PDA

View Full Version : Trở thành Hacker mũ trắng

ninhkieuct
19-11-2009, 15:44
Hiện tại minh đang làm việc nhưng mình rất thích tin học. Mình muốn học làm Hacker mũ trắng. Các bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình. Học ở đâu, tài liệu hoặc có thể học trực tuyến được không?

kevincom
22-11-2009, 22:43
Nếu bạn muốn thực sự trở thành một hack mũ trắng chuyên nghiệp thì bạn nên học ở Trung Tâm Bảo Mật An Ninh Mạng . Athene ( Ở Hồ Chí Minh) Hoặc Là Bkis Ở hà nội.còn bạn muốn học trên mạng thì hơi khó vì hacker mũ trắng bao gồm nhìu yếu tố và thật sự yêu thích mới học được.nó dùng tiếng anh rất là nhìu.nếu đến trung tâm thì dễ hiểu còn học online thì bạn phải có một ít kiến thức về network và đọc viêt tài liệu tiếng anh giỏi thì học mới tốt được.mình chúc bạn học tốt nhé có gì pm qua email net.lop9x@gmail.com

game8655
23-11-2009, 00:22
Nếu bạn ở HCM thì theo mình nên qua nhất nghệ học mình thấy khóa CEH ở đó khá hay http://nhatnghe.com/?id=ceh

Euro2012
04-12-2009, 19:08
?Bkis ở Hà Nội là dành cho dân Bách Khoa Hà Nội thôi mà.
Muốn học CEH thì yêu cầu phải co kinh nghiệm tối thiểu 2 năm hoặc có các chứng chỉ CCNA ,MCSA

kiemkhachanhai
04-12-2009, 20:41
mình cũng muốn làm hacker lắm ( trắng đen thì chưa biết nhưng thích xám hơn), bạn kevincom nói có tài liệu bằng tiếng anh, có thể gửi qua cho mình được không, đang học CĐ xây dựng mà chán quá nên muốn có cái gì đó để học, học không được thì rèn ENG đỡ vậy

kevincom
12-01-2010, 13:24
You Kiemkhachanhai Bạn muốn trở thành hacker thì điều đầu tiên bạn phải học qua Programming trước Programming Gồm HTMl,Xml.JAva..... Datbase Mysql ...
nó rất nhiều.bạn lên google.com.vn seach với từ khóa như hacker,học hack.chứ tài liệu mình có nhưng bận lắm nên không send một lúc được.hơn nữa bạn nên học hỏi ở mấy forum như HVAonline.net
HCE vnbrain
có gì pm sau

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn đang ở HCm thì bạn nên học ở Athena vì đây là một trung tâm An Ninh Bảo Mật mang có Uy tín nhất miền nam.hơn nữa với hơn nữa thời gian là thực tập tại Trung Tâm.bạn sẽ học hỏi và có kinh nghiệm về kiến thức lẫn thực hành nữa.nhatnghe cũng được nhưng không bằng Athene.không phải trung tâm nào cũng đào tạo tốt cho bạn cả.quan trọng là bản thân của bạn có đam mê ,yêu thích và chịu học hỏi nó nữa không.
dù dạy hay đến cỡ nào mà bạn không tiếp thu thì cũng zạy.
chúc bạn có quyết định đúng

danhcv
12-01-2010, 14:39
Tìm mấy diễn dần bảo mật trên mạng mà vọc

duykhuong-it
12-01-2010, 14:53
mới dô dd em cũng tưởng mình sẽ trờ thành hacker ấy chứ, không ngờ 3 năm trôi qua mả vẫn chỉ biết vài mẹo nhỏ hù con gái

vantantr
12-01-2010, 16:52
Hacker thì tự học là chính. Bày đặt mở lò đào tạo. Đâu phải ai muốn là thành được hacker đâu. Mấy ông này mở ra để lấy tiền thiên hạ.

Chưa kể là muốn là hacker mũ trắng còn khó hơn là làm hacker mũ đen.

Thôi thì ra ngoài chợ mua 1 cái mũ trắng về thêu chữ hacker lên rồi đội lên đầu ^_^

Như bác BoTayConGaQuay post nè

http://www.blackberrycool.com/wp-content/uploads/2009/11/white_hat_hacker_embroidered_hat-p2334513500092638392k0a7_325.jpg

Only_Wind
12-01-2010, 23:30
Hacker mà đào tạo...hmm... :tạo thì ít mà "Đào" thì nhiều đấy....

kevincom
25-02-2010, 21:09
Muốn trở thành một hack không hề dễ đâu.Núi cao thì vẫn có núi cao hơn.có một công ty một doanh nghiệp hay một cá nhân nào giám đứng ra nói rằng tôi tài giỏi.web site kô có lỗi hay bảo mật của tôi cao không.điển hình như ở vn Trung tâm an ninh mạng Bkis của đại học bách khoa .vậy mà cũng bị tấn công đó thôi.hay website của bộ giáo dục từng bị bùi mình trí xâm nhập đó thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nói đến hack thì ko đơn giản chút nào đâu
qua thời fian và thực tế qua các code source .programming thì mới có khả năng chưa kể đến nếu kô có các đàn anh chỉ dẫn thêm thì chẳng làm được gì đâu

thrallgg
14-04-2011, 10:42
muốn làm hacker bạn cần phải biết nhiều nền tảng căn bản đã , vì thế học tốt ở trường đi đã .

superfoods (http://www.optimallyorganic.com)
50 Cent mixtapes (http://www.arismixtapes.com/cent-gunit-c-37_39.html)

sieutoc.com.vn
14-04-2011, 11:53
Với 3 triệu mà có thể trở thành hacker luôn sao, mình nghĩ khó lắm :).