PDA

View Full Version : Phấn đấu GA Premium Publisher

BacSy2Sung
18-10-2009, 15:41
Mình đang phấn đấu trở thành GA Premium Publisher, theo bài này ( http://labnol.blogspot.com/2007/04/privilege-of-being-adsense-premium.html )
Hiện giờ nếu cứ đúng tiến độ này thì cuối tháng này mình đủ điều kiện ( 20 triệu content page views / tháng )

Mình muốn hỏi trên này có bác nào đã là Premium Publisher rồi không nhỉ ? Cuối tháng mình đủ ( thậm chí thừa ) 20 triệu thì apply ở đâu nhỉ, hay GA nó sẽ invite mình ?

Ânlytics

maxa10
18-10-2009, 15:47
Hức, làm thế nào đây ? Làm thế nào để được như anh đây ???

Hận_tình
18-10-2009, 15:47
Bác cho em theo học nghề với!

qingsong
18-10-2009, 15:52
Một đẳng cấp vượt trộilol

cuocthiseo
18-10-2009, 16:05
Bác che ở trên mà không che ở dưới kìa, em thấy rồi nha :D

cúm gà
18-10-2009, 16:36
em sắp ngất rồi :D.....

thesaint
18-10-2009, 16:44
siêu siêu cao thủ.
Chúc mừng Pro of Viet Nam

quocviet92
18-10-2009, 16:46
cái này chắc có bác vuacuagai

rapid4u
18-10-2009, 17:05
Su phu, su phu, uoc gi duoc bac nhan lam su phu

Mutsu Kokono
18-10-2009, 18:07
Mịa, đừng có send mấy cái screenshot kiểu này lên nữa, nhàm lắm. Chụp cái ảnh tiền tươi lúc nhận được ấy.

Mấy topic vớ vẩn thế này, ngoài giá trị khoe hàng và tự sướng ra, chẳng có cái giá trị gì.

cúm gà
18-10-2009, 18:21
Su phu, su phu, uoc gi duoc bac nhan lam su phu

Đây mới là siêu cao thủ. Bác kia đã là cao thủ rồi mà bác này còn muốn bác kia nhận mình làm sư phụ :D

noomrm
18-10-2009, 19:07
Lại là bacsi2sung ;)

HenryJames
18-10-2009, 19:09
Ghê quá 1 tháng hơn 3k$ :(

vip1.vn
18-10-2009, 20:00
Trời ơi! Đẳng cấp như bác thì đến bọn Tây cũng khiếp nói chi anh em Việt! Thật đáng nể!

Mr_Website_Hot
18-10-2009, 21:47
Ông này show hàng suốt có ngày die thẳng cẳng :D
Bảo gà nó invite cho ;))

kekea
18-10-2009, 22:42
nhìn cứ ảo ảo thế nào ý :huh:

BacSy2Sung
18-10-2009, 22:56
site mình tính trung bình có 140 đồng VN / click thôi, bèo quá, thấy bảo là premium pub thì được thảo luận giá với GA nên lên đây hỏi xem có bác nào là premium pub rồi thì hỏi ít kinh nghiệm
còn nói thật mình cũng ko có thời gian lên đây bịa ra mấy cái thống kê đó, chả để làm gì

Mutsu Kokono
19-10-2009, 00:43
Vậy có thời gian thì chia sẻ cái kinh nghiệm cho mọi người, chứ post mấy cái này lên để làm gì?

Nói thật, nếu 1 site có traffic như trên, thì ngồi chờ người ta trả tiền thuê chỗ đặt quảng cáo, còn hơn là làm ăn nhờ GA.

ghostape
19-10-2009, 01:12
site mình tính trung bình có 140 đồng VN / click thôi, bèo quá, thấy bảo là premium pub thì được thảo luận giá với GA nên lên đây hỏi xem có bác nào là premium pub rồi thì hỏi ít kinh nghiệm
còn nói thật mình cũng ko có thời gian lên đây bịa ra mấy cái thống kê đó, chả để làm gì
site về gì mà bid thấp thế bác?

poorbussiness
19-10-2009, 11:17

haizzzz, bữa bác nói là site heatlh sao mà bid thấp vậy bác. Em chỉ ước 10% của bác thôi là đủ tiền ăn học

