PDA

View Full Version : Cho hỏi về 3D album-CS

phonghai_tq
06-11-2009, 18:22
cac pac oi! em co phan mem 3d album-cs, khi xuat ra video thi em thay rat cham, em hoi nhieu nguoi thi ho bao la cau hinh may ko phu hop... co nguoi noi neu dap ung du nhu cau cau 3d album-cs thi xuat ra phim ko qua 10s la xong....
vay em ko biet cáu hinh may nhu nao cho phu hop voi 3d album-cs. vay pac nao biet xin chi rum em voi....

Dazzle
06-11-2009, 21:36
vay em ko biet cáu hinh may nhu nao cho phu hop voi 3d album-cs
Bác xuất chọn định dạng *.mpg và chọn các khung hình sau nhá:
1. Cho điện thoại di động: 120x160px - Vèo phát xong
2. Cho đàu đĩa VCD gửi về cho mấy cụ nhà quê xem - Lâu hơn tý
3. Cho đầu đĩa DVD để tự sướng - lâu lâu hơn tý nữa.
4. Nói thật: Định dạng file AVI không nén khung hình 720x576px cho thời lượng 1 phút 36 giây DV AVI - Xuất mất 45s trên máy CORE2DUO CPU E6300 RAM 3.27GB WinXP SP3 HDD Samsung SATAII 160Gb VIDEO ATI_8500PRO 512Mb không kết nối mạng.
5. Nói thật phát nữa: Bây giờ người ta hạn chế dùng 3D album, hoặc là hoàn toàn không dùng trình đó nữa.

Co Loa
06-11-2009, 22:47
>Bây giờ người ta hạn chế dùng 3D album, hoặc là hoàn toàn không dùng trình đó nữa.

Bác Dazzle dùng qua cái này chưa? tôi thấy trên các forum về Video họ nhắc tới nó.
http://www.revostock.com/After-Effects-Project/94056/Modern-Photo-Album-Template.htm

ilfsn
07-11-2009, 10:07
Card ATI dòng 2000 trở lên phải ko bạn?

Dazzle
08-11-2009, 15:16
Bác Dazzle dùng qua cái này chưa?
Cái đó không có gì đặc biệt bác CL ạ, nó chỉ là một modul cho AE, nếu chỉ có một style đó thôi thì sẽ không được ưu ái lắm. Trên thực tế chỉ cần có một overlay dạng Album là có thể đưa vào trình dựng OK hơn nhiều. Để em test một đoạn lên cho bác ngó chơi. Bọn em dựng phim cần sự phong phú về kiểu dáng (Styles) và thuận lợi trong phần mềm, chứ chơi vào AE một cái modul đơn giản như vậy chắc là bị thừa.

Clip với Overlay Album:

http://www.youtube.com/watch?v=lllQqSZGFkk

Co Loa
08-11-2009, 20:59
Dĩ nhiên chơi nguyên 1 cái thì nó đơn điệu rồi, tôi không làm mấy đồ này nên không có kinh nghiệm, nhưng cái album bác làm cũng là mẫu sẵn có gì đặc biệt đâu nhỉ. Nếu có bộ PAL cho tui đao về chạy thử xem sao.

lovev_lovev
09-11-2009, 00:44
Dĩ nhiên chơi nguyên 1 cái thì nó đơn điệu rồi, tôi không làm mấy đồ này nên không có kinh nghiệm, nhưng cái album bác làm cũng là mẫu sẵn có gì đặc biệt đâu nhỉ. Nếu có bộ PAL cho tui đao về chạy thử xem sao.

Em gửi cho bác 1 cái setup bác về ngâm cứu nha :D
5 DVD nên không up lên được :(

Dazzle
09-11-2009, 07:32
Nếu có bộ PAL cho tui đao về chạy thử xem sao.
Dạ,em sẽ chuẩn bị dữ liệu gửi cho bác sớm nhất ạ.

Co Loa
09-11-2009, 14:09
Không hiện tại tôi chưa có nhu cầu, cám ơn lovev!
Tui chỉ cần cái album lật lật của Dazzle để nhét vào AP thử chơi lâu rồi không edit sợ quên :=)

Dazzle
09-11-2009, 18:15
Tui chỉ cần cái album lật lật của Dazzle để nhét vào AP thử chơi
Cái đó gồm 9 files *.RAR, mỗi file 99Mb, bác phải đợi để em Up lên cho bác.

vibi
09-11-2009, 18:39
cho em xin đâm thùng bể cái :D. Có bác nào biết kênh truyền hình AXN nó dùng máy quay loại nào hay bộ lọc màu loại nào mà có thể cho ra màu sắc, hình ảnh được như hình ảnh mà hàng ngày kênh này phát không ha?! Mắt em thích tông màu của hình ảnh mà kênh AXN nì nó phát ấy. Còn màu sắc trong đoạn video clip ở trên của bác Dazzle em thấy nó từ hồi máy quay băng VHS tới bi giờ, nhìn nó chán chán, lúa lúa sao ấy :D. Hong phải chê bác Dazzle, mờ chê cái máy quay cho ra hình thế này thui :D

Co Loa
09-11-2009, 18:51
Ối giời sao to thế hả bác Dazzle ơi! Nếu phiền quá thì thôi vì chẳng cần thiết lắm đâu.

Dazzle
09-11-2009, 19:20
Còn màu sắc trong đoạn video clip ở trên của bác Dazzle em thấy nó từ hồi máy quay băng VHS tới bi giờ, nhìn nó chán chán, lúa lúa sao ấy
Dạ ấy là nhà em nó lười làm ra file AVI-PAL rồi "ấn" liều nó sang FLV với khung hình 352x240 của NTSC "ló" mới nhòe nhòe vỡ vỡ thế đấy ạ. Chủ yếu để bác CL thấy cái Album em nói nó kiểu gì. Ùi mà màu thì MD 10 ngàn mà bác, lòe loẹt kiểu nhà quê ăn xiền thôi bác ạ.

