PDA

View Full Version : Vấn đề đặt mầu cho các thread trong diễn đàn

tiger2003
31-01-2004, 19:38
Kính gửi ban Admin của Diễn Đàn

Tôi có 1 vấn đề nhỏ thế này mong ban Admin để ý giùm. Tôi không hiểu là máy tính của tôi bị lỗi hay sao, mà khi vào thì tôi thấy tất cả các tiêu đề đều có 1 mầu giống nhau, chỉ có riêng phần chú ý thì có font đậm hơn 1 chút. Nếu là do máy của tôi bị lỗi thì cho tôi xin lỗi. Và nếu không phiền gi xin hưỡng dẫn giùm nha.

Còn nếu đúng như ban Admin đã đạt thì tôi có ý kiến thế này. Bình thường khi vào 1 link nào đó IE sẽ tự động thay đổi mầu để biết là link nào đã được xem, như vậy tiện cho việc theo dõi. Nay tôi vào diễn đàn mà chẳng thể nào biết thread nào đã đọc rồi và chưa đọc.

Tôi có ý kiến nhỏ vậy, mong ban Admin chú ý xem xét.

Xin chân thành cảm ơn, và chúc cho diễn đang ngày càng phát triển

vikhoa
01-02-2004, 14:04
Chào bạn,

Mỗi chủ đề đều có bài trả lời liên tục, nếu để nó đổi link thành màu tím thì bạn cứ nghĩ rằng nó được đọc rồi, bạn sẽ không vào đó xem nữa và như vậy thì bạn sẽ bị bỏ lỡ các bài trả lời sau. Thực ra, khi bạn click vào chữ "Bài mới" ở trên thanh menu (ở giữa phần Lịch và phần Tìm kiếm), chương trình của DDTH sẽ tự động đưa ra những bài viết mới mà bạn chưa đọc hoặc đọc rồi nhưng có bài trả lời mới hơn. Như vậy bạn sẽ không sợ bị nhầm lẫn nữa.

Ngoài ra, những bài viết nào in đậm là những bài mà bạn chưa đọc, đó cũng là 1 cách nhận biết chứ không phải chỉ có các bài "Chú ý" mới in đậm.

tiger2003
01-02-2004, 16:05
Vâng xin cảm ơn anh Admin đã chỉ giáo, nhưng tôi thiết nghĩ không biết là nên có quá nhiều thao tác như vậy không.

Dù sao cũng 1 lần nữa cảm ơn anh Admin. Không biết ý kiến của các bạn khác thế nào?

vikhoa
01-02-2004, 18:12
Thực chất bạn chỉ cần 1 thao tác duy nhất là click vào nút Bài mới mỗi khi bạn muốn biết có bài nào mới. Đó cũng là cách mà tôi sử dụng để duyệt hơn 1000 bài viết/ngày trên DDTH :) Bạn thử nghĩ, làm sao tôi có trí nhớ để mà nhớ được bài nào đã đọc, bài nào chưa ?