PDA

View Full Version : Mệt Mỏi Vì Virut Web Quá Mong Mọi Người Giúp

vangtrang00
03-11-2009, 10:20
Tình hình là thế này các bạn ah,mình mua 2 gói host việt nam ở 3c và 1 ở netasia là server đức.nhưng nửa tháng nay cả 3 host này đều bị nhiễm virut nghĩa là cứ up file lên là nó chèn các scrip đến trang web chứa mã độc làm đơ máy hoặc ko vào win được.2 host ở việt nam:Host A chuyên nhiễm một script chữa mã độc 1 trang web A'.Host B chuyên nhiễm Hai script chứa mã độc 2 trang web B',C'.Còn Host nước ngoài chuyên bị nhiễm mã độc trang web D'.
-Cứ up file lên là nửa ngày sau nó chèn vào các file Html,Php và Js
-Mình đã Format đi Format lại ổ cứng D,E rùi cài Win đi cài Win lại và dùng phần mềm AVG,BKAV quét code web nhưng vẫn ko được,sau 15 ngày mệt mỏi quá mình điện cho bên kỹ thuật 3c nhưng họ nói server linux không thể có virut.
-Mình down tiếp Kaspersky rùi một vài phần mềm quét Spywere để quét code nhưng cũng ko có gì.Nhưng up lên 3 host lại vẫn bị nhiễm.
Mệt quá rùi các bạn ơi cho mình một giải pháp

khuongCOMPUTER
03-11-2009, 10:33
Quét không thấy không hẳn là không có. Bỏ 3k ra tiệm net up thử coi có dính virus hay không.

vangtrang00
03-11-2009, 11:47
mình có lần cũng mang USB ra mạng up...vẫn bị

alert
03-11-2009, 12:46
mình có lần cũng mang USB ra mạng up...vẫn bị

Vấn đề nằm trong cái USB. :D

conechkon
03-11-2009, 16:57
mi`nh vẫn ăn, ngủ cùng virus! híc, mặc dù mình là " mù IT" ! mình vẫn vui!
cứ mỗi lần ăn virus là mình lại biết thêm được 1 cái mới!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

A`, cái vụ " cyber security" á, co ai biết cách diệt nó k? mình có hỏi mà k thấy ai trả lời, pùn ghê vậy á!

tuyetnong
03-11-2009, 17:57
virus một phần của cuộc sống IT,tớ mù IT cũng đang tìm thầy dạy cách sống chung với lũ...virus có gì đâu mà mệt mỏi.format usb cái xem sao

h2n
03-11-2009, 18:25
Cái này tui cũng bị bữa giờ,cũng quét cũng xóa làm tùm lum,cũng cònig lại mà cứ nay úp mai nó chèn lại,ngán ngẩm thiệt

appvz.com
03-11-2009, 18:47
Về cách giải quyết bị chèn mã độc mình có 2 giải pháp:

1. Nguyên nhân xuất phát từ chương trình FTP bị gắn sẵn mã độc do dùng c-r-a-c-k (chẳng hạn như CuteFTP...), bạn có thể khắc phục bằng cách chuyển qua một sản phẩm FTP mã nguồn mở như File-zilla.

2. Nguyên nhân từ bản thân máy tính nhiễm virus: bạn có thể tạo 1 virtual PC dùng linux, chẳng hạn như VirtualBox và cài một phiên bản Linux vô máy (VD là Ubuntu), Linux sẽ ko thể nhiễm virus dc do vậy bạn có thể dùng G-ftp hoặc Filezilla để upload trên cái PC đó.

vangtrang00
03-11-2009, 19:52
nguyên nhân 1 chưa chắc mình đã bị vì có host free 110mb.com cũng dùng FTP đó up lên nhưng ko việc gì.Còn nguyên nhân 2 đang NGÂM cứu cách làm vì chưa làm nên ko hiểu lắm

boygiandi
03-11-2009, 22:01
Lạ nhỉ.. như bạn thì đúng là mệt thật..
Chỉ mỗi file trên host bị hay cả trên máy tính bạn cũng bị..
Bạn đọc file trên host xem có bị chèn ko hay là khi người dùng (trình duyệt) tải về mới bị chèn vào

vangtrang00
03-11-2009, 23:03
file trên máy ko hề bị chèn script và conde đã quét bằng AVG,Kaspersky,BKav đều ko có virut,khi up file lên host thì không bị khoảng 6,7 tiếng nó mới bị chèn vào tất cả file Html,Php,Js.Còn máy tính thì format 2 lần ổ D,E,cài win,cài hết AVG chán lại Kapersky.Mình không hiểu virut từ đâu ra.
không lẽ server Linux không bị virut ah?

h2n
10-11-2009, 01:07
Sao linux không bị virut?bữa giờ cái mình đang bị muốn điên vì nó.Phải chuyển server khác thôi.

thuyduongnsx
10-11-2009, 01:43
hic, mình cũng gặp tình trạng này cả host godaddy và các host ở VN
Host godaddy thì chẳng hiểu họ giải quyết cách nào, chặn triệt để, ko thấy bị chèn vào nữa, mấy tháng nay rồi
Còn mấy host VN thì vẫn chưa giải quyết được

Công nhận là mệt mỏi, up lên hoài muốn crazy luôn
Search trên mạng mà chưa thấy giải pháp gì
Việc set permission hình như cũng chẳng ăn thua, thấy nhiều người set mãi vẫn vậy mà thôi

tuonglambeckham
10-11-2009, 17:08
cái dụ này khó thật đó chứ

lybon
12-11-2009, 09:00
Bạn thử xóa hết phân vùng tạo lại xem