PDA

View Full Version : chán xe bus

poorbussiness
13-11-2009, 00:50
- em (cháu) là sinh viên.
- đi học xa trường
- tận q9 lên gò vấp
- đi xe bus đi hoc, ngày xưa đi thẻ chịu bao nhiêu sự kì thị rồi, 1 ngày đi 6 chuyến xe bus là chịu 6 ánh mắt "căm hờn", rõ cái thẻ + cái mặt mình mà lái xe bus(xe nhỏ) kêu là thẻ giả, chìa thẻ sv ra cũng không làm gì được, đành phải trả tiền, sợ. Ngày nay, vé tập tưởng đâu giảm, ai ngờ đi xe bus phải đưa ra thẻ sinh viên, cái này bt nhưng mấy người lái xe (nhỏ) xem thẻ xong không chấp nhận, kêu là thẻ này không ghi hạn này nọ, trời ơi thẻ sinh viên sao lại phải ghi hạn học chứ... híc, rồi còn phải xem giấu đỏ của trường, rồi cũng phải xì ra 3000 ngàn. Xe bus nhỏ, hay đón không đúng trạm, lỡ ai mà đứng không đúng trạm mà đi thẻ hay vé lên chỉ có ăn mắng. Ai đi tiền thì được xuống đúng nhà, đúng hẻm, ai không đi tiền thì tới trạm nhé... Nhiều lúc còn không xé vé cho người đi nữa :(
- xe bus là của công, người lái xe thì chỉ việc lái và ăn lương thì sao phải ép người quá đáng vậy. Sinh viên nghèo mới phải đi xe bus để bớt chi phí, giàu thì sắm xe máy này nọ đi không sướng hơn à, vậy mà...
- ước gì mấy người lái xe, nhân viên là robot thì đỡ hơn biết mấy. :emlaugh:

gon87
13-11-2009, 01:23
Ơ, sao xe bus SG lại thế nhỉ ? Em thấy HN có gì đâu. Lâu lâu đi xe bus 1 lần. Thấy mấy người soát vé hờ hững lắm mà. Chỉ bảo bỏ khẩu trang nhìn lướt qua thôi. Em ngày trước đi xa còn mượn vé bạn đi này, chả thấy nhìn gì. lol lol lol.

mrlight
13-11-2009, 01:32
Ơ, sao xe bus SG lại thế nhỉ ? Em thấy HN có gì đâu. Lâu lâu đi xe bus 1 lần. Thấy mấy người soát vé hờ hững lắm mà. Chỉ bảo bỏ khẩu trang nhìn lướt qua thôi. Em ngày trước đi xa còn mượn vé bạn đi này, chả thấy nhìn gì. lol lol lol.

sài gòn là thế bác ah :bored:
mấy thằng tài xế nó khinh ai đi vé tháng lắm :no: đi riết nó quen mặt thấy đứng ở bến là nó bỏ luôn khỏi đón :crying:

gà công nghiệp
13-11-2009, 09:20
uầy em đi xe bus chả bao giờ thế,đi riết rồi còn chả thèm kiểm tra vé tháng luôn,mà ko có cái số điện thoại nóng,số điện thoại lạnh để báo cáo cho công ty họ hả bác

poorbussiness
13-11-2009, 12:12
uầy em đi xe bus chả bao giờ thế,đi riết rồi còn chả thèm kiểm tra vé tháng luôn,mà ko có cái số điện thoại nóng,số điện thoại lạnh để báo cáo cho công ty họ hả bác

điện nóng điện lạnh gì rồi người ta có giải quyết đâu, vô ích

Caste4u
13-11-2009, 12:20
Chính sác. Xe bus SG "lèo phèo" lắm các bác ạ

kekea
13-11-2009, 12:24
sài gòn là thế bác ah :bored:
mấy thằng tài xế nó khinh ai đi vé tháng lắm :no: đi riết nó quen mặt thấy đứng ở bến là nó bỏ luôn khỏi đón :crying:

sao ko nhớ mặt thằng tài gặp đâu chém đó :emlaugh:

spammailxxx
13-11-2009, 12:35
Không phải chỉ vé tháng, vé tập mà mấy người đó hành động như vậy không đâu.
Chửi bới, lằn nhằn,... rất nhiều.
Cách hành xử thiếu văn hóa. Đôi lúc cho người già xuống trạm, người ta chưa xuống tới đất đã nhấn ga chạy bạt mạng. Chỉ có ở VN :no:.

