PDA

View Full Version : Hỏi về Request mã PIN

tapga
23-10-2009, 13:04
-Google nó thông báo gửi PIN cho mình cách đây 3 tuần rồi.Hiện mình vẫn chưa nhận được mã PIN. Nút Request mã PIN nó đã "sáng" lên và cho phép request rồi.Theo các bạn có nên request luôn không?hay đợi thêm một vài tuần nữa mà PIN đầu tiên về.
-Nếu mình request mã PIN mới,trong khi mã PIN ban đầu vẫn đang trên đường về nhà mình nhận được thì có sử dụng được không?hay lại phải đợi mã PIN mới.
Xin kinh nghiệm chỉ giáo của các Bro.Xin cảm ơn!

vitdai
23-10-2009, 13:09
cu request đi, tờ cũ về lấy pin đó diền vẫn ok mà, cùng 1 số thôi ;))

tapga
23-10-2009, 13:15
Tức là request PIN chỉ có nghĩa là mình thông báo với nó chưa nhận được Thư,và nó gửi lại một cái thư mới.Vẫn cùng mã PIN đó à?Cảm ơn bạn nhé.Thường thì tầm bao lâu ở VN sẽ nhận được nhỉ?

adsenseviet
23-10-2009, 13:39
nhanh 2 đến 3 tuần lâu 2 tháng lâu nữa là không bao giờ :)

motmang
23-10-2009, 13:59
sao tớ yêu cầu nó xác nhận cho cái CMT mà chưa thấy nhỉ. request Pin 3 lần rồi có thấy Pin đâu. Chắc là bị mất Pin rồi. Hôm nọ nhờ địa chỉ thằng bạn. bi giờ chẳng có Pin. tiền thì dư thanh toán rồi. Bùn vãi

adsenseviet
23-10-2009, 14:05
Xác nhận CMT kèm theo 1 hóa đơn trùng với Info đăng kí GA nhé gửi tới adsense-support@google.com

LoveTocTien
28-10-2009, 15:10
Chào các bạn.

(Mở topic mới hoài không được nên đành post ké vào đây, sorry)

Acc GA của mình đã đủ 100$, mình đã yêu cầu mã PIN đến 3 lần mà không nhận được. Đến nay đã hết hạn cả 3 lần nhận PIN, mình đã gửi yêu cầu cho GA từ form trong acc GA của mình 2 lần, sau đó lại scan hóa đơn bưu điện, bank gửi qua mail adsense-support@google.com và adsense-vn@google.com cho GA nữa, đến nay đã 8 ngày rồi mà không thấy GA trả lời (theo GA thì họ nói trong 2 ngày họ trả lời).

Mình chỉ nhận được email tự động này:

Xin chào,

Cám ơn bạn đã liên lạc với Google AdSense. Chúng tôi hiện không có mặt trong văn phòng, và do đó chúng tôi không thể trả lời bất kỳ email nào trong thời gian này. Tuy nhiên, chúng tôi vẫn muốn giúp bạn giải quyết vấn đề của bạn. Đối với hầu hết các vấn đề, bạn có thể tìm các câu trả lời nhanh chóng và chi tiết trong một trong các nguồn trực tuyến được mô tả dưới đây.

LƯU Ý: Nếu bạn không thể tìm thấy những gì mà bạn đang tìm kiếm bằng cách sử dụng các nguồn này, xin vui lòng gửi lại yêu cầu của bạn. Chúng tôi sẽ sẵn lòng trợ giúp bạn thêm.

----------

Trung tâm Trợ giúp của AdSense có chứa nhiều thông tin có giá trị để giúp bạn cài đặt tài khoản của bạn, quản lý các quảng cáo, và nhận thanh toán. Bạn có thể tìm hoặc duyệt qua Trung tâm Trợ giúp của chúng tôi tại https://www.google.com/adsense/support/?hl=vi .

Nếu bạn không thể tìm thông tin bạn cần trong Trung tâm Trợ giúp, chúng tôi đề nghị bạn đăng câu hỏi của bạn lên Diễn đàn Trợ giúp của AdSense dành riêng cho các nhà xuất bản, http://groups.google.com/group/adsense-help . Bạn cũng có thể tìm thấy các thông tin hữu ích trên blog Nội bộ của AdSense tại http://adsense.blogspot.com .

