PDA

View Full Version : Tẩy chay YM đê

meoden8x
19-11-2009, 00:35
Hôm nay update cái YM từ 8 lên 10. Phải nói là cực kỳ lộn ruột, có 24.5 MB bọ mà chẳng cho mình down trọn bộ rồi cài cho rảnh. Mà down về rồi lại phải down tiếp, lúc đó mạng nhà mình đang chập chờn. Thế là mấy lần đang down dở là bị die. Nó cũng chẳng báo là không connect được, mời bạn retry hay gì cả. Cài đặt đã vậy, còn sử dụng thì sao. Không biết bao nhiêu lần bọn mình send file cho nhau, file có hơn 1MB thôi mà send cũng die. Thằng Yahoo này quá coi thường người dùng, chết cũng đáng. Bà con tẩy chay nó đi, bảo cả bạn bè người thân tẩy chay nữa.

Gió
19-11-2009, 00:41
Từ xưa đến nay nó vẫn như vậy mà. Phải down bản cài mấy trăm KB,rồi chạy để nó tải tiếp.
Muốn kêu gọi tẩy chay YM thì gọi mấy bác Windows Live Messenger hay Gtalk ấy.

ads
19-11-2009, 04:01
Tẩy chay YM đê....
Bà con tẩy chay nó đi, bảo cả bạn bè người thân tẩy chay nữa.

Chuyển qua dùng Zing Chat chăng? :emlaugh:

cu anh
19-11-2009, 06:51
Dân Việt Nam mà bác kêu gọi tẩy chay YM thì làm sao chat chit đây, dân mình khoái xài đồ free, mà YM lại free, dịch vụ cũng khá tốt thì làm sao mà tẩy nó được.

ninhcuongld
19-11-2009, 08:08
Dân Việt Nam mà bác kêu gọi tẩy chay YM thì làm sao chat chit đây, dân mình khoái xài đồ free, mà YM lại free, dịch vụ cũng khá tốt thì làm sao mà tẩy nó được.Yes, bác nói chí phải

mrbeanpig
19-11-2009, 08:10
chỉ vì 1 cái khó mình gặp pải mà pác kêu gọi tẩy chay nó ag,
thứ nhất:bạn chỉ nghĩ cho bạn ko,sao bạn ko đứng nhìn 1 khía cạnh khác
thứ 2: bạn ko có khả năng tẩy chay nó đâu,và bạn cũng chẳng kêu gọi đc ai đâu

meoden8x
19-11-2009, 09:12
Skype dùng ngon hơn YM nhiều, chat voice trong vắt, send file ngon hơn YM nhiều và đừng ai bảo là Skype không miễn phí nhé, nó chỉ thu phí nếu bạn muốn gọi từ Skype đến điện thoại thôi. Chẳng qua chỉ vì ngại thay đổi mà chấp nhận xài sản phẩm không ra gì, chấp nhận sản phẩm của thằng doanh nghiệp không coi người tiêu dùng ra cái gì. Nếu Yahoo 360 mà không đóng cửa thì chắc vẫn trung thành với nó mặc dù nó chẳng có cái vẹo gì. Thử hỏi ở nước ngoài người ta có cố sống cố chết bám YM không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chuyện bt ý mà, YM vẫn là hay nhât rồi

Chắc chưa dùng Skype bao giờ.

khonghiendien
19-11-2009, 09:13
quá khùng !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

meoden8x
19-11-2009, 09:16
Dân Việt Nam mà bác kêu gọi tẩy chay YM thì làm sao chat chit đây, dân mình khoái xài đồ free, mà YM lại free, dịch vụ cũng khá tốt thì làm sao mà tẩy nó được.

Chưa dùng AIM, GTalk, MSN Messenger nhưng dùng Skype rồi và nó free. Mà đa số phần mềm IM là miễn phí chứ nhỉ, hay là mình hiểu biết nông cạn nên không biết? Còn bảo dịch vụ của YM khá tốt thì bó tay rồi.

cu anh
19-11-2009, 09:16
Skype dùng ngon hơn YM nhiều, chat voice trong vắt, send file ngon hơn YM nhiều và đừng ai bảo là Skype không miễn phí nhé, nó chỉ thu phí nếu bạn muốn gọi từ Skype đến điện thoại thôi. Chẳng qua chỉ vì ngại thay đổi mà chấp nhận xài sản phẩm không ra gì, chấp nhận sản phẩm của thằng doanh nghiệp không coi người tiêu dùng ra cái gì. Nếu Yahoo 360 mà không đóng cửa thì chắc vẫn trung thành với nó mặc dù nó chẳng có cái vẹo gì. Thử hỏi ở nước ngoài người ta có cố sống cố chết bám YM không?

đúng, skype chất lượng thoại vẫn tốt hơn YM nhiều, video giờ thì cũng đã tốt hơn trước, nhưng skype chat nhóm dở hơn YM... đúng không bác mèo :w00t:
hơn nữa cũng có nhiều phần mềm free nhưng đa số người dùng YM mà, có người hỏi biết skype không thì cứ.. ngẩn tò te lol lol

meoden8x
19-11-2009, 09:21
đúng, skype chất lượng thoại vẫn tốt hơn YM nhiều, video giờ thì cũng đã tốt hơn trước, nhưng skype chat nhóm dở hơn YM... đúng không bác mèo :w00t:
hơn nữa cũng có nhiều phần mềm free nhưng đa số người dùng YM mà, có người hỏi biết skype không thì cứ.. ngẩn tò te lol lol

Em cũng ít chat nhóm nên không biết so sánh thế nào nhưng lần trước em tham gia lớp English free trên Skype, thoại nhóm, chat nhóm thấy cũng ok đấy chứ.

