PDA

View Full Version : Chương trình nào để Editing từng Frame ảnh?

Kennic
02-02-2004, 23:13
Có ai biết chương trình nào dùng để Edit từng Frame ảnh trong file Video ko?
Nghĩa là lấy từng frame ảnh ra rồi Edit giống như xử lý ảnh Photoshop vậy đó, ví dụ như để xóa dây - làm kỹ xảo bay chẳng hạn
Những chương trình làm phim như Adobe Premiere, Sonic Foundry Vegas, Ulead Video Studio v.v.... thường chỉ để dựng phim chứ ko dùng để Edit phim
Ai biết thì share với mọi người nha
Thanks!

ChinDangShun
03-02-2004, 10:02
"Video Paint" trong bộ "Ulead Media Studio Pro" !

Co Loa
03-02-2004, 13:51
Hay là Adobe Premiere, Adobe After Effects.

Mà việc gì phải thế trong VideoEditing Program =) Export frame, sau đó dùng Phoshop v..v.. ma tút lại.

Kennic
05-02-2004, 20:16
Vậy khi export frame ra thành từng image rồi thì làm cách nào để import các images đó thành 1 đoạn video?

ChinDangShun
06-02-2004, 08:25
Kennic ơi, bạn hãy thử dùng Ulead VideoPaint trong Ulead Media Studio Pro đi ! Dễ dùng lắm vì đây là chương trình graphics editor dựa trên khung hình video. Sẽ có 1 ví dụ về lập kỹ xảo trong từng khung hình một, sau đó bạn sẽ xuất được ra file video.

huy8687
24-06-2008, 20:02
ui các pác đều là ga`........ từng frame ảnh thì dùng Flash 9 cho hoành tráng, em hơi bị siu khoản này đáy. Ta còn lập trình với Flash được cơ mà... chúc các pác mạnh giỏi

Dazzle
24-06-2008, 20:18
ui các pác đều là ga`........ từng frame ảnh thì dùng Flash 9
Con hơn cha là nhà có phúc! Pó tay-pó tay!

digitalct
24-06-2008, 21:09
Vậy khi export frame ra thành từng image rồi thì làm cách nào để import các images đó thành 1 đoạn video?
Bạn có thể làm như sau:
1- Trong AP ta chọn export to Frame (Ctrl+Shift+M) trong settings chọn file type là Targa sau khi Export ra ta được 1 chuỗi file TGA
2-Vào photoshop chỉnh sửa từng file theo ý ví dụ như xoá dây và save chồng lên các file cũ (Ctrl+S) (nhưng phải cho các Frame phải đồng bộ với nhau như:màu sắc+ánh sáng ....)
3- Vào Adobe Premiere Import lại các file đã chỉnh sửa ( nhớ vào preperences/generral/Still image defaut duration thành 1. Xong Export lại thành AVI là xong.

huy8687
25-06-2008, 08:38
Con hơn cha là nhà có phúc! Pó tay-pó tay!

Bác nói sai roài phải nói là :" Sông Trường Giang sóng sau sô sóng trước " --> bác hiểu đến đau thì hỉu. tui thấy ngày càng có vấn đề.

minhmedia
25-06-2008, 22:16
Bác nói sai roài phải nói là :" Sông Trường Giang sóng sau sô sóng trước " --> bác hiểu đến đau thì hỉu. tui thấy ngày càng có vấn đề.

Nói ít người ta nghĩ mình bình thường. Nói nhiều, toàn chuyện không đâu thì chắc chắn là.........................phải quay lại bệnh viện thôi.

ĐÔNG ANH
25-06-2008, 23:06
Cứ như thế này thì không bao giờ thoát khỏi cái "đáy giếng" đâu.

vuongthetu
22-06-2011, 20:07
bác colo rãnh thi giúp bác kenic đi, bác chỉ kiểu này chắc phải huy động cả điễn đàn làm mất,hihi

vibi
22-06-2011, 23:10
bác colo rãnh thi giúp bác kenic đi, bác chỉ kiểu này chắc phải huy động cả điễn đàn làm mất,hihi

hahahaha, mấy bạn giống y tui mấy năm trước, lúc mới biết diễn đàn là gì. Lần sau khi bạn trả lời, post, thì hãy nhìn kỹ phần thời gian ghi phía góc trái - trên của bài viết đó. Cái thớt, thread, này tạo từ hồi 2004, bị một ông khảo cổ vào hồi 2008, giờ tới cậu! =))