PDA

View Full Version : can hoi cach mua DELL

cupid240486
21-11-2009, 07:12
xin loi may em bi hu vietkey roai.
Cac pro noi ro cho em bit cach xem hang DELL chinh hang voi. Nhieu may em nhap sever tag vo ma cha co thong tin ji het, nhat la dong insprion.
Rui lam sao de kiem tra seri cua cac linh kien xem co bi luoc do ko?

Nhattin_vietcali
21-11-2009, 13:52
Theo mình biết dòng dell insprion là dòng có nhiều hàng loại 2.hàng mới 100% thì bảo hành chính hãng 1 year còn hàng loại 2 thì bảo hành từ 3 hay 6 tháng gì đó, bạn nhờ người bán hàng chỉ cho cái servicetag rồi lên http://support.dell.com/ check là biết ngay.
Nếu không bạn qua chỗ mình đi rồi mình chỉ cho cách xem , bên mình bán hàng lúc nào cũng tư vấn và nói cho khách hàng biết đâu là hàng new hay là hàng pref ^_^
Còn phần linh kiện thì mỗi kinh kiện điều có môt dãy số trên thân của linh kiện .Bạn cũng lên web http://support.dell.com/ check là biết có phải hàng chính hãng hay không .

cupid240486
21-11-2009, 23:43
Thế mình xem được seri của linh kiện trên website rồi thì làm sao so sánh được với linh kiện trên máy của mình. Chả lẽ tháo tung máy ra à. Mà chỗ của bạn ở đâu vậy. Mình mún mua dòng DELL tầm 15-16tr, LCD 14".
Mà bao nhiêu điểm chết thì được đổi máy nhỉ?

Nhattin_vietcali
22-11-2009, 14:24
thì trên support dell có hiện ra từng chi tiết linh kiện. trường hợp bạn muốn mở máy thì bên mình sẽ mở máy cho bạn check.ok thì lấy thôi
nhưng mà nói chung là sẽ có 1 số những linh kiện, bạn ko tìm được mã linh kiện trùng với trên service tag ( cái này thì bạn chat trực tiếp với support dell thì mới rõ được ) dù là hàng nguyên seal thì đôi khi vẫn có cái ko trùng. ví dụ như sạc của dell. khui nguyên seal cũng ko trùng seri... hay pin chẳng hạn
còn máy dell tầm 15-16tr thì bạn tham khảo thử dòng dell studio 1440 mới ra đi, VGA rời, màn LED, nhẹ và đẹp.
hoặc DELL LATITUDE E6400 P8400 / 2g / 80g hàng new giá tầm 770$ tham khảo web công ty mình www.vietcali.vn
Máy nguyên seal thì 3 điểm chết được đổi máy .
Máy không seal thì 1 điểm chết được đổi máy .
Công ty mình ở 402 Lê Hồng Phong ,quận 10 . Chúc bạn zdui zde