cu anh
19-11-2009, 09:25
Em cũng ít chat nhóm nên không biết so sánh thế nào nhưng lần trước em tham gia lớp English free trên Skype, thoại nhóm, chat nhóm thấy cũng ok đấy chứ.

hi hi, bác chát nhóm trên skype được mấy người ? hình như skype chỉ cho chat không quá 1 nhóm 6 người, YM thì... invite mỏi tay :w00t: :w00t:

meoden8x
19-11-2009, 09:34
hi hi, bác chát nhóm trên skype được mấy người ? hình như skype chỉ cho chat không quá 1 nhóm 6 người, YM thì... invite mỏi tay :w00t: :w00t:

Hơ, không rõ vụ này, bác nào vào confirm giùm.

vnkingfx
19-11-2009, 09:41
http://download.yimg.com/ycs/msg/dl/msgr10/us/ymsgr1000_1102_us.exe

Link gốc download bộ cài full của Yahoo 10 final
Còn Skype thì chưa thấy việc limit nhóm 6 người, mình có phòng chat tới số lượng 20 người vẫn ok

cu anh
19-11-2009, 09:44
uh, có lẽ trước đây mình xài bản cũ chăng ?? để kiểm tra lại, nếu không còn hạn chế như thế thì skype hiện giờ là không có đối thủ .
Nhưng mà hình như bị lạc để rồi thì phải :D:D

Shellingfox
19-11-2009, 09:44

Room người ta cả nghìn người này. Bác này có chat skype quá 6 người bao giờ chưa mà kêu là không cho quá 6 người :D:w00t::w00t:

Thử room Y!M khoảng 20 người rồi gởi file cho mọi người thử rồi thấm thía. Còn Skype thì khỏe re :D

cu anh
19-11-2009, 09:46
Room người ta cả nghìn người này. Bác này có chat skype quá 6 người bao giờ chưa mà kêu là không cho quá 6 người :D:w00t::w00t:

Thử room Y!M khoảng 20 người rồi gởi file cho mọi người thử rồi thấm thía. Còn Skype thì khỏe re :D

không, ý nói mà mình lập nhóm chát riêng ý mà!... còn gửi file thì... tùy băng thông người nhận nữa mà bác, ví dụ bác xài cáp quang mà người nhận xài quay số thì... hơn nữa dung lượng của file gửi cũng bị hạn chế bởi YH nữa mà ;)

Shellingfox
19-11-2009, 09:56
không, ý nói mà mình lập nhóm chát riêng ý mà!... còn gửi file thì... tùy băng thông người nhận nữa mà bác, ví dụ bác xài cáp quang mà người nhận xài quay số thì... hơn nữa dung lượng của file gửi cũng bị hạn chế bởi YH nữa mà ;)

Thì lập nhóm chat riêng? Mình có mấy nhóm chat cứ tầm 200~300 người bình thường mà :|
He he, cứ gởi file của skype đi rồi so sánh biết liền. File, Voice, Webcamp của Skype xài giao thức P2P nên khác hẳn Y!M. Đang gởi mà bị rớt mạng cũng chẳng hề hấn gì.

Cứ xài đi rồi thấy sự khác biệt.

cu anh
19-11-2009, 10:01

vâng, để về rủ họ nhà cu vào skype và YM chát nhóm rồi gửi phim 3x thử coi sao,
Cảm ơn bác Chồn nha :punk: :punk:

vao8.com
19-11-2009, 10:44
Khi chat với nhau , ngoài thông tin được truyền tải đến sever yahoo gần nhất thì đồng thời cũng gởi những thông tin chat này đến nơi khác ... Mấy bác xài yahoo cẩn thân , kẻo bị bắt lúc nào cũng không biết :d

Em giờ xài QQ ( http://imqq.com ) là chính , yahoo chỉ để giao tiếp với bạn bè .

singcang
19-11-2009, 12:23
Khi chat với nhau , ngoài thông tin được truyền tải đến sever yahoo gần nhất thì đồng thời cũng gởi những thông tin chat này đến nơi khác ... Mấy bác xài yahoo cẩn thân , kẻo bị bắt lúc nào cũng không biết :d

Em giờ xài QQ ( http://imqq.com ) là chính , yahoo chỉ để giao tiếp với bạn bè .

tin đâu ra đó :emlaugh:đồng thời cũng gởi những thông tin chat này đến nơi khác

chẳng nhẽ khách hàng của YM đang bị vi phạm quyền riêng tư :crying:

cavang125
19-11-2009, 12:51
Thì lập nhóm chat riêng? Mình có mấy nhóm chat cứ tầm 200~300 người bình thường mà :|
He he, cứ gởi file của skype đi rồi so sánh biết liền. File, Voice, Webcamp của Skype xài giao thức P2P nên khác hẳn Y!M. Đang gởi mà bị rớt mạng cũng chẳng hề hấn gì.

oài, cả công ty bác lập room chat à ?? sao đông thía lol

tranngoclan1987
19-11-2009, 13:26

Skype thì hay thật nhưng mà không phải Friend của mình ai cũng xài Skype, nếu skype mà hỗ trợ cho chat với Yahoo thì ai cũng xài Skype cả, và nhiều người chuyển sang Skype thế là YM ít được dùng đến thôi. Thế mà Skype chả là để mà lật đỗ YM, hỗ trợ cũng là một cách cạnh tranh mà. Lúc nào cũng đòi mang bản sắc riêng và khác biệt với mọi người thì khó mà được tất cả mọi người yêu mến

cu anh
19-11-2009, 13:39

cả dòng họ cu nhà mình chưa đủ 20 em :drool: :drool: :drool:

Jester_
19-11-2009, 13:39
skype tạo phòng chát lớn ko sợ lag
nhưng giao diện ko thân thiện đc = Y!h
còn cái pác đòi tẩy chay Y!H mới ác chứ @_@ HOẢNG

bluesky1612
19-11-2009, 13:57
Dạo này mình thấy Yahoo cũng cùi bắp lắm, đính kèm file gửi từ gmail sang -> ko nhận được. Gửi cái link download cho thằng e, mấy hôm sau nó bảo "sao a chưa gởi?"

