PDA

View Full Version : Dịch vụ ADSL của FPT hay VNN ? Modem nào ?

sauve
04-02-2004, 09:57
Xin chào, tôi đang đinh đăng ký dịch vụ ADSL nên muốn hỏi mọi người nên sử dụng dịch vụ của công ty nào thì tốt. Và loại modem ADSL nào thì có chất lượng tốt.
Nghe quảng cáo thì thấy download speed toàn là MB. Nhưng tốc độ thực tế ở Việt Nam thì không biết được bao nhiêu ?
Tôi thì chỉ muốn dùng tiêu khoảng 2, 3 trăm nghìn một tháng cho Internet thì ko biết là có dùng đươc ADSL ko ? Mà nếu được thì trong bao lâu ?

Co lẽ là hơi nhiều câu hỏi, nhưng vi tôi cũng ko rành lắm về Internet nên mong moi người thông cảm nhe.

Cám ơn nhiều

vikhoa
04-02-2004, 10:57
Top Modem hiện nay là ZoomX3 cho small office, home user, Internet service.
Đăng ký của VNN tốt hơn FPT, nhưng đăng ký của FPT nhanh và dễ hơn VNN :)

Nếu bạn dùng khoảng 400.000/tháng thì nên dùng ADSL với điều kiện bạn không download quá nhiều chương trình, phim, nhạc v.v... mà chỉ xem web với check mail, chat, webcam, Internet Phone.

Bạn sẽ tiết kiệm được khá nhiều thời gian nếu dùng ADSL, cho dù nó không được 2Mbps nhưng vẫn nhanh hơn Dialup nhiều lắm.

a_x_x
05-02-2004, 11:04
Thì đúng là như thế, nhưng tốt nhất là dùng của VNN. Nhớ công thêm cả cước thuê bao 200 ngàn 1 tháng nữa nhé.

Lamborghini
07-02-2004, 00:06
Hic! bạn yêu cầu chỉ có 2-300 một tháng thì e rằng chỉ có thể duyệt web,mail, chat thôi wá(chưa chắc là dứơi 300 đâu).Dĩ nhiên là ASDL chạy nhanh hơn dial up rùi, khỏi bực mình vì chờ đợi hơn nữa là không phải trả cước viễn thông. Còn tốt độ down thì tùy vào server mà bạn down nữa, tui thấy dao động trong khỏang 20k tới 400k/s nhưng mà đa số là từ 30 tới 80.

gate2vn
07-02-2004, 00:49
VNN hay FPT, cái nào cũng dở :(

VNN thì vẫn bị bệnh thỉnh thoảng lại chết, ko rõ nguyên nhân nữa. FPT, ko biết nơi khác ra sao, còn chỗ tôi, cũng vậy, thậm chí còn chết nhiều hơn so với VNN nữa. Tốc độ quảng cáo của FPT là 3-4MB, nhưng không khác hơn VNN là bao.

Túm lại, theo tôi nên dùng VNN, nếu tại thời điểm này. Còn đợi ít lâu nữa, cho hệ thống của FPT trơn tru rùi thì có thể tham khảo, chuyển sang sau.

VietDuc
07-02-2004, 02:40
Me too..............
FPT ADSL rớt mạng hoài, nhất là buổi chiều mới ức chứ.

newguy
07-02-2004, 13:09
Hiện nay thì Vnn hay Fpt thằng nào cũng tệ, tui đang xài ZoomX5, MegaVnn, mấy bữa nay chờ cả 2-3 tiếng mới vô được, đang xài thì hay bị rớt, Nếu ko bị làm sao thi ADSL của Vnn và Fpt download sướng lắm, chạy phà phà, (nhất là sau 12 giờ đêm ...hic!). Bạn tui xài FPT thì mấy bữa nay cũng thế. Gọi 8237770 thì bizi, gởi email thì cóc ai trả lời dù Netsoft VNN là ISO 9 nghìn gì đấy??? còn có trả lời thì ù ù cạc cạc, nó hỏi mình có biết cài đặt ko, line đt có xài chống sét ko, dây âm tường có tốt ko...hoặc là trả lời củ chuối ko chịu được.

