PDA

View Full Version : lam mot vcd nhu the nao?

whatever
05-02-2004, 06:40
:yes: Hi bà con! Tui là lính mới dzô nghề, có vài câu hỏi đây ai biết thì trả lời giùm nhá! Số là tui muốn làm một cái vcd để coi nhạc download về từ internet đó ma. Vậy thì:
1. Cái file nhạc đó phải là file gì? Ai biết cho luôn vài cái wếbit càng tút !
2. Làm thế nào để burn nó ra? Dùng Nero như làm CD bình thường có được hông?

Thui, có vậy thui đó. Ai biết nhìu thì nói nhìu nha, bi giờ cái đầu tui nó trống như cái chùa Bà Đanh á! Mới biết có vài thứ thui, mai mốt tui hỏi nữa. Mong hồi âm! :punk:

chungsem
05-02-2004, 16:09
download các file hình trên internet như mpeg, avi,.. nhưng không đuợc đẹp lắm, còn tạo đĩa VCD thì bạn coi mấy bài trên mục trên như về vegas hay ez CD Creator6 là ổn vì EC bạn có thể kéo các loại file video vào menu của nó để tạo đĩa VCD rất dễ và đơn giản còn vegas thì mất công hơn.

whatever
05-02-2004, 23:02
Vậy ấy nói rõ hơn là tui có thể download những bài hát, hay phim truyện ở đâu không? CHo tui vài cái link làm vốn đi, về ca nhạc VN thì càng tốt nha! Vậy thì bi giờ tui cần Creator 6.0 để làm thôi khi có đầy đủ các file cần thiết phải không? Bạn cho tui luôn cái link được hông? :innocent:

Kamera
11-02-2004, 14:10
:yes: Hi bà con! Tui là lính mới dzô nghề, có vài câu hỏi đây ai biết thì trả lời giùm nhá! Số là tui muốn làm một cái vcd để coi nhạc download về từ internet đó ma. Vậy thì:
1. Cái file nhạc đó phải là file gì? Ai biết cho luôn vài cái wếbit càng tút !
2. Làm thế nào để burn nó ra? Dùng Nero như làm CD bình thường có được hông?

Thui, có vậy thui đó. Ai biết nhìu thì nói nhìu nha, bi giờ cái đầu tui nó trống như cái chùa Bà Đanh á! Mới biết có vài thứ thui, mai mốt tui hỏi nữa. Mong hồi âm! :punk:

Bác muốn lam vcd it nhất phải có card capture vào chớ
bác vào đây tham khảo nhé !! tuyệt cú mèo ..
http://www.phphuoc.htmedsoft.com/reviews/pctv_usb/index.htm

whatever
26-03-2004, 11:03
thế các bác có biết chỗ nào để download nhạc vn hông? nhạc có hình đó nha! cho tui vài cái website đi, càng nhiều càng tốt!

VietDuc
26-03-2004, 11:11
thế các bác có biết chỗ nào để download nhạc vn hông? nhạc có hình đó nha! cho tui vài cái website đi, càng nhiều càng tốt!

Chú này chắc ở nước ngoài. chứ ở trong nước chạy ra tiệm mua VCD wá trời, rẻ bèo nhèo luôn.

Nếu có các file định dạng khác nhau mà muốn ghép chung thì xài một phàn mềm Editor nào đo. Nếu biet thì nên xài Adobe Premier. Trên timeline của nó add các clip vào với nhau rồi export tất cả ra 1 file Movie định dạng MPEG-1.
Bước cuối cùng là dùng NERO burn ra VCD (có tùy chon VCD mà)

Chúc thành công!

whatever
26-03-2004, 20:04
Vậy thì tui cần Adobe Premier rồi! Tui gnhe nói cái soft này tui tốt nhưng có điều hơi rắc rối chút, vậy thì nếu muốn học những cách thông dụng của nó thì phải thực tập trong bao lâu? Nếu mình so sánh giữa Adobe Pemier , EZ Creator 6.0, và Vegas 4.0 thì cái nào tốt nhất? Cái nào dễ sử dụng nhất? Và chũ yếu là, cái nào download về nhanh nhất?

Ai biết rõ cái nì thì trả reply sớm sớm nhá! :angel_not

whatever
30-03-2004, 05:33
sao hong ai tra loi tui het dzay?

QuynhGiao
30-03-2004, 08:23
Bạn nên dùng ULead Media 7.0 nếu mới bắt đầu tập làm film.

chungsem
30-03-2004, 10:56
dùng vegas để bắt hình video vào máy và chỉnh sử là hay nhất sau đó render thành file avi, và dùng EC 6.0 tạo thành đĩa VCD là ổn nhất . Banchỉ cần xem qua các bài viết đã post ở trên là có thể dùng được vegas (nếu cầu kỳ hơn thì load file hướng dẫn của vegas trên web đọc thì kỹ hơn) vè EC bạn cũng có ở trện