Shellingfox
19-11-2009, 14:01

Làm gì công ty đông thế. Mà sau này đi làm rồi em thấy đa số công ty họ xài Skype cho công việc :D

Cái này là mấy cái room support của mấy mã nguồn ở nước ngoài. Với thêm cái room Hát & Dê của hdvnbits cũng tầm ~400 người đó :D.

spammailxxx
19-11-2009, 14:16
Skype cũng được đấy chứ. Có điều giao diện chưa được bắt mắt người dùng lắm thôi. Người ta dùng YM rồi thì khi chuyển sang Skype hơi bị khập khiễng đôi chút. Nhưng dần rồi thì đâu lại vào đấy. Một cái nữa, mấy cái emoticon của Skype xấu quá à. :no:

KuJangSung
19-11-2009, 15:03
BillGate ra lời kêu gọi cònkhông xi nhê nói gì ... ;)

azlazco
19-11-2009, 16:20
Ăn với chả nói . Ko biết đi tìm trên mạng à . Yahoo! Messenger Offline install có mà ra cả đống . Nc ngoài chả dùng Yahoo! mỗi Vn là nhiều thôi . Windows Live Messenger cũng thế . tảy chay đi =)) skype cũng vầy =))

thanhvu2012
19-11-2009, 16:48
ngáp ngáp... nhưng tỷ lệ người dùng YM tại Việt Nam là cực lớn, nên các cửa hàng, các doanh nghiệp có Website đều sử dụng nó để contact hoặc hỗ trợ. Bác tẩy chay nó thì khác nào bảo các cửa hàng và doanh nghiệp nhỏ phải treo website và chuyển sang check mail.

Đồ Free họ cung cấp đc vậy là tốt lắm roài, các bác nên chấp nhận cho đến khi tỷ lệ ng dung Skype hay Live ngang bằng YH tại Việt Nam

Em vẫn dùng cả 3 ^^!

blackholes
19-11-2009, 17:08
Tẩy chay coi bộ khó đây lol
Em dùng tuốt nhưng mà bạn bè nhiều đứa Y!M nên không thể bỏ được :D

meoden8x
19-11-2009, 17:25
Dạo này mình thấy Yahoo cũng cùi bắp lắm, đính kèm file gửi từ gmail sang -> ko nhận được. Gửi cái link download cho thằng e, mấy hôm sau nó bảo "sao a chưa gởi?"

Nhắc mới nhớ, dùng Gmail forward mail sang Yahoo Mail, gửi được mấy giây thì thấy Yahoo gửi lại mail cho mình là không gửi được. Vãi chưởng.

thongdoanvan
19-11-2009, 18:42
Cái IÊ6 đời cổ lỗ sĩ vậy. Mà tỉ lệ người dùng còn nhiều hơn cả cái fiefox. Vậy thì tẩy chay nỗi gì.

NguyenDong
19-11-2009, 20:39
Skype đúng là good roài, nhưng nhiều người dùng Y!M quá, em chịu không bỏ được. Gì chứ trong công việc ai muốn hỏi gì em em toàn bắt hỏi qua Skype hết. Bạn bè thì vẫn Y!M. Y!M nhiễm vào máu mọi người roài

vangtrang00
19-11-2009, 21:10
có ai muốn 1 người down đi down lại cho sập server của họ,theo mình nghĩ các bản ym từ 8 trở xuống tích hợp đủ rùi chỉ cần down 1 lần cài suốt,nếu mà tích hợp đủ giả sử có lỗi phát sinh họ lại phải ra bản mới ah,nên giải pháp là mỗi lần cài là down từ server của họ xuống,bản Ym đó là bản họ sửa lỗi hay là bản mới nhất,không ai muốn mỗi lần 1 người cài lại down từ server đâu vì tốn băng thông,sập server vì quá tải.tất cả vì muốn tốt cho người dùng thôi

soccerervn
19-11-2009, 21:10
Không cài được thế là tẩy chay? sao không tẩy chay ISP bác dùng lại tẩy chay yahoo :-?

dohaichau
19-11-2009, 21:33
Tẩy xong thì dùng cái j để liên lạc bây h, quay về dùng Zing bựa à bác

kiemkhachanhai
19-11-2009, 22:16
Không cài được thế là tẩy chay? sao không tẩy chay ISP bác dùng lại tẩy chay yahoo :-?

Bác chỉ được cái nói đúng.
Mạng nhà chủ topic cùi bắp chứ không phải là yahoo cùi bắp

uroif
19-11-2009, 22:33
Y!M hay Skype... chỉ cung cấp link tải bản cài online trên trang chủ. Thực tế nó cũng có bản cài offline. Chịu khó search vài giây là ra cả đống.

anhnd.vn
20-11-2009, 00:51
mềnh vẫn chiến // 2 cái Skype và YM....ngon, bổ....:))

meoden8x
20-11-2009, 17:46
Bác chỉ được cái nói đúng.
Mạng nhà chủ topic cùi bắp chứ không phải là yahoo cùi bắp

Vấn đề là cùi bắp hay không thì phải có đối tượng so sánh. Người chưa dùng AV bao giờ chắc sẽ tung hô một chương trình AV nào đó lên tận mây xanh trong khi nếu so với KIS, BIT thì nó chẳng là cái gì. Nhiều người phát biểu rất hài là không dùng YM thì dùng Zing chat à, chắc biết mỗi YM với Zing chat.

