PDA

View Full Version : Vì sao nên trao đổi text link thay vì trao đổi banner?

superthin
16-11-2009, 16:56
Lâu nay mình rất phản đối việc trao đổi banner vì nhận thấy rằng một banner có kích thước bé nhất cũng là 5KB, trong khi đó, với 5KB thì có thể trao đổi vài chục text link => trang web trao đổi text link với nhau sẽ có tốc độ nạp nhanh, không gây khó chịu cho khách ghé thăm.

Hơn nữa, mình nhận thấy dù nhiều người ý kiến ra, ý kiến vào, Google vẫn rất trung thành với quảng cáo text link của họ, là một công ty lớn hẳn họ cũng đã nghiên cứu nát nước.

Hôm nay, đọc thấy bài báo này: http://tuanvietnam.net/2009-11-12-quang-cao-bat-mat-nhin-di-dau- càng khiến mình yên tâm hơn trong việc trao đổi text link thay vì trao đổi banner.

Cũng tranh thủ "quẳng cáo" chút: mình sẽ trao đổi text link với một người duy nhất, text link sẽ đặt ở vị trí header của trang, kích thước size chữ bằng 7 trong HTML, tức lớn hơn 20px. Ai có website tương đương và muốn trao đổi text link theo kiểu lạ đời đó thì vui lòng PM. Trang web nhóm bọn mình mỗi ngày có xấp xỉ 2.000 lượt người ghé thăm, thời gian lưu lại trang bình quân là 4 phút 49 giây.

gà cúm nặng
16-11-2009, 17:35
Text link chỉ để cho mấy bố phù phiếm chạy theo pr thôi chứ nó ko mang lại nguồn traffic nào đáng chú ý cả.
Site thằng bạn tớ lk hơn 100 cái text link một ngày chỉ mang lại cho nó 102/45.000 visit. Vậy thì trao đổi làm cái quái gì.

vechai.info
16-11-2009, 18:21
text link > pr > traffic from google.

vjkhoa
17-11-2009, 01:02
Không phải site nào cũng có thể trao đổi text-link tùy tiện dc

sonmobai
17-11-2009, 08:20
Theo em cứ treo mấy cái banner có hình girl xinh nhấp nháy là hiệu quả nhất :D

bvnguyen
17-11-2009, 09:14
Theo em cứ treo mấy cái banner có hình girl xinh nhấp nháy là hiệu quả nhất :D

đồng ý với bác luôn, sự thật là thế

Jester_
17-11-2009, 11:35
banner dành cho các pác ham traffic
text link dành cho các pác "âm mưu" :w00t:

tranthai162000
17-11-2009, 17:15
đồng ý với bác luôn, sự thật là thế

kèm theo mấy chữ cấm trẻ em, dành cho + 18 ,... thì bảo đảm thắng

teenblog.vn
17-11-2009, 17:44
Trao đổi text link và trao đổi banner là 2 việc làm với 2 mục đích khác hẳn nhau nên ko thể so sánh xem nên cái nào hơn cái nào được. Và cả 2 hình thức trao đổi này cũng ko ảnh hưởng gì đến nhau.

blogviet.info
17-11-2009, 20:26
Mình trao đổi chỉ để quen biết, không quan tâm đến traffic, bạn bè thì trao đổi, tuy nhiên chỉ trao đổi link cho nó nhẹ và các blog trao đổi cũng chỉ cùng chủ đề thôi, như vậy sẽ tốt hơn, chứ đặt chục cái banner mà host nước ngoài thì uống xong cốc cafe chưa vào nổi mất

Gà cúm rất nặng
17-11-2009, 23:06
Mình trao đổi chỉ để quen biết, không quan tâm đến traffic, bạn bè thì trao đổi, tuy nhiên chỉ trao đổi link cho nó nhẹ và các blog trao đổi cũng chỉ cùng chủ đề thôi, như vậy sẽ tốt hơn, chứ đặt chục cái banner mà host nước ngoài thì uống xong cốc cafe chưa vào nổi mất

Bác nói đúng, trao đổi text link thì vui là chính. Còn nói là để tăng pr thì phù phiếm và hoang tưởng quá.

chesterben
18-11-2009, 13:26
Hừ, cái chính vẫn là phải tập trung vào nội dung. Nội dung xuất sắc là yếu tố quan trọng nhất, quyết định thành công lâu dài của 1 website. Trao đổi text-link này nọi đúng là phù phiếm.

P/s: ah, nhân tiện, ai trao đổi text-link thì pm nha =))