PDA

View Full Version : Lỗi Switch User rất kì lạ trên WinXP SP2

99percent
10-11-2009, 11:31
Dạo này máy của em bị một chứng bệnh rất khó chịu.
Máy em xài WinXP SP2, sử dụng nhiều account. Khi đang đăng nhập 1 account nếu mà Switch user để xài song song 1 account khác thì bị báo lỗi như sau:

"The system cannot log you on due to the following error:
Not enough storage is available to process thí command.
Please try agian ỏ cónult your system administrator"

Máy em có RAM 1GB, xài thấy khá thoải mái vì không cài gì quá nhiều, HDD thì ổ C (chứa WinXP) trống 17GB/25GB. Vậy cớ chi mà máy báo "not enough storage"? Các bác ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp em với!!!!!!!

thtu76
10-11-2009, 12:58
Có thể máy đang nhiễm Virus roài!

99percent
10-11-2009, 16:01
Có thể máy đang nhiễm Virus roài!

Hix, theo em thì 99% là... không phải do virus đâu ạ. Ko tiện giải thích dài dòng nhưng em xài máy nên biết rõ như thế.
Có ai biết rõ hiện tượng này ko bày em cách giải quyết với. Bày cụ thể luôn nhé, chứ nói 1 câu vu vơ thế này thì... >.<

f+org
10-11-2009, 16:14
Tham khảo:

http://nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=44463

thtu76
10-11-2009, 16:20
Hix, theo em thì 99% là... không phải do virus đâu ạ. Ko tiện giải thích dài dòng nhưng em xài máy nên biết rõ như thế.
Có ai biết rõ hiện tượng này ko bày em cách giải quyết với. Bày cụ thể luôn nhé, chứ nói 1 câu vu vơ thế này thì... >.<
Hì hì, theo tôi thì quét virus xong, tạo lại một TK mới sau khi backup dữ liệu thì 99% là giải quyết được vấn đề.

luckyboy_cuhen
10-11-2009, 17:01
Chọn Start > Run > gõ Regidit, sau đó tìm đến khóa sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\LanmanServer\Parameters

Nhìn sang bên phải tìm trường IRPStackSize DWORD 0x0000000f, nếu không có thì tạo trường mới, sửa lại giá trị (value) từ 15-25, sau đó khởi động lại.

Nguồn:

http://winhlp.com/node/40

99percent
10-11-2009, 17:14
Hix, ko ăn thua bác à. Tình hình vẫn vậy: Logon thì okie, nhưng nếu switch user mà log on lại thì ko có bất cứ tk nào vào đc. Đều bị báo lỗi như trên. Đã quét virus và bảo đảm máy sạch!
Thế còn cách nào khác không bác nào bày em với!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

À, qua tìm hiểu thêm em biết được hình như lỗi trên có liên quan đến "DNS caching" của WinXP!
Em k hiểu "DNS Caching" là cái gì. Bác nào có thể bày em cách disable và enable nó không? Nhân tiện giảng giải cho em biết sơ sơ nó là cái chi!

thtu76
10-11-2009, 17:45
Hix, ko ăn thua bác à. Tình hình vẫn vậy: Logon thì okie, nhưng nếu switch user mà log on lại thì ko có bất cứ tk nào vào đc. Đều bị báo lỗi như trên. Đã quét virus và bảo đảm máy sạch!
Thế còn cách nào khác không bác nào bày em với!
Bảo đảm máy sạch ư? Bồ quét bằng AV nào, trong chế độ nào? Theo tôi sạch là quét bằng KIS8 trở lên (bản trial cũng được, nếu không dư giả) trong safe mode và tắt system restore rồi nha!

99percent
10-11-2009, 18:05
Bảo đảm máy sạch ư? Bồ quét bằng AV nào, trong chế độ nào? Theo tôi sạch là quét bằng KIS8 trở lên (bản trial cũng được, nếu không dư giả) trong safe mode và tắt system restore rồi nha!

Bác ơi, ko lẽ giờ em lại đổi đề tài sang tranh luận với bác rằng WinXp có dính virus hay ko! Em bảo đảm là không có mà! Máy chạy ngon, êm ru, trừ cái lỗi đó ra!

Còn có cách nào khác bác chỉ giúp em với! Hoặc ai khác giúp em với nhé!

thtu76
10-11-2009, 18:26
Bác ơi, ko lẽ giờ em lại đổi đề tài sang tranh luận với bác rằng WinXp có dính virus hay ko! Em bảo đảm là không có mà! Máy chạy ngon, êm ru, trừ cái lỗi đó ra!

Còn có cách nào khác bác chỉ giúp em với! Hoặc ai khác giúp em với nhé!
Thôi, nếu bồ cứ khăng khăng vậy thì tôi chịu roài!!!

cavang125
10-11-2009, 18:38
Dạo này máy của em bị một chứng bệnh rất khó chịu.
Máy em xài WinXP SP2, sử dụng nhiều account. Khi đang đăng nhập 1 account nếu mà Switch user để xài song song 1 account khác thì bị báo lỗi như sau:

"The system cannot log you on due to the following error:
Not enough storage is available to process thí command.
Please try agian ỏ cónult your system administrator"

Máy em có RAM 1GB, xài thấy khá thoải mái vì không cài gì quá nhiều, HDD thì ổ C (chứa WinXP) trống 17GB/25GB. Vậy cớ chi mà máy báo "not enough storage"? Các bác ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp em với!!!!!!!

thì cứ cho là lỗi win roài, backup data rồi cài lại cái đi, lỗi win trong khi sử dụng là chuyện thường ở phố huyện mà ?? nếu cài lại vẫn bị thì coi như pâần cứng bác đi tong roài, chừng đó thì topic này chuyển sang phần cúng lol

chúc bác may mắn.
Hội Spammer.

99percent
10-11-2009, 19:13
À há, hình như là đã sáng tỏ thêm chút xíu rùi.
Em đang sử dụng antivirus là BitDefender Total Security 2010. Nói k phải là để quảng cáo dùm thằng BitDefender đâu, nhưng công nhận các bản sau này của Bit chạy rất mượt. Bản 2009 đặc biệt nhẹ hơn 2008, giờ đây bản 2010 còn mựot mà hơn nhiều hehe.
Hix, có điều, đáng tiếc thay nguyên nhân của tình trạng như trên là do thằng Bit Total 2010 này gây ra. Bằng chứng là em thử uninstall nó thì hết bị lỗi trên, cài Bit vào lại thì bị trở lại.
Em nghe nói các chương trình diệt virus như Bit hay Kas khi cài đặt có thay dổi thông sô gì đó của Windows nên dẫn đến lỗi này (tham khảo từ 1 site nước ngoài mà em quên tên và địa chỉ rùi ạ). Cụ thể là như thế nào mong các bác hướng dẫn thêm!

À xin nói luôn là hứong dẫn gì thì hướng dẫn chứ đừng bắt em tháo Bit ra chạy Kas nhé! Em ko thix Kapersky, và là fan của Bit ạ!

hanhnn_13
11-11-2009, 09:29
vậy bạn cứ sống chung với lỗi đó đi

dạo này mình thấy các chương trình anti virus càng ngày càng có lắm lỗi kinh
có lẽ do nó can thiệp sâu quá

99percent
11-11-2009, 19:01
Hèm, cái lỗi y chang như của em đã được người dùng Bitdefender thảo luận trên 4rum của Bit. Và hình như cho đến thời điểm này thì họ... pó tay! Chải còn cách đợi đích thân các kĩ sư Bitdefender ra tay!
Em đã chọn giải pháp quay lại xài Bit 2009! Và đã okie rùi!