Tẩy xong thì dùng cái j để liên lạc bây h, quay về dùng Zing bựa à bác

Bác này chẳng hạn. Ừ thì 20 ký tự.

demon291187
20-11-2009, 17:49
Hôm nay update cái YM từ 8 lên 10. Phải nói là cực kỳ lộn ruột, có 24.5 MB bọ mà chẳng cho mình down trọn bộ rồi cài cho rảnh. Mà down về rồi lại phải down tiếp, lúc đó mạng nhà mình đang chập chờn. Thế là mấy lần đang down dở là bị die. Nó cũng chẳng báo là không connect được, mời bạn retry hay gì cả. Cài đặt đã vậy, còn sử dụng thì sao. Không biết bao nhiêu lần bọn mình send file cho nhau, file có hơn 1MB thôi mà send cũng die. Thằng Yahoo này quá coi thường người dùng, chết cũng đáng. Bà con tẩy chay nó đi, bảo cả bạn bè người thân tẩy chay nữa.

Một câu thôi, tác giả topic này không hiểu giá trị của được dùng FRee, Dùng Free là không có rẳng buộc. Ông đã dùng Free sản phẩm của Yahoo bao nhiêu năm rồi... họ xây dựng được những người bạn cho ông đến giờ này, và ông dùng công cụ đó không mất phí. Vậy khi không hài lòng ông đòi tẩy chay họ, vậy hành động đó có phải là của kẻ ăn cháo đá bát.

Nói mạnh vậy để chủ topic hiểu, ông đang dùng một trong những đồ miễn phí tốt nhất thế giới

meoden8x
20-11-2009, 17:54
Ăn với chả nói . Ko biết đi tìm trên mạng à . Yahoo! Messenger Offline install có mà ra cả đống . Nc ngoài chả dùng Yahoo! mỗi Vn là nhiều thôi . Windows Live Messenger cũng thế . tảy chay đi =)) skype cũng vầy =))

Tất nhiên là tôi thừa biết có bản cài offline nhưng sao tôi phải mất công đi tìm phần mềm cài offline? Sao giữa thời đại ADSL mà Yahoo vẫn chơi kiểu Dial up? Hỏi thực nhé, lúc cài và lúc sử dụng YM, bác có bao giờ thấy bực mình không?

Một câu thôi, tác giả topic này không hiểu giá trị của được dùng FRee, Dùng Free là không có rẳng buộc. Ông đã dùng Free sản phẩm của Yahoo bao nhiêu năm rồi... họ xây dựng được những người bạn cho ông đến giờ này, và ông dùng công cụ đó không mất phí. Vậy khi không hài lòng ông đòi tẩy chay họ, vậy hành động đó có phải là của kẻ ăn cháo đá bát.

Nói mạnh vậy để chủ topic hiểu, ông đang dùng một trong những đồ miễn phí tốt nhất thế giới

Bác này lý luận hài vãi. Các bác ở đây ai đã dùng BKAV Home thì nhớ nhé, tẩy chay nó là các bác thành kẻ ăn cháo đá bát đấy nhé. Nói mạnh vậy để các bác hiểu, các bác đã dùng một trong những đồ miễn phí tốt nhất Việt Nam đấy.

kangoo1707
20-11-2009, 18:16

công nhận ông này hiền thật, ko dám xài phần mềm mới vì thấy...có lỗi với phần mềm cũ, đêm đêm nằm ray rứt thấy mình sao...ăn cháo đá chén kỳ quá :D :D :D :D :D

Câu sau thì công nhận là đúng, Y!M là 1 trong những freeware tốt nhất

chocobo11
20-11-2009, 18:22
tẩy chay bằng niềm tin và hi vọng à

kiemkhachanhai
20-11-2009, 21:11
Vấn đề là cùi bắp hay không thì phải có đối tượng so sánh.

Thấy câu này nó kì kì sao ấy nhở.
Bác tải về xài không được thì kiu người khác tẩy chay với bác, người ta mạng mạnh down về xài bình thường, mạng nhà bác yếu down không được là do cái thằng ISP của nhà bác chứ liên quan gì tới yahoo mà đòi tẩy chay nó

vgnfw490
20-11-2009, 21:17

đấy là do mạng nhà cậu chập chờn,down k đc thì ráng chịu chứ sao lại trách YM.sao thấy giống con sói trong truyện ngụ ngôn quá. tớ dùng bản ym lâu nay có thấy trục trặc j đâu

Kìa,con chim
20-11-2009, 21:26
dùng skype là hay nhất, ôm cái YM làm gì ?

meoden8x
20-11-2009, 22:40
đấy là do mạng nhà cậu chập chờn,down k đc thì ráng chịu chứ sao lại trách YM.sao thấy giống con sói trong truyện ngụ ngôn quá. tớ dùng bản ym lâu nay có thấy trục trặc j đâu

Ờ, hóa ra cài một phần mềm vớ vẩn mà phải có mạng khỏe. Mạng nhà tui cũng chẳng phải yếu đâu, có mỗi lúc đấy điên chút thôi. Nhưng về sau mạng ngon rồi mà vẫn phải ngồi chờ khoảng 5 phút nó mới cài được khoảng 95%. Còn 5% cuối nó cứ trơ ra đấy. Bực mình quá vào Task Manager để End task.

