PDA

View Full Version : nơi bạn làm việc

vgnfw490
30-10-2009, 18:04
đang ở chỗ làm,ngồi k chẳng làm gì lấy đt chụp chơi rồi đưa lên luôn,hình hơi mờ các bác thông cảm. các bác cũng giới thiệu nơi các bác làm việc cho vui

trông cũng lộn xộn quá

bác nào thử nói xem công việc của e là gì

thaychuastudio
30-10-2009, 21:05
Phòng này bói được một đứa con gái chắc mờ mắt!!!!

(dòm đôi giầy để lăn lóc thì biết !!!)

huongct
30-10-2009, 21:09
Lúc đầu tôi nghĩ bạn bên hàng không, sau đó nhìn kỹ lại thì đoán không phải. Có lẽ bên khí tượng thủy văn chăng ?

alert
30-10-2009, 21:15
Chắc đang trên mặt trăng. :D

Shellingfox
30-10-2009, 23:33
Ở trạm quan trắc nào đó :)

dhbd
30-10-2009, 23:40
Một trạm khí tượng thủy văn thì phải..... Mấy con lap của bác nhìn đẹp nhỉ!! :D

onggia9999
31-10-2009, 08:48
Mình đoán bạn làm ở bên ngành hàng không, bộ phận cụ thể thỉ không biết, có lẽ là điều phối cái gì đó. :)

vgnfw490
31-10-2009, 17:44
Một trạm khí tượng thủy văn thì phải..... Mấy con lap của bác nhìn đẹp nhỉ!! :D

mỗi ng mỗi kiểu mà.nếu ai từng thấy qua thì chắc sẽ biết cv này ngay

hodanh
31-10-2009, 18:10
bác làm bên kiểm soát không lưu, ngoài cửa sổ thấy đường băng. đoán vậy thôi. hi hihi

kiettt
31-10-2009, 19:18
bác làm bên kiểm soát không lưu, ngoài cửa sổ thấy đường băng. đoán vậy thôi. hi hihi

Mình nghĩ giống bạn này, cụ thể hơn thì chắc bạn làm ở đài gần, hướng dẫn máy bay taxi, vì cửa sổ nhìn ra đường băng, và các laptop có vẻ đang dùng vào việc riêng.

traicocxanh
31-10-2009, 20:50
Chèn đéc, thấy tấm hình chụp có khung cửa sổ chứa cả vòm trời làm em khoái ghê, nhưng chả biết đó là đường băng nếu ko đọc mấy cái post ở dưới :)

huongct
31-10-2009, 21:31
Lúc đầu tui nghĩ là bên hàng không, nhưng nhìn "đồ chơi" thì thấy không giống đại gia hàng không tí nào.

vgnfw490
01-11-2009, 07:59
kì cục là nhiều người vẫn nghĩ hàng không là "đại gia",nó cũng bình thường như mọi ngành nghề khác thôi,thậm chí là thua kém,chẳng hạn dầu khí

dinhlocphp
01-11-2009, 17:41
Phân tích thêm chút xem sao :

1. Cả ba ảnh cho thấy : Căn phòng có nhiều cửa kính và có độ cong : Đây là nơi phải quan sát được không gian bên ngoài - Có thể là đài kiểm soát không lưu của bên hàng không, Phòng điều độ của gian điều khiển nhà máy điện, Phòng điều hành của một đơn vị sản xuất, hoặc phòng điều hành của một bộ phận giàn khoan dầu khí

2. Ảnh một thấy thiết bị cũng bình thường - Ảnh hai thấy rất nhiều máy bộ đàm và điện thoại, ảnh ba thấy nhiều ...laptop quá :D : Phương án vận hành một nhà máy sản xuất đơn giản bị loại bỏ : Còn lại phương án phòng kiểm soát không lưu, phòng điều độ nhà máy điện, phòng điều độ giàn khoan

3. Cả ba ảnh cho thấy có giàn đèn khá nhiều ở gần xung quanh phòng; góc trái ảnh ba cho thấy có sàn nhà sát dưới chân phòng điều khiển -> Phương án đài kiểm soát không lưu bị loại

4. Cấu trúc của phòng điều độ nhà máy điện thường bàn điều khiển trung tâm nằm ở giữa phòng chứ không nằm ở sát vách tường -> Phương án phòng điều độ nhà máy điện bị loại

