PDA

View Full Version : xin giúp đỡ nâng cấp máy toshiba m100

peanus
19-10-2009, 12:34
Mình có cái laptop m100 xài cũng được mấy năm rồi, nay mình muốn nang cấp cho em nó.
Vậy mình có thể nâng cấp được gì cho máy của mình và giá cả bao nhiêu? Địa chỉ để mua và ráp linh kiện ở TP HCM?
xin các bạn giúp đỡ.
Mình xin cám ơn các bạn rất nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

xin các bạn giúp dùm

bangtoanbkhn
08-11-2009, 23:05
Bạn ơi. Máy của bạn chỉ có thể nâng cấp RAM và ổ cứng thôi. Nếu bạn ở Hà Nội bạn có thể qua Hà Việt Computer để mua mấy thứ linh kiện này. Bên đó bán Dealer nên giá sẽ rẻ hơn nơi khác khá nhiều đó. Bạn có thể tham khảo tại Website của công ty www.hvc.vn

aeforums
09-11-2009, 20:11
Mình có cái laptop m100 xài cũng được mấy năm rồi, nay mình muốn nang cấp cho em nó.
Vậy mình có thể nâng cấp được gì cho máy của mình và giá cả bao nhiêu? Địa chỉ để mua và ráp linh kiện ở TP HCM?
xin các bạn giúp đỡ.
Mình xin cám ơn các bạn rất nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

xin các bạn giúp dùm

Máy bạn chắc đang dùng RAM 1G bạn kiểm tra bằng phần mềm test cpu-z coi nó chạy 2 thanh hay 1 thanh, nếu là 2 thanh thì bạn chỉ còn cách bỏ 2 thanh ra nâng cấp, vì máy laptop chỉ có 2 khe cắm hỗ trợ RAM mà thôi.

Thông thường máy bạn chỉ có nâng cấp RAM là hiệu quả, chứ mình nghĩ cái máy này ổ cứng 120G bạn nâng cấp ổ cứng phải bỏ cái ổ này đi cũng phí vì nó đang chạy tốt, nếu ổ cứng đầy bạn mua thêm cái box khoảng 250G nữa thì đỡ phí.

---------------------------------
www.aeforums.vn Diễn đàn giao lưu và gặp gỡ của anh em yêu công nghệ IT!