Tranh luận từ đầu tới giờ có mỗi cái lý luận YM giờ quá phổ biến nên tẩy chay khó là còn nghe được. Còn toàn lý do vớ vẩn.

dùng skype là hay nhất, ôm cái YM làm gì ?

Không biết mấy bác lên tiếng bảo vệ YM ở đây đã dùng qua Skype chưa nhỉ?

Thấy câu này nó kì kì sao ấy nhở.
Bác tải về xài không được thì kiu người khác tẩy chay với bác, người ta mạng mạnh down về xài bình thường, mạng nhà bác yếu down không được là do cái thằng ISP của nhà bác chứ liên quan gì tới yahoo mà đòi tẩy chay nó

Nói cho rõ là tôi thấy ghét YM từ cái dạo biết dùng Skype rồi. Nhưng do bạn bè không chịu chuyển sang dùng Skype nên đành phải chịu thôi.

thongdoanvan
20-11-2009, 23:52
giả sử bạn có 10 người bạn. Ok
người thứ nhất dùng yahoo, ok
người thứ hai lại dùng yahoo, ok
Đến người thứ tám cũng dùng yahoo.
Vậy thì chỉ còn bác với một người nữa là dùng Skype.
Vấn đề ở đây không phải là thằng nào tốt hơn thằng nào, mà thằng nào đại trà hơn.
Nếu bác tẩy chay thằng yahoo. Thì vô tình bác đã tự tẩy chay mình với đám bạn của mình. Túm lại là bác thiệt
Vậy nên: Tốt nhất là dùng cả hai thằng yahoo và skype.

meoden8x
21-11-2009, 00:15
giả sử bạn có 10 người bạn. Ok
người thứ nhất dùng yahoo, ok
người thứ hai lại dùng yahoo, ok
Đến người thứ tám cũng dùng yahoo.
Vậy thì chỉ còn bác với một người nữa là dùng Skype.
Vấn đề ở đây không phải là thằng nào tốt hơn thằng nào, mà thằng nào đại trà hơn.
Nếu bác tẩy chay thằng yahoo. Thì vô tình bác đã tự tẩy chay mình với đám bạn của mình. Túm lại là bác thiệt
Vậy nên: Tốt nhất là dùng cả hai thằng yahoo và skype.

Thế mới cần mọi người cùng kêu gọi nhau tẩy chay nó.

kangoo1707
21-11-2009, 00:25
mọi người ưh, chắc chỉ có dân IT là tẫy chay thôi, chứ đa số mọi người ko ai có nhu cầu cao cấp kiểu truyền tập tin hi-speed hay chat voice mà skype mang lại đâu

katadn
21-11-2009, 05:21
Giờ nào rồi mà còn down bản mấy KB đó về rồi chờ nữa :)

http://www.softpedia.com/progDownload/Yahoo-Messenger-Download-4411.html

<~~ Mỗi lần có phiên bản mới thì vào dây down bộ full về chứ cái kia thì chờ mút chỉ :)

tin_truc22
21-11-2009, 07:42
Tẩy chay YM đi là đúng rồi phụ thuộc vào nó quá. Cứ Pidgin mà chiến 1 lần cả chục tài khoản khỏe re.
Nhưng cái lí của bác chủ topic vì cái file cài đặt để tẩy chay là hơi nhãm

TheHeTre
21-11-2009, 08:59
Chẳng có nhu cầu tẩy chay. Vẫn xài cả skype, YIM và Google Talk. Mỗi phần mềm phục vụ một nhóm đối tượng riêng.

Thỉnh thoảng vào ddth thấy nhiều người rảnh quá đi :-s

gio_huy_hoang
21-11-2009, 09:21
Vấn đề là giờ chat thì người ta nghĩ đến Yahoo, như nói tới xe máy thì nghĩ tới Honda vậy đó. Từ từ rồi người dân mình sẽ thay đổi, lo gì.

NsT
21-11-2009, 09:56
Yahoo thì công bằng mà nói về chat chít thích nhất vì đơn giản hệ thống emoticons rất phong phú, thể hiện được nhiều trạng thái, và hơn nữa bạn bè giờ toàn dùng YM, có muốn bỏ cũng khó. Còn về voice chat với webcam thì Skype là vô địch.

duongarc
21-11-2009, 10:17
cả họ hàng, bạn bè tớ đều dùng Ym rồi ! bây h mà chuyển sang ZingChat thì nói thực là chẳng bít nói chuyện cùng ai cả :D

phuongthom
21-11-2009, 10:25
Tui iu Y!M, tui nguyện gắn bó trọn đời với Y!M :D

lần sau vào filehippo.com hoặc softpedia mà down nhé chủ topic

thai_boss
21-11-2009, 10:39
http://download.yimg.com/ycs/msg/dl/msgr10/us/ymsgr1000_1102_us.exe

Link gốc download bộ cài full của Yahoo 10 final
Còn Skype thì chưa thấy việc limit nhóm 6 người, mình có phòng chat tới số lượng 20 người vẫn ok

Tại Sao Ko Xài Bản Offline Install như bạn này đã send?

teenblog.vn
21-11-2009, 10:46
Cứ tưởng chuyện gì lớn, hóa ra lại gặp ông đầu óc có vấn đề.
Tất cả những vấn đề ông tướng này gặp phải là do đường truyền thôi, mắc mớ gì đến Y!M. Đường truyền quốc tế của VN kém và ko ổn định là chuyện hết sức bt rồi. Mạng tốt đôi khi còn trục trặc huống chi cái PC và đường truyền cùi mía ông xài. Ko ưa thì dùng cái khác xem có tốt hơn ko. Thế mà cũng hô hào tẩy chay này nọ. Lố bịch !

kiemkhachanhai
21-11-2009, 13:04
Nói cho rõ là tôi thấy ghét YM từ cái dạo biết dùng Skype rồi. Nhưng do bạn bè không chịu chuyển sang dùng Skype nên đành phải chịu thôi.