Khoaabcdef
19-10-2009, 11:42
bs này, mặc dù tổng thu nhập của bs 1 tháng còn cao hơn 1 thằng ktv cnn nhưng cái eCPM của bác sĩ còn thua cái eCPM của 1 site về wallpaper vớ vẩn của em nữa àh ($1.7)

em cá PR của bs là 0 hoặc 1 (mới lập 5 tháng) thôi, và với cái eCPM của bs thì đàn em thành thật khuyên là bs cứ nằm mơ đi để lên Premium. :)

HenryJames
19-10-2009, 14:46
Nhìn lượng click hơi ảo thật!

thiếu_cơm
19-10-2009, 17:03
bs này, mặc dù tổng thu nhập của bs 1 tháng còn cao hơn 1 thằng ktv cnn nhưng cái eCPM của bác sĩ còn thua cái eCPM của 1 site về wallpaper vớ vẩn của em nữa àh ($1.7)

em cá PR của bs là 0 hoặc 1 (mới lập 5 tháng) thôi, và với cái eCPM của bs thì đàn em thành thật khuyên là bs cứ nằm mơ đi để lên Premium. :)

:) cũng không nên nói nặng vậy pác ạ, tốt nhất nên im lặng chờ xem kết quả phút cuối :D

vantantr
19-10-2009, 17:33
mấy bác không nên nói bác ý show hàng ở đây.
Người ta hỏi thôi. Ai biết thì trả lời. tui thì không biết nên không giúp gì được. Nhưng nếu mai mốt bác được lên prenium thì hãy show sự khác biệt giữa prenium và dân gà quèn, và làm sao để được làm prenium.

Ngoài lề 1 tý:
Có điều thắc mắc là số click của bác trung bình 18k mà chỉ được 193$ thì chắc site do dân Châu Á hoặc Nam Mỹ click vào. và content site chắc thuộc về entertainment nên click rate mới cao như thế và eCPM mới thấp vậy.

Ngoài ra không biết 1 month bác phải chi cho server bao nhiêu? tốn nhiêu tiền cho marketing để có lượng traffic khủng như thế?? bác đang run bao nhiêu sites?

Net Income (revenue - expenses) của bác là bao nhiêu??

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vậy có thời gian thì chia sẻ cái kinh nghiệm cho mọi người, chứ post mấy cái này lên để làm gì?

Nói thật, nếu 1 site có traffic như trên, thì ngồi chờ người ta trả tiền thuê chỗ đặt quảng cáo, còn hơn là làm ăn nhờ GA.

Quảng cáo online không dễ ăn như bác nghĩ đâu. Ngay cả 24h còn phải đi quảng cáo trên báo và tạp chí để hy vọng có ai mua quảng cáo ở site mình. Ngoài ra mấy site như pcworld, tuoitre,saigontiepthi, vietnamnet luôn phải treo bảng bán quảng cáo vì không ai hứng thú để quảng cáo online đâu ^_^.

Mặc dù ghét thằng GA, nhưng nó vẫn là cái tốt nhất để webmaster sống. Sự thật phũ phàng. Chờ đợi 1 bé "Vịt" thay thế "Gà" 5-6 năm trời mà vẫn chả có đứa nào ra đời.

btd82
19-10-2009, 23:56
@Bacsy: Biết chú này nhé, cái traffic đó + Click đó ra từ 1....=)) vấn đề thằng nào đểu report cái die thẳng cẳng =))

VietGiaiTri.vn
20-10-2009, 00:08
Bác sỹ cứ liên lạc với webmaster site này www.theblemish.com (Việt kiều) hay lão nhím cũng được lol

ptv08
20-10-2009, 08:38
đúng là đáng nể thật, hãy viết một bài về kinh nghiệm cho anh em noi theo, như vậy mới giúp anh em VN tiến bộ, kiếm thêm chút đỉnh được.

vote một phiếu cho cộng đồng GA VN.

Wanli Changchen
20-10-2009, 10:40
Lại Thanks BacSy2Sung nhé.