VietDuc
07-02-2004, 14:06
Nói chung chúng ta có điều kiện xài ÁDL là cũng đã tốt lắm rồi, ráng chịu vậy. Hi vong trong 2004 các nhà cung cấp sẽ cải thiện tình hình tốt hơn. Nghe nói bác ĐIỆN LỰC cũng sắp nhảy vào cung cấp INTERNET. Hic, hạ tầng cơ sở của bác này là ghê nhất, có lẽ sẽ chơi good hơn (xài chung line với ĐIỆN CAO THẾ AC AC AC)

newguy
08-02-2004, 16:28
Ừa bữa nào đang online mà thấy ai zăng ra là biết bị điện giựt rùi, ha ha.. ặc. ặc. ặc
Trời nếu mà nó ngon lành thì đã à nghen. Sợ cuối cùng thì nó cũng wa ải VDC thì ặc. ặc ...

Nicholaspopup
08-02-2004, 20:26
Ye . Zoom là modem cho ADSL tốt nhất . Mấy tên kia không bằng tên này được . Còn ADSL thì VNN đi

Hero_of_you
09-02-2004, 08:55
Cái cảm giác củ mình thì có vẻ Dịch vụ của Fpt vẫn sẽ ổn định nhất. Xưa nay vẫn vậy bao nhiêu cái đầu của Fpt chả nhẽ không nghĩ ra đc những giải pháp tối ưu nhất cho cái gọi là băng thông hay sao ?? Tất nhiên, Fpt cho ra mạng ADSL nhưng vẫn thông qua tổng đài VDC của VNN, và chắc chắn phải chịu sự kiểm soát của VDC. Thế mới nan giải,... :)
BTL.

newguy
09-02-2004, 22:13
FPT hả đọc cái này đi:
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=18902&ChannelID=118

VNN thì cũng bị FPT vnexpress.net chơi đểu đăng bài bôi nhọ có chủ ý:
http://vnexpress.net/Topic/?ID=2058
Tuổi Trẻ thì có phần post bài, vnexpress.net thì không thấy chổ nào vậy Mục Bạn đọc viết là do bạn đọc nào ???
Cuối cùng thì người sử dụng lãnh đủ, thôi... Ráng chịu cực đi, mai mốt chịu khổ ..hic!

Xmen
09-02-2004, 22:53
to newguy: cái mục "bạn đọc viết" nằm to tướng dưới mục "đời sống" và trên mục "rao vặt" , tuy nhiên đúng là vnexpress đúng là có ý đồ !!!

redsun
10-02-2004, 09:42
Nói chung bây giờ ngoài VNN và FPT thì có còn ai đâu, chê thì cũng fải xài thôi kgông xài ngu hơn người ta thì sao, tớ thấy xài VNN vẫn tốt hơn thằng FPT và mấy u thây không thang FPT lắp đặt ASDL cho mình lấy tiền cả 1,6t bao gồm cả modem thế nhưng nó lại bảo là modem nó cho mượn, trong khi tiền mình fải trả cho nó, thế có tức không, VNN còn lịch sự hơn một chút, nhưng modem thì chàng ta bán qúa đắt. :boxing:
Chỉ có chúng ta những người xài intểnt mới thiệt thòi đến khi nào mà kgông còn độc quyền nữa. :bawling: :bb:

VietDuc
10-02-2004, 10:30
Cái gì, FPT tặng modem đàng hoàng, tuy tui có tức FPT thật nhưng nói gì thì nói tui vẫn đang xài nó nè. Thực ra lúc k rớt mạng thì connection cảu nó cũng ngon mà. Chỉ bực là hay rớt thôi.

newguy
11-02-2004, 17:55
Lại FPT nữa...hic!
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=19475&ChannelID=118
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=19293&ChannelID=118

VietDuc
11-02-2004, 19:05
hic, đó chính là bài viết của tui. Tui chịu hết nổi cái bọn FPT này rồi.

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=19475&ChannelID=118