PDA

View Full Version : Câu chuyện người thơ săn.( Coi rùi học tập)

nhipsongvn
05-02-2004, 16:19
Giới thiêu nhân vật.
:detective (tạm coi đây là chân dung người thợ săn)
:cool2: ( còn đây là chân dung bác sĩ)
:detective đi đến nhờ :cool2: một bác sĩ chuyên khoa về tâm lý học, và ông ta yêu cầu được :cool2: giúp đỡ. Khi :cool2: hỏi có chuyện gì? :detective trả lời là :detective thường đi săn về muộn và gặp trục trặc với vợ trong chuyện tế nhị của gia đình, và mong :cool2: nghĩ cách làm sao để cho :detective vừa đi làm mà với vợ thì êm thắm. Sau một lúc suy nghĩ :cool2: trả lời:
- Bây giờ đi săn cứ mỗi lần cần tới vợ thì anh hãy bắn lên trời mấy phát làm khẩu hiệu, như thế thì vơ nghe sẽ đến với anh. Ổn chứ :detective .
:detective lấy làm đắc ý và ra về, ,ột time sau :detective lại đến tìm :cool2: với vẻ mặt rầu rĩ, :detective kể, time đầu thì kể như là suôn sẻ, nhưng đến mùa đi săn thì tôi lại chẳng thấy vợ tôi đâu cả, thế có lạ ko cỏ chứ.
Cuối cùng thì với tư cách là bác sĩ tâm lý :cool2: tuyên bố hết thuốc, ai có thuốc thì cứ thử pót bài lên coi........... :cool2: sẽ rất cám ơn. Và có lẽ người cám ơn nhiều nhất là :detective .

So Lo
11-02-2004, 14:49
bây giờ có nước bắn Đại bác làm hiệu...............hehhhe

nhipsongvn
14-02-2004, 19:53
:angel_not bi giờ chắc mua cho mỗii người 1 cái mobiphone, he he, chỉ đơn giản zậy thui................................. :angel_not

QueenRock
18-02-2004, 17:22
chuyện này khó hiểu quá :(

vikhoa
19-02-2004, 08:14
Có gì đâu khó hiểu, đến mùa đi săn thì có rất nhiều thợ săn trong vùng cũng đi săn và như vậy thì tiếng súng vang lên trong rừng cũng không phải ít... hix tội nghiệp cô vợ ;)

Tốt nhất là đổi ngược lại, đưa cho cô vợ thêm 1 cây súng, khi nào ... thì cô vợ bắn mấy phát súng ở nhà, anh chàng này chạy về :P Thế là xong !

Ngh
20-02-2004, 22:27
Dắt cô vợ theo, làm cái vòng đeo như của con chó săn ấy. Nhất cử lưỡng tiện....

ThahươngClub
22-02-2004, 23:05
Dắt cô vợ theo, làm cái vòng đeo như của con chó săn ấy. Nhất cử lưỡng tiện....
Hic đồng chí này coi thường chị em phụ nữ quá

Tha hương

nguyen_van_khanh
27-04-2004, 06:24
có gì đâu, kêu 2 vợ chồng đó học chiêu thần giao cách cảm của Songoku đi

nhipsongvn
27-04-2004, 22:30
:wub: zậy thì vợ chồng họ die à

unlucky555
28-04-2004, 00:20
hì hì cách của khoa ko ổn rùi. Đến mùa săn súng nổ liên tục biết có phải vợ bắn ko? hay ai bắn cũng chạy về hic hic mệt lắm. Thôi dùng mobil phone có lẽ là good hơn. chứ họ đi săn bắn cả ngày hic hic

abc_hn
28-04-2004, 16:52
Có gì đâu khó hiểu, đến mùa đi săn thì có rất nhiều thợ săn trong vùng cũng đi săn và như vậy thì tiếng súng vang lên trong rừng cũng không phải ít... hix tội nghiệp cô vợ ;)

Tội nghiệp cô vợ hay tội nghiệp anh chồng !? Cứ thấy súng là cô ấy tưởng chồng mình,thế mới chết chứ!

