PDA

View Full Version : Sony Vaio chớp dưới thanh taskbar

hoangthanh115
05-11-2009, 21:04
Chào Pà con !
Tui có 1 vaio mấy ngày nay tự nhiên thấy có 1 lằn sáng ngay dưới taskbar , cứ khoảng 3'' chớp 1 cái , không biết là bịnh gì ? có ai biết xin chỉ dùm , Đa Tạ .

thephgtv
18-03-2010, 15:48
tui cung vay?co ai hepl voi

dhbd
18-03-2010, 16:01
Chào Pà con !
Tui có 1 vaio mấy ngày nay tự nhiên thấy có 1 lằn sáng ngay dưới taskbar , cứ khoảng 3'' chớp 1 cái , không biết là bịnh gì ? có ai biết xin chỉ dùm , Đa Tạ .

Đầu tiên kiểm tra driver của card màn hình xem đã cài chưa? . Có thể màn hình bị lỗi rồi, đến nơi bán để xem xét và bảo hành cho nha.

rootkit
19-03-2010, 10:04
màn hình có vấn đề rồi ,sure luôn ,thằng em tui cũng có cái lap mới mua(ko phải vaio) cũng bị tương tự nhưng nặng hơn là có vệt sáng theo kiểu dao động sóng dưới thanh taskbar ,tốt nhất ra chỗ bảo hành cho nó fix

bebe84
19-03-2010, 10:45
ko biết máy sony nào vậy hả bạn có phải dòng SR ko.Mình thấy dòng SR hay bị màng hình lắm.Chịu khó bạn đi bảo hành nếu còn hạn :D

cuongbn
19-03-2010, 11:00
100% là nóng màn hình, dù lap của bạn là dòng nào đi chăng nữa đều có thể xảy ra trường hợp này. Tất nhiên là bạn phải thay màn hình, nếu còn hạn bảo hành thì rất may, nếu ko thì :D
lap của mình trước cũng bị thế rồi, thanh taskbar bị chớp, kiểu như cả màn hình giật lên trên rồi lại xuống dưới, cầm ra FPT bảo hành, mới nói thôi, nhân viên đã bảo là nóng màn hình, thế là đc thay cái mới luôn.