PDA

View Full Version : Không biết máy bị virus gì!!!

manutd0723
06-11-2009, 19:09
máy em không hiểu sao tự dưng xuất hiện rất nhiều svchost.exe và reader_s.exe trong task manager. Em đã thử dùng bkav diệt được, thậm chí cài lại win rồi nhưng vẫn bị, diệt được nhưng cứ khởi động lại là lại bị dính virus. Hiện thông báo "run as dll as an app" khi khởi động máy rất nhiều, sau đó là nhiều ứng dụng không chạy được. Mong mọi người hướng dẫn cách khắc phục!!

dungmanher
06-11-2009, 19:17
Máy bạn bị dính neprodoor rồi
BK ko diệt được đâu ... cái bạn cần ...
Cài lại win và ko đc vào bất cứ ổ nào ngoài ổ c
bật net lên cố gắng down avira free
về cài đặt rồi quyét toàn bộ ổ cứng vì máy bạn đã bị nhiễm vào các file exe rồi và có khi bạn chỉ cần double click vào ổ đĩa cũng lại dính lại
cho nên trong quá trình down và cài đặt avira bạn tuyệt đối ko động đến các ổ còn lại ngoài ổ c , scan toàn bộ các ổ còn lại ... scan xong bạn có thể yên tâm được rồi
1 Tắt chế độ System Restore (Windows Me/XP)
2 Cập nhật chương trình diệt virus mới
3 Scan toàn bộ hệ thống
4 Xoá các giá trị được ghi vào Registry
II)Cách diệt
1 Click Start > Run
2 Đánh Regedit
3 Click chọn OK
4 Tìm và xoá các giá trị được ghi vào Registry
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Run\"Reader_s" = "%System%\reader_s.exe"
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Run\"Reader_s" = "%UserProfile%\reader_s.exe"
5 Thoát khỏi Registry

xucxichviet
06-11-2009, 20:11
svchost.exe là file hệ thống chứ đâu phải virus, còn cái reader_s.exe thì mình không biết chương trình gì hay virus. Nếu bạn tắt svchost.exe thì máy bị lỗi là chắc rồi.

vet
06-11-2009, 20:18
Không tải được đâu vì không cho chạy bất cứ chương trình nào mà.
Minh cung mới bị như vậy. Toàn bộ foder bị đổi tên đuôi .exe. MÌnh phải lại Win rồi tải bkav về. Bây giờ ổn rồi

dungmanher
06-11-2009, 22:49
svchost.exe là file hệ thống chứ đâu phải virus, còn cái reader_s.exe thì mình không biết chương trình gì hay virus. Nếu bạn tắt svchost.exe thì máy bị lỗi là chắc rồi.

Đúng là file svchost.exe là file hệ thống bình thường chỉ có nhiều lắm là 4 cái nhưng mà virus làm tăng nó lên gây chậm máy và có khi làm yếu cả mạng . còn reader_s là virus . các bạn ko tin có thể xem ở đây http://www.symantec.com/security_response/writeup.jsp?docid=2009-042000-2346-99

manutd0723
07-11-2009, 11:33
em đã bật bkav diệt con W32.Restorer32G.Trojan; W32.TedrooTL.Trojan; W32.NdisFakerA.PE; W32.ExecBerB.Trojan. Cứ diệt xong khởi động máy lại dính, không biết diệt ra sao. Mong mọi người giúp đỡ, có cách gì cứ pm nick yahoo của em: manchester_united0723

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không ai diệt được mấy con virus trên à, chán nhỉ. Ai cứu em với!!!

gà cúm nặng
09-11-2009, 02:09
máy em không hiểu sao tự dưng xuất hiện rất nhiều svchost.exe và reader_s.exe trong task manager. Em đã thử dùng bkav diệt được, thậm chí cài lại win rồi nhưng vẫn bị, diệt được nhưng cứ khởi động lại là lại bị dính virus. Hiện thông báo "run as dll as an app" khi khởi động máy rất nhiều, sau đó là nhiều ứng dụng không chạy được. Mong mọi người hướng dẫn cách khắc phục!!

reader_s.exe là của cái real player mà bác đã cài ấy

em đã bật bkav diệt con W32.Restorer32G.Trojan; W32.TedrooTL.Trojan; W32.NdisFakerA.PE; W32.ExecBerB.Trojan. Cứ diệt xong khởi động máy lại dính, không biết diệt ra sao. Mong mọi người giúp đỡ, có cách gì cứ pm nick yahoo của em: manchester_united0723

không ai diệt được mấy con virus trên à, chán nhỉ. Ai cứu em với!!!

Diệt trong safe mode chứ diệt ở ngoài quét đến phần 2 thì virus nó chạy sang phần 1, ko hết đc