Yahoo có gì mà phải ghét, Skype có gì hay mà phải tán tụng nó.

meoden8x
21-11-2009, 13:09
Yahoo có gì mà phải ghét, Skype có gì hay mà phải tán tụng nó.

Giọng của người chưa dùng Skype bao giờ. Mà dùng Skype nhưng chưa dùng tính năng chat voice, send file thì cũng tính là chưa dùng.

Tất cả những vấn đề ông tướng này gặp phải là do đường truyền thôi, mắc mớ gì đến Y!M. Đường truyền quốc tế của VN kém và ko ổn định là chuyện hết sức bt rồi. Mạng tốt đôi khi còn trục trặc huống chi cái PC và đường truyền cùi mía ông xài. Ko ưa thì dùng cái khác xem có tốt hơn ko. Thế mà cũng hô hào tẩy chay này nọ. Lố bịch !

Vui lòng đọc lại từ đầu xem có phải tôi ghét YM chỉ vì vấn đề cài đặt không.

cả họ hàng, bạn bè tớ đều dùng Ym rồi ! bây h mà chuyển sang ZingChat thì nói thực là chẳng bít nói chuyện cùng ai cả :D

Lại thêm một người chỉ biết có YM với Zing chat.

Jester_
21-11-2009, 13:16
người việt đòi tẩy chay Y!h
haizzz lol

meoden8x
21-11-2009, 13:19

Phát biểu liều thật, đã nhìn thấy cái PC với đường truyền của tôi bao giờ chưa?

phuongthom
21-11-2009, 13:44
tớ nhận thấy bạn meoden8x là 1 fan rất cuồng nhiệt của skype :D

vgnfw490
22-11-2009, 08:02
[QUOTE=meoden8x;1905551]Ờ, hóa ra cài một phần mềm vớ vẩn mà phải có mạng khỏe. Mạng nhà tui cũng chẳng phải yếu đâu, có mỗi lúc đấy điên chút thôi. Nhưng về sau mạng ngon rồi mà vẫn phải ngồi chờ khoảng 5 phút nó mới cài được khoảng 95%. Còn 5% cuối nó cứ trơ ra đấy. Bực mình quá vào Task Manager để End task.

hé-"có cái phần mềm vớ vẩn mà phải có mạng khỏe"-thế mà cậu k cài đc đấy,còn nói gì nữa.

meoden8x
22-11-2009, 08:24
[QUOTE=meoden8x;1905551]Ờ, hóa ra cài một phần mềm vớ vẩn mà phải có mạng khỏe. Mạng nhà tui cũng chẳng phải yếu đâu, có mỗi lúc đấy điên chút thôi. Nhưng về sau mạng ngon rồi mà vẫn phải ngồi chờ khoảng 5 phút nó mới cài được khoảng 95%. Còn 5% cuối nó cứ trơ ra đấy. Bực mình quá vào Task Manager để End task.

hé,có cái phần mềm vớ vẩn mà phải có mạng khỏe-thế mà cậu k cài đc đấy,còn nói gì nữa.

Câu sau đá câu trước. Có vấn đề về tiếng Việt.

Các Fan YM chẳng đưa ra được mấy lý lẽ thuyết phục, toàn né tránh câu hỏi trọng tâm, chỉ nhai đi nhai lại mấy cái lý do vớ vẩn. Xin hỏi tại sao bao nhiêu năm mà YM vẫn cái kiểu cài đặt dở hơi thế, tất nhiên là có bản offline install nhưng bản đó là Yahoo cung cấp chính thức trên trang chủ à? Chưa dùng AIM, GTalk nhưng Skype cài vù phát xong chứ không chơi kiểu YM. Đấy là vấn đề cài đặt, còn quan trọng hơn là vấn đề sử dụng. Ai ở đây đã từng chat voice, send file bằng cả YM lẫn Skype. Nếu chưa dùng Skype thì làm ơn đừng có phán bừa.

vgnfw490
22-11-2009, 12:03
tớ trích câu nói của chú đấy,đọc k hiểu à? tớ k phải fan YM,mà có là fan đi chăng nữa cũng k có lí do để tẩy chay chỉ vì chú k cài đc YM. tớ đã down và cài nhiều game,chương trình từ vài chục mb đến vài gb mà k có vấn đề gì.còn yhoo ấy hả,tớ down,cài,chạy chương trình chưa tới 2' đâu.hơn nữa, ai muốn dùng chương trình thì tùy người ta,cậu k dùng được thì xem lại tại sao chứ hô hào mọi người như thế thì bị cạo ráng chịu.có cái chương trình tí xíu mà cài cũng k được thì nói gì nữa chứ

meoden8x
22-11-2009, 12:27

Ờ, hóa ra cài một phần mềm vớ vẩn mà phải có mạng khỏe. Mạng nhà tui cũng chẳng phải yếu đâu, có mỗi lúc đấy điên chút thôi. Nhưng về sau mạng ngon rồi mà vẫn phải ngồi chờ khoảng 5 phút nó mới cài được khoảng 95%. Còn 5% cuối nó cứ trơ ra đấy. Bực mình quá vào Task Manager để End task.

Đấy là vấn đề cài đặt, còn quan trọng hơn là vấn đề sử dụng. Ai ở đây đã từng chat voice, send file bằng cả YM lẫn Skype. Nếu chưa dùng Skype thì làm ơn đừng có phán bừa.

