PDA

View Full Version : Bài học kinh nghiệm

Nguoitrathu
20-10-2009, 16:37
Mình mới đăng ký gói megaNet của FPT với down/up là 8mb/640kb ( 600k/thang)
nhưng khi down rapidshare thì tốc độ max chỉ là 95kb/s trong khi đó thì cùng với gói 8mb/640kb của VNPT thì down max của mình khoảng 900kb/s tiền net khoảng 2tr/1 thang có tháng mình xài đến 3trieu nên mắc quá.

Mac dù tìm kiếm thông tin từ cộng đồng mạng về đánh giá của anh em trước khi mình quyết định đổi dịch vụ cung cấp internet mà do quá thiếu thông tin về vấn đề này và người nói này người nói khác không biết tin ai nên mình đã bị dính 1 cái hợp đồng 12thang với FPT , hic hic.không ngờ nó ghi vậy mà tốc độ net FPT chuối như vậy
mình cảm thấy rất buồn nên mình muốn chia sẽ cho anh em và bài học mình học ra ở đây là khi làm bất kỳ hợp đồng gì cũng phải xem rõ đừng nên tin ai hết
bài học này đau thật

Tõn
20-10-2009, 17:16
Thanh lý hợp đồng đi. Dễ thôi, chỉ cần bác ko đóng tiền net mấy tháng, cứ khất người ta là người là sẽ cắt mạng của bác :D
à mà nhầm box oy` :|

khue123
20-10-2009, 20:59
FPT dạo này chán lắm, e đang dùng mà cứ hư hoài

khonghieu90
20-10-2009, 21:02
thế cái modem thì sao nhở;))
khi ký hợp đồng nó bảo nếu cắt phải bồi thường ít $ cho nó
haty là chuầy

poorbussiness
20-10-2009, 21:12
thế cái modem thì sao nhở;))
khi ký hợp đồng nó bảo nếu cắt phải bồi thường ít $ cho nó
haty là chuầy

trả lại moden, bù thêm tiền vi phạm hợp đồng, không tuân theo hợp đồng có thể bị truy tố trước pháp luật =))

Nguoitrathu
20-10-2009, 22:53
nó đưa mình 1 cái modem của FPT mà mình có sẳn modem rồi mới ác
đóng tiền đầu vào hết 700k vat nữa là 770k. Giờ mình có modem rồi kêu nó trả lại được o thì nó nói là chỉ thu vào dùm thôi 200k mặc dù mình chưa xài, còn nếu mình muốn mua modem giống như vậy mà có wifi luôn thì đóng thêm 600k nữa hic hic
mình thấy vậy nên thôi
ngày mai nó mới đem hợp đồng lại cho mình cùng hóa đơn đỏ, còn hôm bữa mình ký tên 1 mớ rồi mà không coi
nghe mấy đứa bạn nói buổi tối thì FPT down nhanh hơn nhưng hiện tại đang down rapid thì có 110kb/s
gọi điện hỏi thằng chăm sóc khách hàng về vấn đề chênh lệch này thì nó nói vòng vo tam quốc làm tốn tiền điện thoại ghê, nội dung chủ yếu là cách tính băng thông mỗi công ty mỗi khác , và tốc độ 8mb của công ty em thì chỉ đảm bảo cho anh down mấy site trong nước thôi, còn mấy cái nào bên ngoài là băng thông chung nên dù anh có dùng gói 16mb hay gì thì cũng down nhiêu đó thôi
bạn nào cần xác nhận thông tin thì có thể email cho mình : nguoitrathu@yahoo.com
tại vì quá bức xúc và sợ anh em bị gạc giống mình nên mình mới tạo níck ở diển đàn để anh em biết mà phòng ngừa
giờ mới hối hận là mặc dù giá cước của VNPT nó mắc thiệt nhưng đảm bảo tốc độ cho mình... nói thật mình cũng o thích VNPT lắm, kêu nó lại sửa thì lâu ghê ghớm luôn

wdtech.net
20-10-2009, 23:18
nó đưa mình 1 cái modem của FPT mà mình có sẳn modem rồi mới ác
đóng tiền đầu vào hết 700k vat nữa là 770k. Giờ mình có modem rồi kêu nó trả lại được o thì nó nói là chỉ thu vào dùm thôi 200k mặc dù mình chưa xài, còn nếu mình muốn mua modem giống như vậy mà có wifi luôn thì đóng thêm 600k nữa hic hic
mình thấy vậy nên thôi
ngày mai nó mới đem hợp đồng lại cho mình cùng hóa đơn đỏ, còn hôm bữa mình ký tên 1 mớ rồi mà không coi
nghe mấy đứa bạn nói buổi tối thì FPT down nhanh hơn nhưng hiện tại đang down rapid thì có 110kb/s
gọi điện hỏi thằng chăm sóc khách hàng về vấn đề chênh lệch này thì nó nói vòng vo tam quốc làm tốn tiền điện thoại ghê, nội dung chủ yếu là cách tính băng thông mỗi công ty mỗi khác , và tốc độ 8mb của công ty em thì chỉ đảm bảo cho anh down mấy site trong nước thôi, còn mấy cái nào bên ngoài là băng thông chung nên dù anh có dùng gói 16mb hay gì thì cũng down nhiêu đó thôi
bạn nào cần xác nhận thông tin thì có thể email cho mình : nguoitrathu@yahoo.com
tại vì quá bức xúc và sợ anh em bị gạc giống mình nên mình mới tạo níck ở diển đàn để anh em biết mà phòng ngừa
giờ mới hối hận là mặc dù giá cước của VNPT nó mắc thiệt nhưng đảm bảo tốc độ cho mình... nói thật mình cũng o thích VNPT lắm, kêu nó lại sửa thì lâu ghê ghớm luôn

vnpt mà đảm bảo á :(, ở công ty dùng gói cước vnpt khá đắt mà tốc độ thì thồi rồi, thề đấy, mai lên cty chụp ảnh cho xem ^^!.

zixzaxzo
21-10-2009, 08:55
Bác kiểm tra trong http://192.168.1.1 xem. Bọn FPT đểu lắm. đăng ký gói to rùi nó cho mình gói nhỏ. Em đăng ký gói 5M, dùng đc 2 ngày thấy chậm, vào modem kiểm tra xem thì thấy có 3M. GỌi điện bảo nó thì nó bảo "nhầm, xin lỗi". Bạn em cũng có đứa bị thế. Chẳng thấy đứa nào có gói 3M mà nhầm lên 5M cả. Hơi nản , nhưng tốc độ cũng khá mà.

mrfuong
21-10-2009, 08:57
nhầm box rồi các pác ơi

Nguoitrathu
21-10-2009, 11:50
MÌnh nói đảm bảo cũng không đúng, tại vì mình chỉ so sánh khi down ở rapidshare so với FPT thôi, còn hổm nay dùng VNPT nó cũng bị dis mạng hoài
gọi điện hỏi thì nó la ảnh hưởng bảo
đang dùng FPT hôm qua tới giờ không thấy dis mạng
modem thì mình cũng kiểm tra rồi nó báo nhận đúng là'='
Broadband Link
Connection Speed:
• Incoming: 8128 kbps
• Outgoing: 640 kbps
các bác cho em hỏi ví dụ em xài 1 tháng rồi không trả tiền cho FPT thì có được nó cắt hợp đồng không ta

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Luợn vài vòng trên mạng thì được biết FPT hạn chế tốc độ của các host nước ngoài
hèn chi, lúc đầu dăng ký thì không biết vụ này giờ thì vỡ lỡ ra thì đã muộn, chán thiệt