Khoaabcdef
20-10-2009, 13:30
:) cũng không nên nói nặng vậy pác ạ, tốt nhất nên im lặng chờ xem kết quả phút cuối :D

có sao nói vậy.

nếu bs giỏi giang như pác lyngsat từng code cái basa giúp ae chống click tặc, hoặc show hàng như pác dé mèn séc 6k 8k, hay tận tình như pác myclip hoặc vuacuagai viết + dịch mấy cái tips cho ae GA thì ko nói làm gì.

đằng này ~ gì bs nói, về nội dung (chuyên môn, ngoại ngữ..), hình thức site (embed video, update lâu..) hay traffic (cả chục pages/visit, time on site wá lâu), bandwidth... tất cả đều KO TRUNG THỰC!

mà bs nào có share kinh nghiệm gì cho cam, toàn show hàng ảo (screenshot).

pạn nào từng lăn lộn với GA sẽ hiểu lẹ thôi.

kuheo
20-10-2009, 13:40
đã lâu lâu lắm rồi ko còn được 1 cent từ GA, chắc phải quay lại thôi

severus
20-10-2009, 13:47
Bạn quẳng cái hình unique page views/day lên xem? Có thêm cái này mới biết là có thể thành premium được hay không.

blogviet.info
20-10-2009, 16:25
có sao nói vậy.

nếu bs giỏi giang như pác lyngsat từng code cái basa giúp ae chống click tặc, hoặc show hàng như pác dé mèn séc 6k 8k, hay tận tình như pác myclip hoặc vuacuagai viết + dịch mấy cái tips cho ae GA thì ko nói làm gì.

đằng này ~ gì bs nói, về nội dung (chuyên môn, ngoại ngữ..), hình thức site (embed video, update lâu..) hay traffic (cả chục pages/visit, time on site wá lâu), bandwidth... tất cả đều KO TRUNG THỰC!

mà bs nào có share kinh nghiệm gì cho cam, toàn show hàng ảo (screenshot).

pạn nào từng lăn lộn với GA sẽ hiểu lẹ thôi.

Hihi, em đâu dám nhận vinh dự đó, mà em bỏ cái myclip rồi bác ạ, dạo này em đang tu trí làm ăn viết blog để trau dồi kỹ năng viét chút, mệt với anh GA lắm, già cả người, viết review kiếm khá hơn, chúc mừng bacsy2sung, rất ngưỡng mộ

BacSy2Sung
20-10-2009, 18:12
Hello cả nhà, mấy hôm mình không vào đây, xin có vài dòng:
- Thực ra khoe nó là cái tâm lý chung của con người thôi, nhất là khoe những gì mà người khác ít có hoặc không có.
Bạn là mình thì mình chắc chắn là bạn cũng sẽ khoe như thế thôi, vì dù sao thì đó là đứa con tinh thần của mình mà. Như các bác Demen, lyngsat... đã khoe đó.
Bản thân mình khi xem hình show hàng của mọi người mình thấy rất thik, rất phấn chấn và lên tinh thần, chứ mình không hề cảm thấy ghen tị kiểu "tại sao thằng đó lại hơn mình nhỉ?"....

- eCPM của mình quá thấp, cả tuần nay chỉ $0.25, $0.26 thui, nên mặc dù visitor tăng mà thu nhập không tăng là mấy. Lượng click thì đó là bình thường, tại pageview lớn nên click lớn thôi, CTR khoảng 3% thôi mà, trên %10 mới có vấn đề.
Đọc thấy bảo là Premium Pub thì mình có thể ngã giá, thương lượng eCPM theo ý mình , kiểu như : "Ông GA phải đảm bảo tháng này eCPM của tôi thấp nhất là $1.0 nha", ví dụ thế. Nên mình muốn vào đây hỏi 1 số bác nào đã là Premium Pub thì cho ít kinh nghiệm. Nói thật là lên đây mình cũng chưa học được kinh nghiệm gì cả, mặc dù trên này nhiều cao thủ.

Hiện site mình có PR3, và hàng ngày có nhiều site gửi email xin trao đổi banner, text link. Nhưng mình chỉ trao đổi với 1 số site, chủ yếu là trả ơn vì đó là những site lớn, lấy content của mình và referer đến từ họ rất nhiều.

- Vụ show hàng giấy rút tiền thì để tháng tới sẽ chụp, tờ tháng rồi để đâu tìm mãi chưa thấy.