Quote lại, mấy bác có vấn đề về tiếng Việt làm ơn đọc lại trước khi phán.

tớ trích câu nói của chú đấy,đọc k hiểu à? tớ k phải fan YM,mà có là fan đi chăng nữa cũng k có lí do để tẩy chay chỉ vì chú k cài đc YM. tớ đã down và cài nhiều game,chương trình từ vài chục mb đến vài gb mà k có vấn đề gì.còn yhoo ấy hả,tớ down,cài,chạy chương trình chưa tới 2' đâu.hơn nữa, ai muốn dùng chương trình thì tùy người ta,cậu k dùng được thì xem lại tại sao chứ hô hào mọi người như thế thì bị cạo ráng chịu.có cái chương trình tí xíu mà cài cũng k được thì nói gì nữa chứ

Game từ vài chục MB đến vài GB mà game nào cũng bắt cài đặt kiểu YM thì chắc là vui lắm nhỉ?

chuyenly
22-11-2009, 12:42
Bác chủ topic hơi dư hơi :DBác không thích thì đừng dùng nữa. Mệt.

nguyen.phuonghai
22-11-2009, 15:11
Không tẩy được vì trong list có nick bé :D
Nếu tẩy thì ngày ngày phải nhắn tin gọi điện tốn kém :)

thaychuastudio
22-11-2009, 16:03
ờ ờ... tớ giống tên này.
Đơn giản thôi. Đứa nào muốn chat với tớ, làm ơn dùng ym! , gà mờ chat chit nên chỉ khoái mỗi món ym!, babe của tớ cũng chỉ ym! . :D

Chuyển qua sài thứ khác hả?? oạch ,. không dám nghĩ đến

teenblog.vn
22-11-2009, 21:26
Vui lòng đọc lại từ đầu xem có phải tôi ghét YM chỉ vì vấn đề cài đặt không
Chính tay mình viết ra mà còn ko hiểu mình nói gì à lol Ko phải bác phàn nàn vấn đề cài đặt hay update phiên bản của nó là phải download trực tuyến gây khó chịu sao? Ko phải bác chê chức năng send file của nó dở à?
Nó là 1 dịch vụ free, bác thích thì dùng ko ưa thì dùng cái khác. Nó có lừa đảo hay làm gì bác đâu mà kêu gọi tẩy chay. Đơn giản thế thôi. Sao phải làm trò o_0

ntduyphuong
24-11-2009, 17:35
Nhớ không lầm thì hình như Skype cũng phải cài đặt Online thì phải, khác gì Y!M về khoản này? Nếu có IDM mới bắt được link full

hqtconan
24-11-2009, 17:50
Nhớ không lầm thì hình như Skype cũng phải cài đặt Online thì phải, khác gì Y!M về khoản này?

Chính xác là như thế. Mặc định Skype cũng cài Online.

Và cũng giống như YM, cả Skype và YM đều có link để tải bản cài Offline. Còn Tìm ở đâu thì lên Google hỏi nhé.

superthin
24-11-2009, 18:04
Tớ thì thấy dùng Pidgin cũng ngon chán. Để mà cài được Yahoo! lên Linux cỡ như tớ vẫn chưa làm được. Nhưng Pidgin đã sẵn sàng cho chat với các mạng khác nữa, thật là tuyệt. Pidgin chỉ có chat webcam va voice vào Yahoo! chưa được, nhưng đã chat có nghĩa là không cần webcam, voice, nếu muốn hai thứ đó, sẽ có cách khác, thậm chí, nếu quá điên sẽ loay hoay biến máy tính thành trạm để broadcasting tín hiệu voice và webcam luôn :)

thuongshoo
26-11-2009, 13:41
ym thì giao diện đẹp nhưng quảng cáo và quá nặng. Máy mình P4 rồi mà vẫn phải bỏ. Có điều mình cài phần mềm khác chát thấy cũng ok! nói chung mạng yahoo vẫn ok! dân vn toàn chơi cái này. Hồi xưa tính xài cái gtalk kì! nhưng chả ai xài, thành ra xài ym. Với lại, sau này nhỏ bạn tự nhiên tặng cái list của nó! Làm tui giờ có tới mấy trăm đứa bạn :D

BabyGirl1990
26-11-2009, 13:46
Bỏ Yahoo! mà dùng Zing Chat có mà chat với bọn teen do Zing nó thuê chat (chứ không phải tự nguyện chat).... Yahoo! bám rễ tại Vn rồi.

ben10
26-11-2009, 14:22
Zing mà chat gì ?? YH va Skype là số 1 tại VN rồi

kidima
26-11-2009, 14:57
đòi tẩy chay YM tại VN khác j` đòi tẩy chay Google trên thế giới.
bén dễ vào thói quen rồi, chấp nhận mà sống thôi.

kiemkhachanhai
26-11-2009, 15:02
Giọng của người chưa dùng Skype bao giờ. Mà dùng Skype nhưng chưa dùng tính năng chat voice, send file thì cũng tính là chưa dùng.

Chat thì YH là số 1 ở VN này, bạn bè đông, emo nhiều. Bác thích chat voice, send file thì bác cứ dùng Skype, người ta chỉ chat thôi thì cài cái Skype của bác làm deek gì, vớ vẩn. Bác không biết cách tải YH về thì thôi, xài cái Skype của bác đi cho ngon, còn kiu gọi mọi người tẩy chay YH nữa, rảnh hơi.

kevil007
26-11-2009, 15:06
Hiện giờ, mở máy lên là zô YM!, quen cả mấy năm như vậy, công nhận bỏ cũng khó vì trong list có bao nhiều contact vẫn dùng YM!

tẩy Chay YM! lúc này là rất khó, Nếu Skype, Zing, Gchat.. mà mạnh hơn và áp đảo trong khi YM! tụt dốc thì lúc đấy không cần hò nhau, YM!cũng tự bị tẩy

Nhưng phải chờ thôi, còn bây giờ thì cứ xài đã.

