PDA

View Full Version : Khởi động không thành công!

thanhchuong1986
18-10-2009, 18:03
Hôm qua mình thay quạt cpu nhưng khi gắn quạt mới vào thì khi khởi động xuất hiện hiện tượng: bắt đầu quay quạt Cpu ổ cứng chạy nhưng màn hình không lên, không xuất hiện logo boot bàn phím PS2 cũng ko cháy đèn, chuột Usb cũng không cháy đèn,
+ đã tháo thử ram nhưng Ram chạy bình thường( khi tháo ra khởi động ko có ram máy kêu tít....tít, cắm ram vào máy khác thì chạy bình thường)
+ thay thử màn hình cũng không khá hơn
+ kiểm tra cáp nối Ok ( cấp nguồn chính và nguồn CPU 4 chân), nguồn Acbel 400W, máy ko có card đồ họa chỉ có main, ổ cứng, ổ CD thôi
Vậy do đâu? Anh em nào chỉ giúp em với có nghe nói BIOS nhưng không biết phải làm sao nữa
Thank anh em giúp đỡ

bkss63
19-10-2009, 15:06
theo mình nghĩ RAM củabạn không hư nhưng không tương thích với bo mạch chủ của bạn, bạn tìm RAM khác thay vào là OK ngay.

lilbow05
19-10-2009, 15:27
Theo tôi có thể trong lúc bạn thay thế quạt vô tình làm lỏng PIN CMOS bạn có thể kiểm tra lại PIN các thiết bị khác theo mình vẫn hoạt động bình thường

minhgacon
19-10-2009, 15:49
màn hình ko lên gì thì do main thôi,có thể bạn làm hỏng cái gì đố trên main rồi.

Máy tính ko có PIN của CMOS vẫn chạy bình thường chứ không như bạn lilbow05 nói

xuongxuon
19-10-2009, 22:14
bạn thử lây máy sấy tóc sấy main xem xem thế nào, mình làm nhiều máy như vậy rùi