PDA

View Full Version : cho hỏi về bàn phím

gago
01-02-2004, 10:55
chào bà con. Hôm tết về nhà tui có tháo cái bàn phím ra để lau chùi, tiện thể tui tháo sạch bách trong đó luôn ( thao cả cái mạch gì trong đó đó ) rùi găn lại nhuung mà ............ nó ko hư mà đánh vào phím náo cũng ko đuợc ( tức là bàn phím vẫn bình thường , máy vẫn nhận dang lúc khởi động đèn vẫn cháy mà đánh ko ăn ) mình thử hết cách ma nó vãn vậy.
Vậy ai bít làm cách nào sửa nó ko? ah hay là lúc gắn lại mình ráp lộn cái mạch ? hay minh làm hư cái bảng gì giống như 2 miếng nhựa ép lại?
Cảm ơn trước

hoduyhien
01-02-2004, 11:39
cha`, tội nghiệp quá, tết chưa thấy gì mà đã thấy mất một cái bàn phím rồi đúng không? mình lúc trước cũng táy máy, nhưng sửa lại sài rất tốt, bạn nên xem lại các miếng đệm giữa phím và mạch, xem xem mình có để đúng vị trí hay không? Như vậy bạn có thể sửa lại bàn phím rồi đó, còn nếu không được thì bạn nên mua một cái mới cho năm mới thì tốt hơn. Chúc bạn vui!

gago
04-02-2004, 09:24
chào bạn
mình chưa hề đụng gì đến mấy cái mạch hết . chắc là chỗ tiếp xúc chưa ăn quá. Tại vì nó ko nhận phím nào hết mà. Để mình về coi lại . Cảm ơn bạn nha
Ah mà có khi nào nó hư cái bảng mạch đó luôn rồi ko ? nếu vậy có thay ko hay phải mua luôn cái khác ?

Lord_of_monsters
04-02-2004, 12:50
tại sao không bỏ tiền mua cái mới dùng trước nhỉ 60.000 sau đó mổ sẽ cái mới ra xem nó như thế nào ghép con cũ như thế... thật ra bàn phím khó chết ném, bạn nghịch tý là sống thôi, nghịch tiếp không phải hỏi hỏng mua cái mới

HVA
04-02-2004, 21:53
ĐƯNG TIẾC TIỀN, THỜI GIAN MÀ BẠN NGỒI XẾP LẠI CÁI BÀN PHIẾM ĐÓ BẠN CÓ THỂ KIẾM ĐƯỢC NHIỀU TIỀN HƠN ĐÓ, NHƯNG THEO TUI THI F BẠN BỊ ĐỨT MẠCH TRÊN PHIẾM pPLÁTIC RỒI ĐÓ