PDA

View Full Version : hinh anh bi mờ

bao100
30-10-2009, 19:52
tui co mấy tấm hình ,và đã làm ra 1 file video ....file vídeo tui coi rat ro ...
nhung ko hiu sao khi tui burn ra dia thi cai dia dua tren tv coi lai mờ và bể hình ....mấy anh có cách nào giúp tui ko ...tui burn bang nero... mà trong khi cái file tui coi tren may tinh thi rất rõ...
ai bít chỉ dum cái làm sao burn ra dia ma ko mờ ....cám ơn nhìu

Co Loa
30-10-2009, 20:36
Lần sau hãy gõ tiếng Việt, nếu không sẽ bị nhắc nhở.

1, dùng trình nào để tạo video?
2, file video xuất ra thuộc format và khung hình nào?
3, tạo đĩa gì data, VCD, DVD?
4, coi cái đĩa đó trên PC ra sao?

bao100
30-10-2009, 21:12
sorry lần đầu pót nên ko bít ....mình dùng phần mềm ulead studio tạo ra file video .mpg khung hình pal 720 x 576 .....
tạo ra DVD coi trên tv thì hình ảnh bị bể ..còn trên pc thì rõ
mong các anh giúp đỡ

phankhanh
30-10-2009, 21:42
tui co mấy tấm hình ,và đã làm ra 1 file video ....file vídeo tui coi rat ro ...
nhung ko hiu sao khi tui burn ra dia thi cai dia dua tren tv coi lai mờ và bể hình ....mấy anh có cách nào giúp tui ko ...tui burn bang nero... mà trong khi cái file tui coi tren may tinh thi rất rõ...
ai bít chỉ dum cái làm sao burn ra dia ma ko mờ ....cám ơn nhìu

Bác thử tham khảo đây xem
http://www.ddth.com/showthread.php?t=189536&page=3

beon23
30-10-2009, 22:27
bạn đưa qua tv thi mờ vậy đổi lại trên pc thì như thế nào? mình nghỉ thứ nhất không phải do nero vì mình cũng xài máy quay đuôi .mpg nhưng nếu ghi ra đĩa rồi mà bỏ lại vào pc coi bị mờ thì chỉ do đầu ghi thôi. bạn xài phần mềm gì để xử lý ảnh rồi nối thành video mình nghỉ, ảnh thì có (proshow gold )được đó

khungtanthoi
31-10-2009, 10:35
Lần sau hãy gõ tiếng Việt, nếu không sẽ bị nhắc nhở.

1, dùng trình nào để tạo video?
2, file video xuất ra thuộc format và khung hình nào?
3, tạo đĩa gì data, VCD, DVD?
4, coi cái đĩa đó trên PC ra sao?

Vui lòng trả lời những phần còn thiếu.... mà bác CL đã liệt kê.

tulipkinglxag
25-12-2009, 13:38
dễ thôi nối ảnh thành phim quá dễ cho tớ hỏi 1 vài câu nhé
ảnh của cậu tự sướng hay sao (tự chụp)nếu đã qua PS xử lý thì càng dễ cậu định làm 1 seri ảnh mà bằng phim đúng hok
bước 1: vào photoshop chỉnh ảnh muốn mash sao đó mash đúng nguyện vọng rồi bắt đầu làm phim
bước 2: bê toàn bộ seri ảnh đó vào premier mà biên tập rất dễ cậu còn có thể cho nhạc vào tùy thích...

phonghai_tq
26-12-2009, 20:41
hj hj...cái này là.... xuất ra 720 x 575 hoặc 720 x 480 ... rồi ghi ra VCD thì mờ là dúng rùi.....

3 Cao
26-12-2009, 21:57
chủ yếu là size gốc là bao nhiêu, khi vào edit phải chỉnh size thì mới hog bị mất nét và blur,
ngoài ra còn có soft gì đó ( xin lỗi mình quên rùi để nhớ mình sẽ up) hổ trợ file ko bị mất nét mà còn giữ nguyên chất lượng.
chúc vui