PDA

View Full Version : Tại sao Google ads hay hiện quảng cáo công

tranthai162000
08-11-2009, 15:59
Hiện nay tôi có 2 trang web chèn google ads ( cùng một account) nhưng có trang về du lịch việt nam hay bị hiện quảng cáo công + không hiện quảng cáo mà hiện 1 bảng trống trơn .Hiện tượng này mới xuất hiện khoảng 1 tuần nay, và khi có khi không. Xin các anh chị em có kinh nghiệm giúp tôi biết nguyên nhân tại sao ? cách khắc phục nếu có . Xin chân thành cảm ơn

"Chơi" lầm
08-11-2009, 19:05
Web tiếng việt, hiện như vậy là quá bình thường. Chuyển sang tiếng anh cho lành bạn à ! Làm Web tiếng việt nghèo lắm

tranthai162000
08-11-2009, 19:43
Web tiếng việt, hiện như vậy là quá bình thường. Chuyển sang tiếng anh cho lành bạn à ! Làm Web tiếng việt nghèo lắm

Các trang web của mình đều là tiếng anh cả

"Chơi" lầm
08-11-2009, 20:35
Các trang web của mình đều là tiếng anh cả

Mình vô thì web của bạn thì thấy hiện bình thường mà

FTotti
09-11-2009, 01:29
Có lẽ 1 vài trang của bạn Google chưa index được chăng? hoặc là content quá ít?

tranthai162000
09-11-2009, 11:22
Mình vô thì web của bạn thì thấy hiện bình thường mà
Có lúc bị lúc không bạn àh

Có lẽ 1 vài trang của bạn Google chưa index được chăng? hoặc là content quá ít?

Lúc trước vẫn bình thường. hiện tượng này chỉ mới xuất hiện gần đây thôi bạn ạ

kekea
09-11-2009, 12:29
chuyện bình thường mà! khi tạo ads nó có chỗ "quảng cáo luân phiên" chọn "Hiển thị quảng cáo dịch vụ công cộng" thì thi thoảng xuất hiện ads công :kiss:

FTotti
09-11-2009, 23:55
Có lúc bị lúc không bạn àh

Lúc trước vẫn bình thường. hiện tượng này chỉ mới xuất hiện gần đây thôi bạn ạ

Vậy thì mình nghĩ nguyên nhân có thể là do bạn đặt quá nhiều ad trên trang của bạn. Do Adsense sẽ phải tìm những ad khác nhau cho từng vị trí đó nên với 1 số content hoặc là tùy từng thời điểm nó sẽ không đủ ad cho bạn --> 1 số vị trí hiện quảng cáo công

GAsuperstar
10-11-2009, 09:11
Hiện nay tôi có 2 trang web chèn google ads ( cùng một account) nhưng có trang về du lịch việt nam hay bị hiện quảng cáo công + không hiện quảng cáo mà hiện 1 bảng trống trơn .Hiện tượng này mới xuất hiện khoảng 1 tuần nay, và khi có khi không. Xin các anh chị em có kinh nghiệm giúp tôi biết nguyên nhân tại sao ? cách khắc phục nếu có . Xin chân thành cảm ơn

Coi qua thấy trang web của bạn đang vi phạm TOS của Google. Bạn coi chừng ko bị ban 1 sớm thôi. Chỉ có thể đặt là Sponsored hoặc Sponsored links hoặc Advertising thôi, không được phép đặt là World Travel Guides. Giờ mà ai report phát thì bạn bị ban tức khắc :)

tranthai162000
11-11-2009, 08:09
Vậy thì mình nghĩ nguyên nhân có thể là do bạn đặt quá nhiều ad trên trang của bạn. Do Adsense sẽ phải tìm những ad khác nhau cho từng vị trí đó nên với 1 số content hoặc là tùy từng thời điểm nó sẽ không đủ ad cho bạn --> 1 số vị trí hiện quảng cáo công
Cám ơn bạn đã góp ý mình sẽ xem lại

Coi qua thấy trang web của bạn đang vi phạm TOS của Google. Bạn coi chừng ko bị ban 1 sớm thôi. Chỉ có thể đặt là Sponsored hoặc Sponsored links hoặc Advertising thôi, không được phép đặt là World Travel Guides. Giờ mà ai report phát thì bạn bị ban tức khắc :)

Cám ơn bạn đã nhắc nhở. Mình ẽ sửa lại,mình cũng quên điều này chỉ nhớ là đừng ghi nhờ ai click mới vi phạm ;) ,đã sửa xong rồi. Trang này giá click cao ( thường là 0,6 usd /click ) nhưng mà 2-3 tháng mới được 1 click . Nay mấy cái ads lại trục trặc thế này nữa ;(

vangtrang00
11-11-2009, 10:05
bạn làm cái trang du lịch mà đặt bộ đếm feedji nó hiện toàn IP việt nam trên web
Nếu Ga nó vào nó thấy nó sẽ bảo "toàn dân VN sao không sử dụng ngôn ngữ Vn mà là English....đúng là bày đặt"

tranthai162000
11-11-2009, 11:16
bạn làm cái trang du lịch mà đặt bộ đếm feedji nó hiện toàn IP việt nam trên web
Nếu Ga nó vào nó thấy nó sẽ bảo "toàn dân VN sao không sử dụng ngôn ngữ Vn mà là English....đúng là bày đặt"

Làm cho nước ngoài xem, nhưng mà chưa có khách nước ngoài ;) trang này 2-3 tháng moi duoc 1 click ;)

khue123
11-11-2009, 22:29
những bài viết ma hiện add công hoặc ko hiện add ban nên xóa đi. mà show hàng thế này nguy hiểm lám đó bạn,cẩn thận nhé

chymkut
11-11-2009, 22:29
Vấn đề ở đây 0 phải là bạn xài ngôn ngữ gì mà là text trên site bạn có chứa từ khóa liên quan hay không? để thằng GA nó hiện quảng cáo phù hợp.

Còn 1 lí do mà mình chưa giám khẳng định là lượng truy cập ít site mới làm nên chưa hiện quảng cáo?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chạy ở máy thì hiện quảng cáo ầm ầm, up lên site chạy qua domain thì không hiện quảng cáo là sao nhỉ? (domain mới reg dc 1 tháng)

tranthai162000
12-11-2009, 08:16
những bài viết ma hiện add công hoặc ko hiện add ban nên xóa đi. mà show hàng thế này nguy hiểm lám đó bạn,cẩn thận nhé

Sáng nay vào thấy số click tăng đột biến nhưng tiền thì không có bao nhiêu, chứng tỏ bạn nói đúng , có kẻ nào đó giấu mặt trong anh em chúng ta chuyên đi phá đám .

FTotti
12-11-2009, 11:18
Sáng nay vào thấy số click tăng đột biến nhưng tiền thì không có bao nhiêu, chứng tỏ bạn nói đúng , có kẻ nào đó giấu mặt trong anh em chúng ta chuyên đi phá đám .

Kinh nghiệm chơi GA là đừng có show blog lên forum & tốt nhất là cũng không nên cho ai biết cả, kể cả là bạn bè.