PDA

View Full Version : Virus MyDoom ???

Hell Fire
01-02-2004, 22:59
Cho mình hỏi, tại sao trong mail Yahoo mình cứ nhận được thông báo bị gởi trả thư vì thư của mình có virus, nhưng mình đâu có gởi thư đó đâu, đã coi trong fần Sent Items cũng ko có, mà mình xài nhìu mail Yahoo, nếu computer của mình có virus thì tại sao chỉ 1 mail bị thôi ??? Thanx.

yuna_admirer
05-02-2004, 16:38
Khi hộp mail của Fire bị nhiểm Mydoom thì tự động nó sẽ gởi email đi đến các địa chỉ nằm trong Address book.

Lúc bị nhiểm thì Mydoom đã gởi mail đi rồi, sau đó 1 hay 2 ngày mới phát hiện, Yahoo mới update Antivirus, khi đó tự động Virus Gateway sẽ filter những email gởi đi từ account YAHOO có nội dung chứ Virus và sẽ gởi một nortification đến cho bạn.

Hell Fire
05-02-2004, 22:11
Nhưng mà notify nói toàn là mail lạ hoắc ko hà, với lại trong SentItem cũng có thấy gì đâu ??? Còn những mail khác sao ko thấy hiện tượng trên, virus này là nhiễm vào computer mà fải ko?

yuna_admirer
05-02-2004, 22:13
Sent Item là những mail được gởi từ máy của Hell, ko phải từ Server. Vấn đề là cái host chứa mail server của hell bị virus ;)

Hell Fire
05-02-2004, 22:31
Vậy là ko fải do computer của mình bị virus à? If vậy thì cũng may wé, nhưng mà vậy thì Yahoo cũng dzởm wá nhỉ :D :D :D

Yến Trang
05-02-2004, 23:12
Chà nói đến mới nhớ website của mình nhận được 60 lá thư như vậy trong vòng 1 phút. Chỉ trong 3 ngày nó đã ngốn hết 50MB host

janny
14-02-2004, 14:25
oh các bạn nên kiểm tra lại vấn đề này các bạn đang bị lừa đấy, để mình nói cho các bạn rõ mydoom có ngoài khả năng là một virus thì người viết ra virus này cũng có kàm một spam engine để gởi đến các mail của các webmail và giả như là thông báo rằng máy bạn hay mail của bạn có virus thường các lá mail đó có dạng alert hay dạng mail trả về ( giống như mail thường được trả về khi bạn gởi sai địa chỉ) và nhiều khi nó cho bạn một file để diệt nó là dạng file zip, scr, bat, cmd ... nhưng nếu bạn chạy nó sẽ trở thành dạng exe nhưng nói chung các file này cũng thường được các webmail cảnh giác là file nguy hiểm
Chỉ cần một chút kiến thức bạn đã có thể an toàn khi lướt net hihi