Nói thật là hồi SV 1 mình mình cũng làm 1 site giải trí cho người VN, được lên báo đài, tv nhiều lăm ( Tuổi trẻ, tiền phong, tạp chí truyền hình, GDTD, VOV, VTV1 ý tưởng 24h, VTV3, VTV2 ...) nhưng "có tiếng mà ko có miếng" và trả tiền server phát ốm :D nên 1 thời gian mình cũng stop site đó, giờ thỉnh thoảng vẫn có member cũ hỏi bao giờ đưa lại site đó lên.
---> Rút ra 1 điều (sự thật đáng buồn ): làm site cho người Việt thì ko ra tiền từ GA

Ngoài ra không biết 1 month bác phải chi cho server bao nhiêu? tốn nhiêu tiền cho marketing để có lượng traffic khủng như thế?? bác đang run bao nhiêu sites?
Net Income (revenue - expenses) của bác là bao nhiêu??

Mình run 1 site thôi, 1 mình mình làm content/code/design/maintain sever. Ra Tết chắc thuê thêm người và trụ sở đàng hoàng.
Marketing thì mình chả mất đồng nào, thề có chúa chắc chỉ mất tiền điện và Internet nhà minhd :D,
1 số blog/site to họ subscribe mình rồi, mình có bài mới phát, ok là họ publish bài mình luôn. Ah, thỉnh thoảng có đi có lại 1 số blog lớn cũng gửi bài nhờ mình publish trên site mình

Tháng 9 mình thuê 3 server hết $600, được GA $6.000
Tháng 10 này thuê 3 sever (tăng BW lên 24.000 Gb) hết $1.200, tháng 10 này dự kiến khoảng 7 -> $8.000
Vừa đăng ký đi học lái xe rồi, vì hy vọng Tết này đủ tiền GA mua 1 con Mazda 3. ( trước bạn bè rủ đi học lái nhưng không đi, vì nghĩ là chưa mua xe nên chưa cần đi học )

@vietgiaitri.vn: Thanks bạn, mình sẽ hỏi người đó

Đi ăn cơm cái. bb cả nhà

lenchuaditu
20-10-2009, 18:35
chuyện cũng chả có gì bác sĩ có thể sống nhờ GA là đã thành công rồi. mình nghĩ mọi người làm 1 site nào đó mục đích cuối cùng cũng là kiếm $ trên mạng. đạt dc thành công là cực khó khăn và rất nỗ lực. chúc mừng bác sĩ vì số $ đó là niềm mơ ước của khá nhiều webmaster

quocviet92
20-10-2009, 19:16
chắc bacsy ko cần đi làm nhỉ, ở nhà nuôi website là ssủ sống rùi:D

poorbussiness
20-10-2009, 19:39
haizzzzzz, lạc vào đây là chỉ có hoa mắt

rokape
21-10-2009, 00:09
Hello cả nhà, mấy hôm mình không vào đây, xin có vài dòng:
- Thực ra khoe nó là cái tâm lý chung của con người thôi, nhất là khoe những gì mà người khác ít có hoặc không có.
Bạn là mình thì mình chắc chắn là bạn cũng sẽ khoe như thế thôi, vì dù sao thì đó là đứa con tinh thần của mình mà. Như các bác Demen, lyngsat... đã khoe đó.
Bản thân mình khi xem hình show hàng của mọi người mình thấy rất thik, rất phấn chấn và lên tinh thần, chứ mình không hề cảm thấy ghen tị kiểu "tại sao thằng đó lại hơn mình nhỉ?"....

- eCPM của mình quá thấp, cả tuần nay chỉ $0.25, $0.26 thui, nên mặc dù visitor tăng mà thu nhập không tăng là mấy. Lượng click thì đó là bình thường, tại pageview lớn nên click lớn thôi, CTR khoảng 3% thôi mà, trên %10 mới có vấn đề.
Đọc thấy bảo là Premium Pub thì mình có thể ngã giá, thương lượng eCPM theo ý mình , kiểu như : "Ông GA phải đảm bảo tháng này eCPM của tôi thấp nhất là $1.0 nha", ví dụ thế. Nên mình muốn vào đây hỏi 1 số bác nào đã là Premium Pub thì cho ít kinh nghiệm. Nói thật là lên đây mình cũng chưa học được kinh nghiệm gì cả, mặc dù trên này nhiều cao thủ.