Mr_No_Name
27-11-2009, 20:56
Định không nói, nhưng càng đọc càng thấy buồn cười,,,,,:D
Nghĩ lại nhớ hồi bé, không thích đứa nào thì bo bo xì, còn xúi tụi bạn không chơi với nó nữa. Thiệt tình,.....!

Xin nói thêm là nếu ai không thích cài online Yahoo! M thì tại sao không tìm file cài ofline nhỉ? Trong quá trình cài đặt Y!M, sau khi qua bước lựa chọn các tùy chọn, các bạn sẽ đến bước downloading. Trong lúc nào tự động nó sẽ tải về một file cài đặt với những lựa chọn như bạn đã chọn tại đường dẫn: C:\Documents and Settings\<USER NAME>\Local Settings\Temp\<ten bat ky>\. Muốn thấy thư mục đó thì làm ơn chọn Show hidden files and folders trong Tool => Folder Oftons. Khi Y!M tự động tải xong, nó mới tiến hành cài vào máy, trong lúc này bạn copy nó ra chỗ khác. Sau nào chỉ việc dùng nó cài lại thôi.

thongdoanvan
27-11-2009, 21:39
Về chatvoi và send file thì thằng skype là ngon rồi.
Mà nói thẳng ra là, thằng skype có ngon hơn nữa thì cũng không thể làm gì được.
Đơn cử: Nếu không có vụ Yahoo360 đóng cửa, thì Facebook ở Việt Nam chắc cũng chẳng ai quan tâm đến.
Vậy nên mới nói, chất lượng tốt chưa chắc đã thắng. Quan trọng là có hợp Thị hiếu của người dùng.

dongcm
02-12-2009, 23:41
Phải nói là cực kỳ lộn ruột, có 24.5 MB bọ mà chẳng cho mình down trọn bộ rồi cài cho rảnh.

Vậy bồ này ko biết cách down link direct của Y! rùi!
Thực ra Y! có 1 file sẵn full trên máy chủ nó mà bạn ko bik cách tìm thôi!

cat23
03-12-2009, 05:07
Bạn nào thử làm 1 cuộc bình chọn xem sao. Tôi thì vẫn thích skype hơn, có 1 số lý do như sau:
- Có thể download dễ dàng để cài offline. YM tôi chưa tìm được link để download. Nếu YM có thì tại sao có người biết có người không biết, tại sao lại giấu chi vậy. Tuy nhiên vấn đề cài đặt không quan trọng
- YM sau này quảng cáo nhiều, đành rằng qc cần thiết cho họ nhưng bây giờ lại qc luôn ngay trên cửa sổ chat. Tương lai chắc qc bao vây luôn cửa sổ chat.
- Skype có thể dl bản cài đặt trên PDA, nếu có wifi thì rất cơ động, ra quán cafe có thể nói chuyện hàng giờ với chất lượng gần như dtdd. Ai cũng biết skype voice chat rất tốt.
- Do đó các cty thường chỉ cho phép cài skype mà không phải là YM
- Biểu tượng xinh hơn :)
Trước đây ở vn quen dùng YM nên nhiều bạn không bỏ nó được.

gaixixon
03-12-2009, 08:18
sao cứ phải nâng cấp Yahoo lên khi các phiên bản cũ vẫn đảm bảo các tính năng chat, voice, send file etc..
Vấn đề cài đặt offline thì dùng luôn một thằng yahoo messenger portable đi..
Còn quảng cáo?
Bỏ mấy dòng sau vào cái hosts file, khỏi phải lo cái quảng cáo nào của Yahoo

127.0.0.1 www.tonec.com
127.0.0.1 tonec.com
127.0.0.1 insider.msg.yahoo.com
127.0.0.1 edgesuite.net
127.0.0.1 view.atdmt.com
127.0.0.1 us.ard.yahoo.com

Yuhari
03-12-2009, 08:31
Y!M 10 send file qua các bản thấp hơn 9.0 hay 8. thì lâu lâu mới bị lỗi file thoi :D
Do mạng Vietnam nữa mà bác :D
Còn bác muốn tẩy chay Y!M thì bác tẩy chay một mình nhé :D

cat23
03-12-2009, 09:02
Có đứa cháu mới đi làm, về nhà hỏi sao công ty nó không cho xài YM mà chỉ cho Skype. Nhiều khi họ tận dụng skype đỡ chi phí điện thoại qtế. Xài riết giờ nó cũng thích thích. Công ty tôi cũng không cho xài YM, rủ bạn qua skype được một số. :)
Tới hồi tháng 8 năm nay tôi vẫn kiên quyết xài YM7 để tránh qc dù nó nhắc nhở phải nâng cấp. Rồi cũng tới ngày hết xài được. Bây giờ thì vào Y chỉ khi cần thiết.

www.SimDep.us
03-12-2009, 10:38
Hiện tại em vẫn thấy Ym cần thiết và chưa có gì thay thế được nên không thể bỏ được! Khi nào cái gì hay hơn hoặc ít nhất là gần tương đương thì mới tính đến chuyện này!

tmtung2001
03-12-2009, 10:45
'M cũng chán YM rồi nhwng phải theo "phong tục tập quán" các bác ạ. Nếu pro thì dùng cái mới đc ngay ndda số thì chỉ biết YM và chat là hai phạm trù không thể tách rời. Nếu tẩy chay YM thì biết chat với ai.

ichuot
03-12-2009, 11:40
đừng bảo tẩy chay rồi là dùng zingchat nhá!