PDA

View Full Version : Xin mẫy wuynh đài chỉ giáo cho!!!

chích bông
09-11-2009, 19:41
Em đang xài con lap cms sputnick EL81, Máy của em cũng đỉnh chứ bộ. Chơi được PES 2008!! Vô tư. Vậy mà máy của em sao nó cứ bị lỗi hoài cài lại win 5 lần trong vòng 2 tháng!!!! Sau đó em chia lại ổ đĩa nhưng không được!! đứa bạn nói máy em hư ổ cứng nhưng mà em không tin!!! máy vẫn chạy rầm rầm có sao đâu nè!!! mong quý anh em gần xa chỉ giáo cho!! có gì xin gửi về địa chỉ email: prettychichbong@gmail.com. HY vọng MẤY ĐẠI CA LÀ CAO THỦ!!!! Nhưng em không tin chắc về điều đó

aeforums
09-11-2009, 19:53
Cài lại windows 5 lần trong 2 tháng kia à bạn, chứng tỏ bạn chịu khó cài nhỉ? thực ra nguyên nhân như vậy có nhiều trường hợp như windows bản không được tốt, phần mềm virus không có bản quyền, ...

Nếu bạn muốn biết chắc chắn có phải lỗi ổ cứng hay không bạn thử chạy Dignosties nó coi, bạn vô bios kiểm tra có tiện ích test ổ cứng này không?

Hoặc có thể Fdisk và Format trên Dos coi có bị best sector nào trên ổ đĩa không?

-------------------------------------------------
www.aeforums.vn Diễn đàn giao lưu và gặp gỡ của anh em yêu công nghệ IT!

chích bông
09-11-2009, 20:34
Cám ơn quynh đài đã chỉ giáo. Tôi sẽ làm thử. Mà máy tôi cài 2 win ở 2 ổ đĩa. 1 Win xài đang chạy tốt. còn win kia bị khóa có phải do tôi xài lậu phần mềm diệt virut có bản quyền đã mua từ ông anh chỉ được xài cho 1 máy của ổng không? mà tôi muốn xóa win đó phải làm sao? Xin chân thành cảm ơn và mong anh em chỉ giáo!!