kiettt
13-11-2009, 13:01
điện nóng điện lạnh gì rồi người ta có giải quyết đâu, vô ích

Bạn nghĩ vậy hay bạn đã từng thử, và tình hình không hề cải thiện tốt hơn ?

appvz.com
13-11-2009, 13:24
Xe SG khổ thế nhở. Mình ở HN đi xe có lần đi vé "mồm" cơ. Leo lên phụ xe hỏi vé gì? Vé tháng ạ. Phụ xe gật đầu chả cần xem vé.

uongsting
13-11-2009, 13:47
Ở SG thì thế thôi.
Nhưng mà thường ở những tuyến lớn như 150, 6 hay 8 thì tài xế với tiếp viên khá ổn. Tất nhiên là đôi khi cũng có trường hợp thế.

Còn gặp những người lái xe của những tuyến ít người thì thôi rồi, họ nạt nộ. Nhớ 1 lần đi xe bus, một cô xé vé tập, phụ xe không nhận, bảo xe này ít chỗ, người đi ít, dùng vé tháng thì ai tới đi !??? Nhưng rõ ràng đây là tuyến xe trợ giá chứ không phải xe của tư nhân về Biên Hòa hay Bình Dương. Nói thế nào tài xế và phụ xe cũng không chịu, người ở trên xe thì ngán ngẩm nhìn 2 người thi nhau chọc ghẹo rồi nạt nộ. Cuối cùng đành phải mất 3000 đồng để trả họ. Khi xuống xe, họ còn nhìn cô đó với ánh mắt chẳng ra gì, còn chửi to nữa chứ.

Bây giờ ngán ngẩm mỗi khi nghĩ lại cảnh đó.

Ôi xe bus Sài Gòn ....

TÔI VÀ BẠN
13-11-2009, 14:52
Ở Việt Nam có ai khẳng định thích xe buýt đâu. À, có các bác lãnh đạo của các ngành.

nino
13-11-2009, 15:28
Mấy lần trước đi SG có đi xe buýt, thấy cũng OK, mát mẻ.
Hồi 30/4 rồi có lên SG đi xe bít ra suối tiên... đi xong muốn lên ở trển luôn lol

kinglaptop
13-11-2009, 17:25
gọi là "hung thần" đúng hơn là xe bus :D

Shellingfox
13-11-2009, 17:30
Bà mịa. Càng nói càng tức.

Nhất là mấy lúc kẹt xe, mấy bác xe buýt cứ bật xi nhan rồi lấn tuyến của xe máy chạy bon bon chèn ép dù rằng chẳng có cái trạm dừng nào của mấy cái tuyến đó hết. Đường thì chật, 2 cái xe buýt nó chắn ngang là hết lối cho xe máy đi, bà con xe máy có nước leo lên lề mà phóng :|. Đi sau xe nó mà bực, muốn tông cái rầm vô đít xe nó cho nó hư xe nó đi.

Rồi còn xe buýt với lô cốt cứ như là tình nhân, mỗi lần kẹt xe là đứng mà hôn hít đưa đẩy với nhau cả buổi. Vãi linh hồn!

poorbussiness
13-11-2009, 17:35
đi mất phí + pt công cộng mà cứ như đi xin, đi nhờ á :emlaugh:

SodepCatTuong
13-11-2009, 17:49
Sg có con gái phụ xe, Hn thì ít! Hn thì cứ từng ý tiền, thích đi đâu thì đi, Sg thì giá vé tùy theo tuyến dài, ngắn!

gon87
13-11-2009, 22:02
Đã bác nào SG đi xe bus mà "xin đi nhờ " được chưa các bác ? Em thấy đi xe bus HN có nhìu người xin được lắm. Lên hỏi vé, bảo cho em đi nhờ 1 bến. Chả nói gì cho đi luôn. Có người em thấy ngồi mấy bến luôn. lol lol lol. Nói chẳng phải khen xe bus HN vì cũng bị chửi đầy nhưng xem ra hơn SG nhiều lắm. Thấy người già, phụ nữ có thai, trẻ em cho con bú lên xe là bắt mấy anh chị thanh niên khỏe mạnh nhường chỗ ngay. :punk: :punk: :punk:

