA hay Mossad thôi.

Blue_Sea79
24-11-2009, 12:33
nick gì.
nếu là nick Yahoo Messenger thì có mà mò... :D
Nick Yahoo mới đau bác ạ.

sticky
24-11-2009, 12:39
thực ra là có cách nhưng em lại không phải là hacking nên không giúp được bác roài.
dùng kĩ thuật bắt gói tin rồi phân tích em nghĩ chắc là được

Blue_Sea79
24-11-2009, 12:44
thực ra là có cách nhưng em lại không phải là hacking nên không giúp được bác roài.
dùng kĩ thuật bắt gói tin rồi phân tích em nghĩ chắc là được
Thanks bác, có bác nào giúp được em ko ạ, cứ có được ít thông tin nào thì tốt thông tin đó, em sẽ điều tra dần dần.

user_84_gialam
24-11-2009, 14:49
Tra IP cũng chẳng giải quyết đc vấn đề j đâu. nik làm phiền bạn ngồi quán net thì sao bạn???? theo tớ thì cách giải quyết là chặn nik đó đi thôi.

Blue_Sea79
25-11-2009, 11:22
Tra IP cũng chẳng giải quyết đc vấn đề j đâu. nik làm phiền bạn ngồi quán net thì sao bạn???? theo tớ thì cách giải quyết là chặn nik đó đi thôi.
Nếu ngồi quán net thì chí ít mình cũng biết được nó thuộc tỉnh nào bạn ạ rồi mình sẽ sàng lọc dần dần, chứ ingore nick thì đơn giản quá.

hquangphan
25-11-2009, 11:51
Bạn thử tạo 1 nick nào gạ gẫm thử xem, biết đâu có được chút manh mối :D

gaixixon
25-11-2009, 12:37
gửi cho nó cái đường link, làm sao thuyết phục nó click vào đó là biết dc ip thôi.. trừ khi nó fake IP thì chịu.

Blue_Sea79
25-11-2009, 15:13
gửi cho nó cái đường link, làm sao thuyết phục nó click vào đó là biết dc ip thôi.. trừ khi nó fake IP thì chịu.
Bạn có biết hack pass ko chỉ mình với, thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bác ai biết hack pass Yh thì chỉ giúp em vài chiêu với. Thanks!

woanversace
27-11-2009, 02:07

Tóm lại là muốn có được Pass của Nick đó. thật là màu mè với cách mở đầu là bị quấy rối.
Nếu quấy rối.
Yahoo đã cung cấp dịch vụ chặn.

Gà sắp chết
27-11-2009, 04:08

Hack pass mà dễ như thế thì ko ai dùng y.m đâu :D