abc_hn
28-04-2004, 17:04
Tôi gop vui một câu chuyện nha:
Một anh bạn tôi đi massa. Cô gái làm massa rất xinh, mặt tỉnh bơ, vừa làm vừa kể chuyện cười. Cô kể chuyện chị thỏ bông đi lạc.
---
" Chị thỏ bông có chồng là anh thỏ bông. Một hôm chị thỏ bông đi vào rừng tìm cà rốt. Lúc quay trở ra thì bị lạc. Chị đi một đoạn thì gặp anh thỏ trắng. Chị hỏi đường về nhà tôi là đường nào. Anh thỏ trắng bảo "muốn biết thì ở lại đây đêm nay". Chị thỏ bông đành ở lại.
Ngày hôm sau, chị đi tiếp, mãi vẫn không thấy đường. Chị nhìn thấy anh thỏ nâu. Chị hỏi đường về nhà tôi là đường nào. Anh thỏ nâu nói "muốn biết thì ở lại đây đêm nay". Chị thỏ bông cắn răng ở lại đây một đêm nữa.
Hôm sau nữa, chị vẫn đi tiếp. Vẫn lạc đường. Lần này chị gặp anh thỏ đen. Chị đến hỏi đường về nhà tôi là đường nào. Anh thỏ đen cũng nói "muốn biết thì ở lại đây đêm nay". Chị thỏ bông tặc lưỡi ở lại.
Sáng hôm sau chị tỉnh dậy, và lên đường. Đi được một đoạn thì thấy nhà, với anh thỏ bông đang đánh răng trước cửa. Chị về được hai hôm thì biết mình có mang."
------
Cô mát xa đố " Em đố anh con của chị thỏ bông sẽ có màu gì?"
Bạn tôi đoán, cà phê sữa bông, khoang đen bông..., mãi cũng sai, đành hỏi cô. Cô bảo "muốn biết thì ở lại đây đêm nay". Ha ha … nếu ở địa vị là bạn đi massa bạn có bắt chước chị thỏ bông không !?

KoK
30-04-2004, 05:17
nếu đó mà chuyện cô ta chế ra thì tui dám ở lại lắm à nha! không mê gái đẹp, chỉ mê người có nhiều câu đố mà mình giải không ra!

mulan
30-04-2004, 18:57
nếu đó mà chuyện cô ta chế ra thì tui dám ở lại lắm à nha! không mê gái đẹp, chỉ mê người có nhiều câu đố mà mình giải không ra!
vậy mulan cho kok một câu đố nè: làm sao chỉ dùng tay không nhấc hết đống cát nhuyễn?(đống cát đó lớn hơn nhiều so với bàn tay)

KoK
01-05-2004, 05:31
Câu đố này siêu đẳng quá mà nó có lời giải không vậy mulan, mulan đừng làm KoK si mê vì mấy ly côca không đường nha, KoK dễ yếu lòng lắm đó:D!

mulan
02-05-2004, 20:59
Câu đố này siêu đẳng quá mà nó có lời giải không vậy mulan
một câu trả lời vượt ra dự đoán của mulan :)
câu trả lời là .... không biết!
tình yêu anh ơi đâu phải lúc nào cũng có câu trả lời cho muôn vàn thách đố, ai biết bên kia câu đố sẽ là câu trả lời ? tình cảm thì mênh mang mà bàn tay em thì nhỏ bé. dù em cố nắm cố giữ, nó cũng như muôn vàn hạt cát trôi khỏi lòng bàn tay em níu chặt. dấu yêu nhạt nhòa. rồi anh xa khuất...
có ai dại dột mà giữ cát bằng bàn tay trần như em?

mulan đừng làm KoK si mê vì mấy ly côca không đường nha, KoK dễ yếu lòng lắm đó:D
coca không đường ..... so sánh hay lắm, cafe không đường dẫu sao vẫn còn vị đắng, mùi thơm, coca mà không đường thì chỉ còn nhạt nhẽo, có lẽ mulan đã mời kok 1 ly coca không đường!

mulan viết câu đố này sau khi đọc câu truyện của kok

mulan

LDP
03-05-2004, 17:47
Giữ cát bằng tay trần, chuyện quá đơn giản : đổ nước vào đống cát đó ... ! (Chuyện còn lại thì Mulan sẽ biết cách thôi)
Còn cái Coka đó uống ra sao nhỉ ? Cafe thì mình biết, Coka thì chưa à, với lại không thích uống Coka ! Mà nghe nói Mulan chưa nếm thử qua Cafe thì làm sao biết cafe đắng hay ngọt nhỉ ?

nhipsongvn
27-05-2004, 16:17
ke ke mấy bác bị tẩu hỏa nhập ma gòi.....................

LDP
28-05-2004, 03:36
Bạn không thấy câu trả lời của KOK va Mulan là quá hay sao nhỉ ??? Đôi khi chúng ta nên giải trí theo cách này cũng tốt chứ ! Sao lại gọi là "tầu hỏa nhập ma" được, mỗi người có một cách giải trí riêng mà @

subasa77
02-06-2004, 17:31
cách của vikhoa củng không ổn,trong rừng súng đạn thế kia thì người thợ săn biết đâu là tiếng súng hiệu của vợ mình kia chứ,không khéo chạy bắt xì hơi té ra bé cái lầm,họa may chỉ còn cách hẹn giờ,đến hẹn lại lên,kakaka.