À mấy bác xe bus ngoài này kiếm tiền bằng cách thu xiền mà không đưa vé và hỏi xin vé của khách. lol lol lol. Đợt vừa rồi đi xe bus mới biết, lên xe vé chỉ có 1 mức mà cứ hỏi đi xa hay đi gần, sau mình mới hiểu ra. Hóa ra đi gần khỏi đưa vé, còn đi xa thì đưa ( vì sợ thanh tra lên kiểm tra mà ), thấy ai dễ dễ thì xin lại vé để đưa cho khác tiếp theo lol lol lol.

mrlight
13-11-2009, 22:31
Đã bác nào SG đi xe bus mà "xin đi nhờ " được chưa các bác ? Em thấy đi xe bus HN có nhìu người xin được lắm. Lên hỏi vé, bảo cho em đi nhờ 1 bến. Chả nói gì cho đi luôn. Có người em thấy ngồi mấy bến luôn. lol lol lol. Nói chẳng phải khen xe bus HN vì cũng bị chửi đầy nhưng xem ra hơn SG nhiều lắm. Thấy người già, phụ nữ có thai, trẻ em cho con bú lên xe là bắt mấy anh chị thanh niên khỏe mạnh nhường chỗ ngay. :punk: :punk: :punk:

À mấy bác xe bus ngoài này kiếm tiền bằng cách thu xiền mà không đưa vé và hỏi xin vé của khách. lol lol lol. Đợt vừa rồi đi xe bus mới biết, lên xe vé chỉ có 1 mức mà cứ hỏi đi xa hay đi gần, sau mình mới hiểu ra. Hóa ra đi gần khỏi đưa vé, còn đi xa thì đưa ( vì sợ thanh tra lên kiểm tra mà ), thấy ai dễ dễ thì xin lại vé để đưa cho khác tiếp theo lol lol lol.

trong này thì TỞM lắm bác ah :blink: xe mà về trễ bến 5' là nó trừ tiền :bored: thế nên tài xế cứ phóng max ga chết ai thì chết thỉnh thoảng em đi học cũng bị nó ép cho lên lề đường nằm :crying: sợ vãi linh hồn ra
cứ khoảng 1 tháng đi ngoài đường là lại thấy xe bus tông vài phát xe máy nằm dưới gầm là tự hiểu :chris:
Ngày xưa thì dân SG sợ xe ben vào tp :emlaugh: bh xe bus là trùm :angry:chả ngán thằng nào cả thích tấp là tấp thích ra là ra nó chạy còn hơn cả xe dù :dontgetit:blink:

poorbussiness
14-11-2009, 09:55
trong này thì TỞM lắm bác ah :blink: xe mà về trễ bến 5' là nó trừ tiền :bored: thế nên tài xế cứ phóng max ga chết ai thì chết thỉnh thoảng em đi học cũng bị nó ép cho lên lề đường nằm :crying: sợ vãi linh hồn ra
cứ khoảng 1 tháng đi ngoài đường là lại thấy xe bus tông vài phát xe máy nằm dưới gầm là tự hiểu :chris:
Ngày xưa thì dân SG sợ xe ben vào tp :emlaugh: bh xe bus là trùm :angry:chả ngán thằng nào cả thích tấp là tấp thích ra là ra nó chạy còn hơn cả xe dù :dontgetit:blink:

từ trên cao quản lý xuống tận ông lái xe ai cũng có lỗi vậy nên lấy đâu ra chuyện văn minh xe bus

kekea
14-11-2009, 23:39
từ trên cao quản lý xuống tận ông lái xe ai cũng có lỗi vậy nên lấy đâu ra chuyện văn minh xe bus

các bác ở TP khổ nhỉ :kiss:
may mà em ở quê hok có xe buýt :w00t:

mahungthinh
15-11-2009, 12:21
các bác ở TP khổ nhỉ :kiss:
may mà em ở quê hok có xe buýt :w00t:

mấy bữa nữa có thui!