Một lần nữa, nếu những nguồn này không cung cấp thông tin mà bạn cần, xin vui lòng gửi lại yêu cầu của bạn và chúng tôi sẽ trả lời cho bạn ngay khi chúng tôi có thể. Cám ơn sự kiên nhẫn và sự thông hiểu của bạn.

Kính thư

Nhóm Google AdSense

Bạn nào có giải pháp giúp active mã PIN hướng dẫn giúp mình. Thanks các bạn. Chúc sức khỏe tất cả :)

PerHacker
28-10-2009, 15:22
Bạn phải gửi mail lại lần nữa, reply lại cái mail này

đóivl
28-10-2009, 15:42
=.=! Mấy cái mã PIN này rắc rối nhỉ ... Nghe loáng thoáng có vài acc GA mới tạo gần đây không cần mã PIN vẫn rút tiền được thì phải..

Cảm ơn trời là sau hơn 1 tháng thất lạc cuối cùng cái mã PIN cũng bay về đến tay mình .... :eat:

LoveTocTien
28-10-2009, 15:51
Bạn phải gửi mail lại lần nữa, reply lại cái mail này

GA gửi cho mình từ địa chỉ Google AdSense <adsense-noreply-vn@google.com> nên không reply được :(

Chờ mỏi mòn...

PerHacker
28-10-2009, 18:34
gửi vào mail adsense-support@google.com tiêu để là cái tiêu đề reply của thư nó phản hồi lại. Mình cũng mới verify tháng này :)

thích nuôi gà
28-10-2009, 19:05
Reg cái mới đi! Ko cần mã PIN nữa. Hehe

poorbussiness
28-10-2009, 19:23
Reg cái mới đi! Ko cần mã PIN nữa. Hehe

lại chém gió nữa rồi http://ddth.com/images/smilies/eat.gif

wilsoninlove
28-10-2009, 19:32
Kì nhỉ ? mình thì bình thường, khoảng 3 tuần là PIN về tới nhà :)

ohoaha
28-10-2009, 20:48
3 tuần là ở SG với HN thui pác ơi , ở tỉnh phải cỡ hơn 1 month , e check rùi :)

"Chơi" lầm
28-10-2009, 22:47
Em ở nha trang, đúng 3 tuần là về tới nơi (cái account đầu tiên). Còn cái account thứ hai này đang đợi pin, hơn 3 tuần ròi mà vẫn chưa thấy

thiếu_cơm
29-10-2009, 05:37
Cỡ 1 tháng 10 ngày <~ khoảng thời gian em đợi để nhận được PIN đó :lick:

tapga
29-10-2009, 10:17
Mình được vừa tròn 1 tháng rồi.Không biết nó đang nơi đâu? :((

poorbussiness
29-10-2009, 10:21
Cỡ 1 tháng 10 ngày <~ khoảng thời gian em đợi để nhận được PIN đó :lick:

hơ! chắc gì bác đã nhận được http://ddth.com/images/smilies/shifty.gif

tapga
29-10-2009, 10:23
Hy vọng 10 ngày nữa.Không thì nghỉ lun :d \:d/

Extra
02-10-2013, 10:05
làm sao để biết GG nó gửi mail PIN cho mình chưa nhỉ các bác? Của em thấy nút warn đỏ cũng gần 1 tuần nay rồi...

hptvl
02-10-2013, 10:25
làm sao để biết GG nó gửi mail PIN cho mình chưa nhỉ các bác? Của em thấy nút warn đỏ cũng gần 1 tuần nay rồi...

bác này đào mộ kinh vãi :-) Topic người ta lập 2009 lận bác ạ

Extra
02-10-2013, 11:41
bác này đào mộ kinh vãi :-) Topic người ta lập 2009 lận bác ạ

LÀ CÂU HỎI CỦA EM MÀ. KHÔNG LẼ LÀM 1 TOPIC KHÁC??? CÓ QUÁ PHÍ KHÔNG :d

money@@
02-10-2013, 11:44
LÀ CÂU HỎI CỦA EM MÀ. KHÔNG LẼ LÀM 1 TOPIC KHÁC??? CÓ QUÁ PHÍ KHÔNG :d

thôi dc rồi, nó gửi mã PIN thì nó có dòng nhập mã, ngày gửi thường là 12 hằng tháng

tsnqv
02-10-2013, 13:12
Hóng PIN quá ah, mình ở HN mà đến hnay là gần 3 tuần rồi, đc hơn 100$ mà không rút được, cuối tuần có 2 đám cỗ, lấy đâu ra $ giờ hả trời. :((