Hiện site mình có PR3, và hàng ngày có nhiều site gửi email xin trao đổi banner, text link. Nhưng mình chỉ trao đổi với 1 số site, chủ yếu là trả ơn vì đó là những site lớn, lấy content của mình và referer đến từ họ rất nhiều.

- Vụ show hàng giấy rút tiền thì để tháng tới sẽ chụp, tờ tháng rồi để đâu tìm mãi chưa thấy.

Nói thật là hồi SV mình cũng làm 1 site giải trí cho người VN, lên báo đài, tv nhiều lăm ( Tuổi trẻ, tiền phong, tạp chí truyền hình, GDTD, VOV, VTV1 ý tưởng 24h, VTV3, VTV2 ...) nhưng "có tiếng mà ko có miếng" và trả tiền server phát ốm :D nên 1 thời gian mình cũng stop site đó, giờ thỉnh thoảng vẫn có member cũ hỏi bao giờ đưa lại site đó lên.
---> Rút ra 1 điều (sự thật đáng buồn ): làm site cho người Việt thì ko ra tiền từ GA

Mình run 1 site thôi, 1 mình mình làm content/code/design/maintain sever. Ra Tết chắc thuê thêm người và trụ sở đàng hoàng.
Marketing thì mình chả mất đồng nào, thề có chúa chắc chỉ mất tiền điện và Internet nhà minhd :D,
1 số blog/site to họ subscript mình rồi, mình có bài mới phát, ok là họ publish bài mình luôn. Ah, thỉnh thoảng có đi có lại 1 số blog lớn cũng gửi bài nhờ mình publish trên site mình

Tháng 9 mình thuê 3 server hết $600, được GA $6.000
Tháng 10 này thuê 3 sever (tăng BW lên 24.000 Gb) hết $1.200, tháng 10 này dự kiến khoảng 7 -> $8.000
Vừa đăng ký đi học lái xe rồi, vì hy vọng Tết này mua 1 con Mazda 3. ( trước bạn bè rủ đi học lái nhưng không đi, vì nghĩ là chưa mua xe nên chưa cần đi học )

@vietgiaitri.vn: Thanks bạn, mình sẽ hỏi người đó

Đi ăn cơm cái. bb cả nhà
Chominhf hỏi là bs run 1 site có content là gì thế?Bài viết là do bs tự tay viết?hay rewrite lại hay chỉ coppy?

djhoanglong
21-10-2009, 01:51
Cho em hỏi. Site/Blog của BS là gì thế.
Em muốn vào coi.
Xem site/blog của pác như nào ????

Khoaabcdef
21-10-2009, 06:19
Nói thật là hồi SV 1 mình mình cũng làm 1 site giải trí cho người VN, được lên báo đài, tv nhiều lăm ( Tuổi trẻ, tiền phong, tạp chí truyền hình, GDTD, VOV, VTV1 ý tưởng 24h, VTV3, VTV2 ...) nhưng "có tiếng mà ko có miếng" và trả tiền server phát ốm :D nên 1 thời gian mình cũng stop site đó, giờ thỉnh thoảng vẫn có member cũ hỏi bao giờ đưa lại site đó lên.

Vài điều vô lý:

1/ Nếu đã được 1 loạt hệ thống báo đài nào TT, TP, VOV, VTV.. giới thiệu chẳng lẽ ko có lấy 1 ai xin đặt banner àh. Với tiếng tăm như thế thì có cả tá doanh nghiệp lớn theo đuôi mà xin đặt banner ấy chứ, lúc đó tiền còn nhìu hơn GA. :glare:

2/ Theo như điều rút ra thì trên site cũ đó ắt hẳn đã có GA, được quảng cáo rùm beng như vậy mà GA chưa die (với nạn click tặc của dân VN) kể cũng lạ. :huh:

3/ Nghe đồn là direct gần hết mà 80.4% lun, refer có 14% thôi, bs sống có nghĩa tình wá nhỉ =)) (chưa bit site "lớn" đó là site "lớn" nào của brazil hay bdn nữa :|).

