PDA

View Full Version : Em hỏi chút thôi!!!!

kienthuyhppro123
26-10-2009, 05:38
Em ko phải dân CNTT,hiện tại em có ý định mua Laptop.
Thấy mấy ông anh xui mua Chip dual
Lên mạng thấy cái thì Dual Core,cái thì Core 2 Dual,cái thì lại Atom......
Mong các pác chỉ giáo giúp là mua loại nào thì ổn.Loại nào dùng pro hơn.
Thanks sirs

supga
26-10-2009, 08:33
core 2 duo là thế hệ sau của dual core nên tốt hơn và cũng đắt hơn, tùy vào khả năng của bạn thôi

dungsg
26-10-2009, 10:06
Bạn nên hỏi dùng hãng nào tốt hơn nữa. Không kém phần quan trọng đối máy tính laptop là hãng sản xuất. Nhiều hãng quảng cáo dữ lắm nhưng xài 2 năm mới thấy bệnh

anhtai116
26-10-2009, 16:07
Atom chủ yếu là tiêu thụ điện năng thấp nhưng mà khả năng thực thi của nó rất yếu nên chỉ dành cho netbook với PDA
tham khảo core 2 duo và dual core:
http://www.free4vn.org/f199/t17368/

kienthuyhppro123
26-10-2009, 19:54
Nếu em muốn mua 1 Laptop ma có thể chạy Game như điên (Em chơi Võ Lâm Truyền Kỳ I) :) thì các pác khuyên em nên mua dòng nào,cấu hình thế nào.
Nếu em chơi Game như thế thì tốc độ Game ngoài tốc độ mạng còn bị chi phối bởi cái gì nữa.
Nếu có thể các pác chỉ cho em cách đọc cấu hình máy tính,và cần lưu ý chỗ nào,tốc độ máy thể hiện ở đâu,:H
Thanks sirs

bkpcltd
27-10-2009, 00:29
vậy bạn mua laptop của hãng nào đó và bảo họ cài windows 7
win7 kiểm tra được điểm về máy của bạn!
vì có nhiều dòng máy và hãng XS khác nhau nên khó nói lắm
chúc bạn tìm được cho mình máy tốt- bền- rẻ !

Đen Trắng
27-10-2009, 10:15
sao post thớt mới ko đựoc nhỉ :(

kienthuyhppro123
27-10-2009, 11:31
vậy bạn mua laptop của hãng nào đó và bảo họ cài windows 7
win7 kiểm tra được điểm về máy của bạn!
vì có nhiều dòng máy và hãng XS khác nhau nên khó nói lắm
chúc bạn tìm được cho mình máy tốt- bền- rẻ !

:( thế mua về dùng dc ít lâu mới biết nó kém thì kêu ai :(
các pác có kn chỉ em chút,chứ mua về mà sửa đi sửa lại cũng quá tội

anhtai116
27-10-2009, 19:40
nếu muốn chơi game mà giá cả phải chăng thì nên chọn máy nào cỡ core2Duo P8600(2x2.4GHZ,3MB,1033) trở lên nếu được DDR3 và VGA rời càng tốt.Dòng ideapad Y series của LENOVO hoặc ASUS dòng K cũng good lắm được cái giá rẻ so với cấu hình ngoại hình cũng OK nhưng chỉ có nhược điểm là pin hơi yếu muốn chơi game thì phải mua thêm Pin nhưng mình nghĩ là chơi game thì dùng điện là tốt nhất(Pin của mình chỉ để đề phòng đang chơi đột ngột cúp điện)
với lại bạn chơi game thì bản thân bạn cũng xác định được cấu hình ưng ý cho mình rồi còn cần j mà phài hỏi nữa.hiii......

