PDA

View Full Version : wc bị lỗi rất "kì lạ" - Có ai giúp zùm em với T_T

xi muoi
24-10-2009, 13:13
Lúc máy bị hư em có đem ra tiệm thay lại mainboard và cài lại hết ( hix, máy hư nặng wó >"<). Lúc đem về thử máy thì wc vẫn chạy tốt, trc khi shutdown thì em diệt vr = AVG 9.0 đc mấy em Trojan Horse PS.GameOnline3.PID (ko hỉu vr từ đâu ra vì máy mới cài lại và em chỉ bật lên thử máy thôi mà???? ) Lần sau bật máy lên thì mọi thứ vẫn bt, chỉ có wc là bị lỗi. Khi vào yahoo thì hình hiện ko lên, vẫn gửi wc và thông báo số ng` đang xem đc, nhưng màn hình thì xanh lè thui :( :(

Còn nếu bật wc ở chương trình khác ( khi đã tắt wc ở yahoo)thì máy báo là fail vì device đang được sử dụng bởi 1 cái application khác, vậy là chương trình nào đang chạy wc??? em tắt hết rùi mà, rút wc ra cắm lại mở lên vẫn có thông báo đó :(( hixhix

Wc của em hiệu King-Master, lúc mua nói là xài ko cần drive. mới đem đi bảo hành thì ktra thấy vẫn chạy bt >"<

Mọi ng` chỉ zùm em cách sửa với! Em "gà" lắm nên mới fải miêu tả chi tiết vậy đó. Cám ơn mọi ng` nhìu lắm nha! ^_^

Ah, note thêm 1 cái là từ lúc sửa xong thì sau khi shutdown máy, mouse vẫn còn sáng đèn, fải rút ra luôn mới đc. Vậy là sao ạ?

vubaodai
24-10-2009, 19:54
Bạn thử cài lại yahoo xem,
còn cái chuột quang lúc nào chả sáng, trừ khi rút nguồn

xi muoi
24-10-2009, 22:02
mình đã cài lại yahoo rồi, và vẫn ko được. Phải làm sao nữa giờ? :(
còn trước đây lúc tắt máy thì chuột quang nhà mình cũng tắt theo mà! hok hiểu! >"<

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hixhix, hok bạn nào giúp mình nữa huh? mình rất cần xài wc mà. :((