1 số blog/site to họ subscript mình rồi, mình có bài mới phát, ok là họ publish bài mình luôn. Ah, thỉnh thoảng có đi có lại 1 số blog lớn cũng gửi bài nhờ mình publish trên site mình

Vài điều ko tưởng (in đậm)!

cái chữ đỏ đỏ là thể hiện trình độ english của bs (trc' khi bs edit lại), ko bit trình độ portuguese của bs ra sao. =))

bs nhớ nhá, tháng tới show cái giấy receipt nhá, hem fải screenshot.

hi vọng pác mạnh dzô đây fân tích vụ server dzới bandwidth. lol

[-------------]

em đã bảo bs ròi, mún gì thì lên dp mà hỏi, la cà ở ddth chi cho tốn time vàng bạc tỉ của bs

cái niche của bs mà $0.26 thì có nghĩa thèng advertiser nó trả 25 xu cho 1 cái click, thèng advertiser nó ko trả cao hơn thì GA cũng ko đào đâu ra tiền đâu mà bs đòi đàm với phán. niche về health tip + entertainment (portuguese) ngày xưa eCPM của bs là $0.4, giờ tuột còn $0.2 kể ra dân brazil coi thường sức khỏe wá nhỉ. =))

àh, nếu bs cần giúp đỡ về eng khi lên dp thì em tình nguyện giúp =))

[-------------]

mí bạn chú ý vào bài của pác hungvanmanh nha: http://ddth.com/showthread.php?t=302433

matbao135
21-10-2009, 08:08
Hổng lẽ là trang này:
thechive.com!!!!!

Hanaziki
21-10-2009, 08:48
ạc ạc ... biết khi nào được như cánc bác :drunk:

mrfuong
21-10-2009, 09:02
Pro quá, học hỏi ở bác này được đó

wdtech.net
21-10-2009, 16:18
Hổng lẽ là trang này:
thechive.com!!!!!

site này pr5 + index vài chục k page mà, bs bảo pr3 thui , page cũng ít ^_^ :p

Mr.Dang
21-10-2009, 17:06
8k thì cũng ok rồi, nhưng ông anh rể mình chắc thuộc top GA :)

itravelvietnam
21-10-2009, 20:28
Vẫn lại là bác tạo scandan :)) Chúc bác chữa bệnh được cho nhiều gà

noomrm
21-10-2009, 20:40
Học y năm nhất mà làm site to đùng to đoàng thế à :(

BacSy2Sung
22-10-2009, 17:18
Vài điều vô lý:

1/ Nếu đã được 1 loạt hệ thống báo đài nào TT, TP, VOV, VTV.. giới thiệu chẳng lẽ ko có lấy 1 ai xin đặt banner àh. Với tiếng tăm như thế thì có cả tá doanh nghiệp lớn theo đuôi mà xin đặt banner ấy chứ, lúc đó tiền còn nhìu hơn GA. :glare:

2/ Theo như điều rút ra thì trên site cũ đó ắt hẳn đã có GA, được quảng cáo rùm beng như vậy mà GA chưa die (với nạn click tặc của dân VN) kể cũng lạ. :huh:

3/ Nghe đồn là direct gần hết mà 80.4% lun, refer có 14% thôi, bs sống có nghĩa tình wá nhỉ =)) (chưa bit site "lớn" đó là site "lớn" nào của brazil hay bdn nữa :|).
Vài điều ko tưởng (in đậm)!

cái chữ đỏ đỏ là thể hiện trình độ english của bs (trc' khi bs edit lại), ko bit trình độ portuguese của bs ra sao. =))

bs nhớ nhá, tháng tới show cái giấy receipt nhá, hem fải screenshot.

àh, nếu bs cần giúp đỡ về eng khi lên dp thì em tình nguyện giúp =))

Khổ quá, chú này ngựa non háu đá, anh đã không muốn khoe ra đây mà chú cứ bám anh nhỉ. Bây giờ anh nói ngắn gọn thế này nhá, anh mà show ra bằng chứng ( link đến báo điện tử, VTV, VOV ) thì chú mất anh $500 nha, OK ?
Chú bảo anh bốc phét, vậy chú có tự tin cá với anh ko ?

