PDA

View Full Version : con người động vật tiến hóa cao nhất và ...

unlucky555
29-01-2004, 10:32
Theo thuyết tiến hóa con Người là một lọai động vật tiến hóa cao nhất, ok không ai phủ định được điều đó, phải nói con người gần như hòan hảo một cách tuyệt vời nhưng :rolleyes: có một số vấn đề mà kể ra cũng rất để chúng ta tám một chút.
Đầu tiên chúng tá nói về ăn uống nhé: Mỗi lài vật đều co một số thực phẩm nhất định, lòai thì chỉ ăn thực vật, lòan chỉ ăn thịt một số con. Nhưng con người chúng ta :D bạn thấy ko thực vật động vật mọi lòai con người ta đều sơi tất tần tật, gần như mọi lòai chúng ta đều ăn tất đúng không nè
tiếp đến ăn thì đến ở, cq1i này thì thôi miễn bình lọan cái này con người khôn quá
vấn đề bắt đầu con người luôn luôn tự đưa mình vào những cuộc chiến tranh đẫm máu, rất nhiều lý do mà đôi khi có nhiều cuộc chiến tranh hết sức vô nghĩa cái này thì phải xét lại, ở động vật nó chỉ chiến đấu khi ơội ích trực tiếp hay bị tất công để tự vệ, nhưng con người thì:d bạn ra đường xem bao nhiêu người chỏang nhau vì lý do hết sứ ko đâu vào với đấu, khả năng tư duy ở đâu thế nhỉ
tiếp đến chuyện yêu đương con ngừơi là chúa thay đổi ( cái này unlucky tôihỏng biết là hay dở thế nào:d) hì hì xin lỗi nha mai post tiếp bây giờ bận rồi:d

quỷ kiếm
03-02-2004, 09:05
Hì theo ý kiến của tui ko có cuộc chiến trang nào là vô nghĩa hết!!! Con người sống trên đời này cần có danh và lợi! Khi đã có lợi thì người ta sẽ cố tạo ra cái danh cho mình, ngược lại khi có Danh, con người sẽ dùng cái danh đó để tạo ra lợi. Một khi không có hai thứ đó thì sẽ cố mà tạo cho được một trong hai thứ đó.
Vì thế Tất cả các cuộc chiến tranh đều nhằm một trong hai muc đích đó.