PDA

View Full Version : HP DV4-1125nr không nhận usb,help me

nguyentienluan
19-10-2009, 10:23
Máy của mình xài 1 năm rôi,win vista,ok hết nhưng hôm qua bỗng dưng nó kô nhận usb(usb cua chuột) giờ phải chơi băng toughpad khó chịu quá,khi cắm chuột vào thì nó hiện ra lỗi gì đó ma có chữ malfunction,mình vào Device manager update toan bộ nhưng vẫn ko dc,có ai bi như mình kô,giúp minh voi(USB Data thì mình cắm bt,ko bị gì hết)

tam_giang
19-10-2009, 10:31
Nếu malfunction thì có 2 trường hợp xảy ra: cổng hư hoặc chuột hư. Mang chuột sang cổng khác hoặc máy khác dùng ok thì cổng hư otherwise....
Trong trường hợp này data không bị gì hết thì có nhiều lý do là đi mua con chuột khác. Nếu máy có BT nên mua chuột BT tiện lắm.

nguyentienluan
19-10-2009, 23:06
pak cho em hỏi là nếu cổng hư thì có thay cổng mới dc kô

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em thấy laptop cua em có chức năng xem TV (TV Tuner)em ko bik mua cai anten đó ở đâu

kinglaptop
22-10-2009, 09:37
bạn scan update lại driver thử xem, ko được thì có thể recovery lại đã xài hơn 1 năm rồi cũng nên reco lại cho máy chạy tốt hơn. chức năng TV tuner chỉ là option thôi, máy của bạn ko có chức năng này

dsl_saigon
22-10-2009, 11:43
Bạn đem chuột gắn sang máy khác test trước xem sao???
Nếu chạy OK thì mới test Laptop
(Tốt nhất là Recovery máy Laptop lại)

nguyentienluan
22-10-2009, 12:16
Thanks mấy bạn rất nhiều,tiện thể cho em hỏi lun la em kô recovery mà dùng đĩa win vista lậu cài,rồi active bằng key vista ở dưới đáy máy có đc kô?nếu làm như vậy thì có phải cài lại driver ko?em thấy máy em co tv tuner ma,em nghĩ là mua cai anten gi đó la coi c hjx(lí do em ko thik reco la lúc đầu ổ đĩa reco của em total la 20GB,free 8gb,mà sau vài lần reco giờ free co 3gb)