Anh thấy chú rất tiểu nhân cắn trộm ( soi và bắt lỗi chính tả vặt :D , anh mày đã sửa lỗi từ lâu rồi mà chú mày vẫn bới lông tìm vết, sai chính tả thì ai cũng có lúc sai thôi, không thì nó đẻ ra cái sửa lỗi chính tả làm gì ) và thiển cận ( dựa vào lỗi sai chính tả để nhận xét trình độ người ta )
Nói thật anh chưa hề khoe gì về trình độ tiếng Anh của mình cả, nhưng trình độ tiếng Anh của anh cũng đủ dùng, không đến nỗi phải "nhờ chú giúp đỡ trên dp" đâu.
Tiện đây, anh thấy chú đang phấn đấu thành bs nên anh trên quan điểm tiền bối anh nói thật, chú có thấy thằng BS nào viết chữ đẹp ko, hay thằng nào cũng viết xấu (chưa kể sai tên thuốc, biệt dược ). Chú săm soi thế thì chú ko bao giờ đặt chân được vào cái cổng trường Y đâu.

Chú vừa xun xoe bợ đỡ anh ( bằng chứng: http://ddth.com/showthread.php?p=1842508#post1842508, chú đừng tiểu nhân xóa/edit lại nhé ), 1 lát sau chú quay sang nói đểu cắn trộm, nói đểu anh ngay thế. Trở mặt cắn trộm thế có ngày ăn đá hậu đấy.

Wait and see, sắp có tiền rồi, anh chụp giấy biên nhận lên cho chú mở mắt.

Mutsu Kokono
22-10-2009, 17:38
Thôi, cãi nhau làm gì, tốn thời gian.

Sắp cuối tháng rồi. Nhớ show WU lên là anh em khỏi lăn tăn chứ gì.

severus
23-10-2009, 11:39
Thôi, cãi nhau làm gì, tốn thời gian.

Sắp cuối tháng rồi. Nhớ show WU lên là anh em khỏi lăn tăn chứ gì.

Đọc mãi mấy cái topic show hàng này bực mình quá, định rút lui luôn như bác hungmanhvan rồi nhưng mà ngứa miệng quá phải bay vô comment 1 phát.

Anh em (như Severus, hungmanhvan, Khoaabcdef, ...) không lăn tăn về chuyện bac sy kiếm dc bao nhiêu, hay visitor của bac sy thật hay giả ... mà chỉ không tin các thông tin bac sy đưa ra về cách làm SEO, PR website, bài viết ... Thà ông bac sy này nói đại là có 1 site khủng và kiếm được vài ngàn $/month thì ai thèm nói làm gì cho tốn nước bọt.

@Khoaabcdef: chỉ vì có những người nói thẳng nói thật như bác mà những cái topic show hàng này nó cứ kéo dài hết post này tới post khác, vì bác càng phản biện thì người ta càng vòng vo, gây thắc mắc cho anh em, rồi vào post bài linh tinh. Sao không rút lui như bác hungmanhvan cho đẹp trời đi bác? Tui cũng rút lui luôn, không nói nữa, mệt quá. Dành thời gian làm SEO cho khỏe. Khi nào được vài ngàn $/month tui sẽ lên show hàng cho bác nói chơi.

Đọc cái topic này thấy buồn cười, bởi vì: câu hỏi của bac sy là: "Mình muốn hỏi trên này có bác nào đã là Premium Publisher rồi không nhỉ ? Cuối tháng mình đủ ( thậm chí thừa ) 20 triệu thì apply ở đâu nhỉ, hay GA nó sẽ invite mình ?" nhưng tới giờ là 4 pages rồi mà chẳng có lấy 1 câu trả lời, toàn post linh tinh. Tui cũng đã nói bac sy show cái unique page views thì tui có thể trả lời dc, mà hình như bac sy này không cần câu trả lời hay sao ấy, nên ko thấy reply. Hỏi nhưng không cần trả lời thì để làm gì nhỉ? Hài zzzzzz ...

Kenmouse
23-10-2009, 13:10
Bac sy muon invite ko tui invite cho?

