PDA

View Full Version : [REQ] Nho gioi thieu sach

bonmat
30-09-2002, 12:02
Mình mới biết về web gần đây thôi.Vậy nếu được xin các anh chị giới thiệu giúp một số sách hay về ASP và PHP và SQL. Việc gấp vì minh sắp phải làm đề tài.
Một lần nữa xin các anh chị chỉ giúp.Càng cụ thể càng tốt như :tên sách,nơi bán,tác giả...và càng nhiều sách càng tốt.
Xin cảm ơn rất nhiều :)

bpmtri
01-10-2002, 13:38
Sách về ASP bạn có thể học ở cuốn Beginning ASP 3.0

+ PHP : Professional PHP 4 hoặc PHP & MySQL (download here (http://sachtinhoc.levinh.info/ebooks/php_mysql.pdf))

Các sách trên bạn có thể đặt photo ở phòng photo khoa CNTT trường ĐH Bách Khoa TPHCM.

bonmat
01-10-2002, 14:04
Những sách đó viết bằng tiếng Anh phải không bạn.Mình làm biếng đọc tiếng Anh lắm.Nhưng mình sẽ tìm nhưng cuốn đó.
À mà theo các bạn thì mình nên học ASP trước hay PHP trước.
Mong các cao thủ chỉ giúp

bpmtri
01-10-2002, 14:11
Tất cả các sách trên đều là sách tiếng Anh. Chịu khó đọc sách tiếng Anh đi bạn, mình có xem mấy cuốn sách tiếng Việt viết về ASP thì thấy hầu hết họ đều dịch từ bản tiếng Anh ra, nhưng lại bị cắt xén nhiều chỗ, rất bực mình và có khi làm bạn chẳng hiểu luôn đó.

Còn về học ASP hay PHP, bạn nên đọc bên thread ASP or PHP đó. Nói chung theo mình thì học cái nào trước cũng được hết vì hai cái như nhau. Nếu bạn đã biết chút ít về VBScript thì bạn hãy học ASP trước, còn nếu bạn đã biết C hoặc C++, bạn có thể học PHP trước.

Bạn học xong một cái rồi thì tìm hiểu cái kia sẽ rất nhanh chóng.

bonmat
01-10-2002, 14:32
Mình không phải là SV BK nên không biết có Photo được không.Bạn có cách nào giúp không?
À mà mình nghe bạn mình giới thiệu cuốn ASP for Database của SaiGon Book cũng hay lắm.Vậy bạn đọc cuốn đó chưa

bpmtri
01-10-2002, 15:48
Không cần phải là SV BK mới photo được sách, bất cứ ai cũng có thể photo được mà. Mình chưa đọc cuốn ASP for Database của SaiGon Book.