PDA

View Full Version : Mấy trương trình virus,trojan,wurm có bị mất đi sau khi format lại ổ đĩa không ??

whynot
02-02-2004, 13:48
Hi mí bạn...
tui có vài diều muốn hỏi mong mọi người chỉ giáo nha ...

Thứ 1: mấy cái con virus,trojan có bị clear sau khi format lại ổ đĩa hay không ( giả sử trong trường hợp máy trước đó đã bị dính virus rồi)

Thứ 2: máy của tui sau khi chạy trương trình AntiVir (trương trình có cái icon là cái ô màu đỏ ý mà, không phải NortonAnti) thì nó phát hiện ra mấy file virus sau :crying: :
TR/IstBar.U
Wurmes Worm/Lovsan.A
Wurmes Worm/Lovsan.E
tui muốn hỏi là có ai biết mấy con virus đó là loại gì không ?? and phương thức hoạt động của nó thế nào ?? có trương trình nào tốt nhất hiện nay để diệt mấy cái trojan không ..??

Thứ 3: nếu lỡ để tên kể xấu biết được IPAddresse của mình rùi :bawling: thì liệu hắn có change thâm nhập vô máy của minh không :crying: ??? trong khi mình đã dựng firewall rùi .
Mong mọi người chỉ giáo nha, đa tạ nhìu....híc híc :bawling:

Rekcor
02-02-2004, 17:36
Thứ nhất, sau khi format lại ổ tất cả virus và worm đều bị kill (đi cùng với data rồi)
Thứ hai, theo tôi nghĩ antivirus là soft tốt nhất, và 2 loại virus dưới là sâu, cái trên thì chịu. Bạn thử tra trong virus list của soft hoặc lên mạng tìm kiếm.
Thứ hai, IP là thứ rất dễ lộ mà có lộ thì cũng chưa sao đâu. Mà bạn đã dùng firewall thì khó mà hacker nó đột nhập, trừ khi máy bạn có gi đó quan trọng lắm.

kiepbuon_bmt
03-02-2004, 10:34
có thể chia sẽ mấy con virut đó đươc không nhỉ?

whynot
03-02-2004, 13:25
có thể chia sẽ mấy con virut đó đươc không nhỉ?

Chia sẻ tức là sao ..?? sorry nha tôi không hiêu ý bạn cho lắm .... :)

ITbaby
03-02-2004, 14:12
Chưa đâu, chưa đâu. Virus file thì được chứ Virus Boot Record thì Format thì nó chưa hết đâu, phải chạy lệnh Fdisk /mbr thì nó mới hết

whynot
04-02-2004, 13:40
Chưa đâu, chưa đâu. Virus file thì được chứ Virus Boot Record thì Format thì nó chưa hết đâu, phải chạy lệnh Fdisk /mbr thì nó mới hết

Bộ không có cách nào khác baby, dùng mấy program chống virus cũng không ổn sao ... :innocent:

ITbaby
04-02-2004, 13:44
Hầu như bây giờ thì các chương trình diệt Virus đều wét Boot Record cả, và có thể phát hiện ra có Virus Boot dễ dàng. Tuy nhiên Virus Boot thì gần đây ít xuất hiện lắm .

whynot
04-02-2004, 14:20
Hầu như bây giờ thì các chương trình diệt Virus đều wét Boot Record cả, và có thể phát hiện ra có Virus Boot dễ dàng. Tuy nhiên Virus Boot thì gần đây ít xuất hiện lắm .

Nói vậy đỡ lo hơn ha... cám ơn nhiều nhé ....

Lord_of_monsters
04-02-2004, 14:27
đúng ra thì bây giờ sống là sống chung với Virus đừng sợ nó chơi nó đi, sống với nó và diệt nó khi cần thôi