PDA

View Full Version : Game chien thuat sap hoan tat can giup do

hoshivina
28-01-2004, 09:49
Mình đang thực hiện một game chiến thuật khá hay, nhưng gặp một số khó khăn về đồ họa, các bạn có thể giúp mình một số modelling của 3Ds max về đề tài chiến tranh hiện đại không? mình cần một số modelling về xe tank, pháo, lô cốt, máy bay,tàu chiến, tàu ngầm, bộ binh, xe vận tải mô hình căn cứ , cầu cống , cây cối, súng ống các loại thu nhỏ... mỗi loại khỏang 3 kiểu khác nhau. mình cần chuyển đồ họa game của mình qua 3D, mong các bạn giúp đỡ, khi hoàn thành mình sẽ gửi cho mỗi bạn một cd, các bạn có thể gửi qua mail : oru263@yahoo.com, mong giúp đỡ gấp gấp...thank

Global
28-01-2004, 17:03
Mấy cái đó thì hình như tui nhớ là hình như tui có chút xíu .
Cây cối , thiên nhiên thì xài Bryce rồi export qua 3DMax thôi .
Mà bạn nên nói rõ lượng đa giác cần thiết chớ.

Mà cho tò mò cái : bạn có thể nói thêm về games của mình được không ?

ke_tui_nha
28-01-2004, 17:14
http://www.3dcafe.com/asp/freestuff.asp
http://www.planetquake.com/polycount/

hoshivina
30-01-2004, 14:20
Cám ơn bạn đã cho mình 2 link khá hay, thực ra mình mới bắt đầu học 3Ds nên không rành về các phần mềm 3D, game này mình đã xây dựng trên nền 2D nhưng không đẹp lắm nên mình muốn chuyển sang 3D, việc này quá phức tạp nên hiện thời mình không có nhiều thời gian chỉ muốn chụp lại các mô hình 3D này chuyển thành 2D đưa vào game trước (giống game Hero4, game 2D trên nền 3D), mục đích sẽ làm game trông mịn hơn vì số sprite cho mỗi cử động sẽ nhiều hơn. Vì là game chiến thuật chơi theo lượt mình không chú trọng đồ họa nhiều, nếu có bạn nào từng chơi trò Battle 2202(không nhớ rõ vì chơi lâu lắm rồi), hồi đó mình mới mua máy người ta tặng kèm một đĩa game, trong đó có 3 game demo, trong đó có game này mình rất mê nhưng bản demo chỉ có một vòng chơi, bây giờ kiếm hổng thấy nữa. Mình muốn làm game theo game này, rất mong các bạn giúp đỡ.

CrazyBabe
31-01-2004, 00:38
Hi, bạn mò sang www.3dvn.com chơi hén...
Ở đó bạn có thể tìm được người modeling cho game của bạn luôn...
Sẽ ít phụ thuộc các resource có sẵn hơn...
Thân...

tuanbigboss
15-02-2004, 12:56
Xin hỏi vạn viết = ngôn ngữ gì?? Visual Basic , delphi, ASM,....

Memphisto
15-02-2004, 13:11
Mong rang HoShivina se viet duoc Game m\nay`
Ma` nay Hoshiviva se~ share Free cho anh em chu?
xin xem bai nay cua tui:

hoshivina
16-02-2004, 21:35
Game này mình thực hiện khi bắt đầu học VB nhưng bây giờ thì VB bị hạn chế qua nên đang chuyển qua C++, Mình mới ra trường đang tìm việc làm, có lẽ sắp tới sẽ rất bận nhưng sẽ cố gắng hoàn thành sớm gửi cho các bạn tham khảo và cho ý kiến. Rất mong sự hỗ trợ của các bạn. Có bạn nào ở HCM có CD về model 3Dsmax mình đang cần rất nhiều model cho game và học 3Dsmax, bạn nào có bán cho mình với, rẻ rẻ một chút. Thân.