kienthuyhppro123
29-10-2009, 00:01
nếu muốn chơi game mà giá cả phải chăng thì nên chọn máy nào cỡ core2Duo P8600(2x2.4GHZ,3MB,1033) trở lên nếu được DDR3 và VGA rời càng tốt.Dòng ideapad Y series của LENOVO hoặc ASUS dòng K cũng good lắm được cái giá rẻ so với cấu hình ngoại hình cũng OK nhưng chỉ có nhược điểm là pin hơi yếu muốn chơi game thì phải mua thêm Pin nhưng mình nghĩ là chơi game thì dùng điện là tốt nhất(Pin của mình chỉ để đề phòng đang chơi đột ngột cúp điện)
với lại bạn chơi game thì bản thân bạn cũng xác định được cấu hình ưng ý cho mình rồi còn cần j mà phài hỏi nữa.hiii......
hi
hỏi vẫn chắc hơn chứ
dù sao cũng thanks pác

whitehorse8250
30-10-2009, 22:50
nen mua dong core 2 dou la manh nhất. co tien thi mua sony, hok thi mua dell xai rất bền và cũng mạnh lắm. minh dang xai cai hp probook 4410s

kienthuyhppro123
30-10-2009, 23:07
nen mua dong core 2 dou la manh nhất. co tien thi mua sony, hok thi mua dell xai rất bền và cũng mạnh lắm. minh dang xai cai hp probook 4410s

ò
mình cũng đang tham khảo ý kiến các pác
cũng chưa dám quyết định vội
đâu mất tiền tham khảo đâu nhỉ
:D
mình thấy mấy con Asus tầm 13-14tr khủng phết
đang kết:):)
À quên hỏi chút nữa
khi mình nhìn vào cấu hình máy thì làm sao để biết thế nào là máy có card rời vậy

Hoangk49uct
31-10-2009, 00:07
Card rời là card k ghi onboard.thường card liền là của Intel,nếu mua chip intel mà card màn hình không phải của intel thì thường là card rời.mua laptop giờ tránh xa Hp,lỗi màn hình tùm lum,bảo hành lâu vô đối.

kienthuyhppro123
31-10-2009, 18:16
Card rời là card k ghi onboard.thường card liền là của Intel,nếu mua chip intel mà card màn hình không phải của intel thì thường là card rời.mua laptop giờ tránh xa Hp,lỗi màn hình tùm lum,bảo hành lâu vô đối.

pác nói rõ em chút đi,em chẳng hiểu gì cả.
Nếu ko onboard thì out ah:(

anhtai116
31-10-2009, 19:40
thường thì card tích hợp được ghi là: Integrated Card hay onboard. Hay đơn giản hơn là nó thường ghi share with....MB RAM
còn lại là card rời.

bạn tham khảo ở link này để hiểu rõ hơn:http://www.namthanh.com.vn/forum/showthread.php?t=37022

kienthuyhppro123
31-10-2009, 21:07
thường thì card tích hợp được ghi là: Integrated Card hay onboard. Hay đơn giản hơn là nó thường ghi share with....MB RAM
còn lại là card rời.

bạn tham khảo ở link này để hiểu rõ hơn:http://www.namthanh.com.vn/forum/showthread.php?t=37022

em vẫn chẳng hiểu gì cả
đọc mấy thông số Laptop có thấy cái nào như pa nói đâu
nếu có thể pác cho em một con máy với mục đích chơi Game & học
làm việc và học ko cần nhiều ứng dụng cao câp
chủ yếu là chơi Game
em thấy mấy con Asus ngon mà chẳng biết thế nào nữa:(
Em chơi Game Võ Lâm cũng nhẹ mà
Em cần máy có Chip Core 2 Dualx2.0 trở lên,Ram>1 G,có card rời:)
Pác cho em đời máy của con này đi
Thanks

bangtoanbkhn
05-11-2009, 00:20
Xin giới thiệu với anh em một bài viết rất hay về cách sử dụng laptop.
Bài viết ở quản trị mạng. Cực kỳ hữu ích
http://www.quantrimang.com.vn/phancung/laptop/kien-thuc-su-dung/49848_Su_dung_may_tinh_xach_tay_sao_cho_tot_nhat.a spx

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

À mà quên. Có một địa chỉ mua máy tính xách tay rất rẻ. Anh em qua đó mà mua
Hà Việt Computer
202 - Thái Hà - Đống Đa - Hà Nội
www.hvc.vn