Tóm lại đây là phòng điều khiển hoặc giàn khoan - hoặc một nhà máy chế biến sản phẩm dầu như bác chủ thớt đã nói

kiettt
01-11-2009, 20:37

3. Cả ba ảnh cho thấy có giàn đèn khá nhiều ở gần xung quanh phòng; góc trái ảnh ba cho thấy có sàn nhà sát dưới chân phòng điều khiển -> Phương án đài kiểm soát không lưu bị loại

Lý luận này không logic lắm, vì nếu để ý sẽ thấy các đốm trắng lớn trên cửa sổ là đèn trong phòng hắt bóng lên (để ý thêm bóng của mặt bàn xuống phần chân bàn), những chấm trắng nhỏ mới là đèn ở ngoài, các chấm này cách đều nhau ủng hộ cho giả thuyết tháp không lưu.

Ánh đèn vàng ở góc trái ảnh 3 không đủ dữ kiện để cho rằng phòng điều khiển này sát với mặt đất. Hơn nữa, với mấy cái ống nhòm đặt ngay đó thì chả ai dùng trong căn phòng sát đất cả mà phải ở một độ cao nào đó.

Mấy đôi giày đặt trong phòng là giày công sở bình thường, không ủng hộ giả thiết giàn khoan (phải dùng giày đế cao su chống trượt).

Mà việc gì phải Conan trong đây nhỉ ? Sao ta không qua bên phần hiến kế tìm giải pháp giải quyết nạn kẹt xe nhỉ, mới có mình chú Khôi đưa ra ý kiến thôi, mà chả ai chịu phản biện hết. :lick:

HoaiNguyen441003
01-11-2009, 21:27
kì cục là nhiều người vẫn nghĩ hàng không là "đại gia",nó cũng bình thường như mọi ngành nghề khác thôi,thậm chí là thua kém,chẳng hạn dầu khí

Thôi, bác này cứ luôn đi- chính xác 100% là kiểm soát không lưu rồi!

AnhTuanKB
01-11-2009, 22:00
Mình nghĩ là kiễm sáot không lưu, mình từng thất mấy trạm không lưu và vô trong đó thấy giống giống.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nhất là tường mà hình lục giác thì chắc kèo luôn.

bihoctinhoc
01-11-2009, 22:38
theo tui ông nì đang ở trên Cảng :D

nino
02-11-2009, 07:19

1. Cả ba ảnh cho thấy : Căn phòng có nhiều cửa kính và có độ cong : Đây là nơi phải quan sát được không gian bên ngoài - Có thể là đài kiểm soát không lưu của bên hàng không, Phòng điều độ của gian điều khiển nhà máy điện, Phòng điều hành của một đơn vị sản xuất, hoặc phòng điều hành của một bộ phận giàn khoan dầu khí

2. Ảnh một thấy thiết bị cũng bình thường - Ảnh hai thấy rất nhiều máy bộ đàm và điện thoại, ảnh ba thấy nhiều ...laptop quá :D : Phương án vận hành một nhà máy sản xuất đơn giản bị loại bỏ : Còn lại phương án phòng kiểm soát không lưu, phòng điều độ nhà máy điện, phòng điều độ giàn khoan

4. Cấu trúc của phòng điều độ nhà máy điện thường bàn điều khiển trung tâm nằm ở giữa phòng chứ không nằm ở sát vách tường -> Phương án phòng điều độ nhà máy điện bị loại

Tóm lại đây là phòng điều khiển hoặc giàn khoan - hoặc một nhà máy chế biến sản phẩm dầu như bác chủ thớt đã nói

Bác dính lọ phân tích hay lắm, theo em bác chủ thớt mần bên bộ phận bảo vệ :w00t:

vgnfw490
03-11-2009, 13:08
Mình nghĩ là kiễm sáot không lưu, mình từng thất mấy trạm không lưu và vô trong đó thấy giống giống.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nhất là tường mà hình lục giác thì chắc kèo luôn.

cái này k chính xác à nhe.m cũng thích HK nên có biết 1chut,cũng đi nhiều nơi nên thấy k đúng,kiểu đài đa giác-chính xác là 5-là kiểu cổ điển của Mỹ,những sân bay như tân sơn,phan rang,cam ranh(cũ)..xây theo kiểu này. ở liên khương,nha trang,cà mau thì k tách rời mà chỉ là một căn phòng hình chữ nhật nằm ngay trên nhà ga. còn ngoài các dàn khoan dầu thì chỉ có trực thăng nên đài ks cũng k cụ thể. trong phim Conair thì đkskl có dạng dồng hồ cát,ngoài ra thì nhiều dạng lắm