Co Loa
10-11-2009, 04:20
Góp ý nhỏ bác Dazzle là quay quá lạm dụng zoom, trong khi quay người ta kỵ nhất là vừa zoom in lại out luôn, cái nữa nếu quen dùng zoom thì cố gắng quay bằng chân chống đi.

Dazzle
10-11-2009, 08:55
nếu quen dùng zoom thì cố gắng quay bằng chân chống đi.
Em ở nhà quê bác ơi, dùng chân chống quay màn hình im phăng phắc bị khách "chưởi" là video gì mà trông như ảnh vậy?! Hóa ra video gia đình là nó phải rung rinh một tý. CÒn chuyện zoom ra zoom vào thì đúng là nó đi ngược lại luật quay của truyền hình. Nhiều anh quay truyền hình cả chục năm lần đầu tiên cho đi quay cưới hỏng ngay bác ạ: Cứ duble 3s với 5s cắt "mịa" nó hết cả lời phát biểu của các cụ , rồi duble ngắn quá về không biết đằng nào mà dựng. Bác thử tưởng tượng đĩa cưới 60 phút mà toàn đub ngắn thì xem chóng hết cả mặt luôn. Vì vậy riêng quay cưới em có lối quay riêng làm sao để người nhà dâu rể ngắm nghía thật rõ cái face của họ. Rồi để họ còn kịp ngâm nga bình loạn, như thể cái dung nhan cô dâu+zoom vào zoom ra thì sẽ diễn ra như sau nhé: 1.(Chân dung) Ồ, trông kìa.....cô dâu... đấy dấy thấy chưa, xinh nhờ.... 2.(zoom vào) ôi đôi mắt sao đẹp quá...xinh thế...3.(zoom ra) Đấy đấy, cô dâu đấy, má hồng đẹp chửa....Đẹp quá, "lét" quá.... Tóm lại là trăng thanh gió mát, quạt nan phe phẩy, đi đâu mà vội bác? Đưa cái chất công nghiệp 3s&5s vào giai điệu của bài hát: "cô dâu non non, cô dâu xinh xinh..." nó không phù hợp bác ạ.

ANTOAN
10-11-2009, 14:40
cái bác này bình phản KT truyền hình cả ruuui! ... nhưng ngẫm ra cũng có phần đúng.

phonghai_tq
23-12-2009, 10:26
tại sao lại ko dung 3d-album nhi????? em co xem 1 doạn video của bác. hinh như pac lam cho hiệu anh Tải Thanh....em thấy bác vẫn dùng 3d dều đều dấy thôi....

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tại sao lại ko dung 3d-album nhi????? em co xem 1 doạnvideo của bác. hinh như pac lam cho hiệu anh Hải Thanh....em thấy bác vẫn dùng 3d dều đều dấy thôi....

Dazzle
24-12-2009, 09:17
em co xem 1 doạnvideo của bác. hinh như pac lam cho hiệu anh Hải Thanh....em thấy bác vẫn dùng 3d dều đều dấy thôi...
Không dùng 3D Album mà vưỡn cứ tưởng là có 3D album mới là cái thành công, vì bằng cách giả lập 3D nên chất lượng hình ảnh tăng lên đến 30-40%. Về cái này diễn đàn đã nói đến không ít lần cùng anh LOVEV_LOVEV....

DN-ads
24-12-2009, 22:40
Cái đó không có gì đặc biệt bác CL ạ, nó chỉ là một modul cho AE, nếu chỉ có một style đó thôi thì sẽ không được ưu ái lắm. Trên thực tế chỉ cần có một overlay dạng Album là có thể đưa vào trình dựng OK hơn nhiều. Để em test một đoạn lên cho bác ngó chơi. Bọn em dựng phim cần sự phong phú về kiểu dáng (Styles) và thuận lợi trong phần mềm, chứ chơi vào AE một cái modul đơn giản như vậy chắc là bị thừa.

Clip với Overlay Album:

http://www.youtube.com/watch?v=lllQqSZGFkk

Nếu clip cô dâu nghiêng theo trục X của album thì nhìn thấy thật hơn Dazzle nhỉ

Dazzle
24-12-2009, 22:52
Nếu clip cô dâu nghiêng theo trục X của album thì nhìn thấy thật hơn Dazzle nhỉ
Chính xác luôn bác ạ, dưng mà vụ này chủ yếu để bác CL coi cái album nên em làm bậy vậy cho đỡ trống, chả nhẽ lại gửi cho coi có cái vỏ không? hi-hi....

phandiem666
25-12-2009, 15:20
cái đoạn video của bác làm phần mềm j vậy. cái ni bác nên dùng để giới thiệu 1 số phần cỡ bản của lễ cưới hay đám tang thi hay hơn. sau 1 cảnh thì album lật sang cảnh khác mình vưeaf đánh chữ nội dung khác luôn. chứ toàn làm về 1 nội dung quay co dâu nhìn chán quá

Dazzle
25-12-2009, 17:58
toàn làm về 1 nội dung quay co dâu nhìn chán quá
Thỉnh thoảng cũng phải chịu khó lật tý bác Pờ Dờ_sss ạ, không có nó lại cứ hay bị dích trang mới khổ em chứ!

phonghai_tq
26-12-2009, 21:07
hehe....bái phục bái phục. . . bác giỏi quá nhỉ...