PDA

View Full Version : Hỏi về thanh toán adwords

Vietdev
08-11-2009, 22:12
Tình hình là em có sử dụng coupon adwords, do không kiểm tra account thường xuyên, và cũng do không biết, em nghĩ rằng google sẽ chỉ sử dụng hết số tiền của coupon thì thôi chứ không tự charge thẻ của mình. Nhưng hôm nay em nhận được mail thôg báo thành toán hơn 1,2tr(do google charge không được vì thẻ của em ko đủ tiền). Em muốn hỏi về số tiền này sẽ xử lý ra sao. Vì hiện tại thể em ko đủ tiền google không charge được, nhưng liệu em có thể xù được không hay trước sau vẫn phải thanh toán. Thực tình thì em cung không muốn nhưng nếu thanh toán thì oan uổng quá, lời nhuận thu lại được từ 3tr(gồm 1tr8 tiền coupon) tiền quảng cáo adword chẳng đáng là báo mà mất oan uổng 1tr2 :-s. Mong các bác giúp đỡ :(

chubbycat
08-11-2009, 22:26
Bạn xù đi và site bạn sẽ không bao h dc Google index nữa, đừng đùa với Google :)

jack2509
08-11-2009, 23:22
và nếu có chơi Ga thì sẽ ko dc thanh toán

Vietdev
09-11-2009, 08:57
Các bác tư vấn cho em đi, chứ cứ hù làm em lo thêm à :(

Bạn xù đi và site bạn sẽ không bao h dc Google index nữa, đừng đùa với Google :)
Có cơ sở không vậy bác, tk này em dùng riêng không chung với tk webmasters, làm sao google dám khẳng định em là chủ site mà banned :D.

và nếu có chơi Ga thì sẽ ko dc thanh toán

Em không dùng chung với tk adsense :D, may quá!

kieunophaithe
09-11-2009, 17:33
May quá, mình cũng sử dụng coupon, giật mình kiểm tra thì còn đúng 1.5usd ! hii ! Vừa cancel acount rồi :)

tranhoanghuy
09-11-2009, 18:18
Các bác chơi adwords mà chẳng chịu để ý gì cả, nó có 2 chế độ:
+ Prepay: bác nạp 1 số tiền nhất định, khi hết nó sẽ tự động disable ads
+ Postpay (không biết có chính xác ko ^^): Nó sẽ tự động charge $ từ credit card của bác -> các bác đang dùng loại này nên bị nó charge tự động

Mr.Dang
11-11-2009, 12:37
Ko sao đâu, ko cần pay, acc adword đó bị block thôi, site thì vẫn index thoải mái như bình thường. Về vấn đề adsense có bị ảnh hưởng ko thì có 2 trường hợp:
1, Nếu bạn log cùng 1 máy với acc adsense => acc adsense sẽ ra đi theo. Mình đã dính 1 trường hợp như thế này.
2, Nếu log khác máy, thì thoải mái.