Hanaziki
23-10-2009, 13:36
biết tới khi nào được như các bác ... :eat:

GAsuperstar
23-10-2009, 20:52
=)) Ku Khoaabcdefghiklm nó chửi đểu bác sỹ mà bác tưởng nó bợ đỡ bác. Đọc mắc cười quá. Anyway, topic này bác sỹ hỏi về Premium Publisher, ai biết thì trả lời, ko thì kệ cho bác sỹ tự sướng đi.

hungmanhvan
23-10-2009, 22:40
Đời làm GA còn dài lắm, đừng thấy dăm bảy ngàn 1 tháng mà đã sung sướng, anh nói thật với các chú ở đây có nhiều tay nhận được đến hàng trăm ngàn US rồi mà có lúc tay trắng, có lúc lại phải gạt nước mắt chơi thứ khác hay phải đi cóp nhặt từng pw một để kiếm lại vài vé đủ trả server... rồi khi họ vươn dần lên vài ngàn 1 tháng trở lại thì quy trình đó dăm lần bảy lượt như thế họ mới biết chắt chiu từng chút mồ hôi. những đại cao thủ như thế họ còn phải trăn trở từng ngày và đa phần họ không rỗi hơi bắn hàng tự sướng sùng sục như bác sĩ 2 súng đâu :) và cũng đừng nói show 1 cái WU dăm bảy ngàn mà bạn khoaabcdf sẽ "mở mắt"
Chuyện bác sĩ có site khủng thì đáng quý thôi, không ai phải khó chịu với BS cả. chúc bác sĩ mau nhận tiền để trả mọi chi phí và mua xe chạy như mong ước

kuheo
24-10-2009, 02:35
cách đây 3 năm mình nhận nhiều nhất được 1k4 giờ phải kiếm từng cent, hix hix

nak
24-10-2009, 13:00
Khổ thân chủ topic, cứ khoe hết topic này anh em chửi chán đóng rồi lại phải mở cái khác để khoe tiếp :). Bao giờ đồng chí mua mát đa 3 bảo tôi bán cho nhé, tôi đang có mấy cái đắp chiếu chả biết làm gì, toàn kiếm từ GA cả. Mà chơi GA tiếng lước ngoài mà có 140 đồng/click thì thảm nhở. Tôi làm site tiếng Việt chán vỡ mồm mà còn được 540 đồng/click (đấy là bây giờ chả hiểu sao nó lại giảm, chứ trước cũng được 900). Khổ thân đồng chí bác sĩ, với cái kiểu cứ phải khoe thế này thì tôi đoán đồng chí cũng chả có người yêu mà suốt ngày cứ phải tự xử nhở :))

thiếu_cơm
24-10-2009, 13:07
:| Các pác cứ đả kích chủ thớt làm gì ?
Em thì em thấy cứ im lặng mà nhìn là tốt nhất :lick: , chuyện đâu còn có đó, cứ xem kết quả cuối cùng là thế nào đã. Đời còn nhiều cái bất ngờ lắm :D

Vả lại....... "Nói trước, bước không qua mà" :lick:

Thôi, em chọn cách "Im lặng là vàng" xem cuối cùng bacsy2sung có thành Pre của GA ko :)

Tõn
24-10-2009, 14:15
Khổ thân chủ topic, cứ khoe hết topic này anh em chửi chán đóng rồi lại phải mở cái khác để khoe tiếp :). Bao giờ đồng chí mua mát đa 3 bảo tôi bán cho nhé, tôi đang có mấy cái đắp chiếu chả biết làm gì, toàn kiếm từ GA cả. Mà chơi GA tiếng lước ngoài mà có 140 đồng/click thì thảm nhở. Tôi làm site tiếng Việt chán vỡ mồm mà còn được 540 đồng/click (đấy là bây giờ chả hiểu sao nó lại giảm, chứ trước cũng được 900). Khổ thân đồng chí bác sĩ, với cái kiểu cứ phải khoe thế này thì tôi đoán đồng chí cũng chả có người yêu mà suốt ngày cứ phải tự xử nhở :))

:| Lại chém... lol .

Henry.Nguyen
24-10-2009, 16:04
Nhìn các bác kiếm tiền mà em choáng quá!
Chỉ ước 1 tháng 500$ mà chưa xong :(

nak
24-10-2009, 17:32
:| Lại chém... lol .

Oài, thế đồng chí thấy đồng chí kia chém loạn xạ lên mà ko cho tôi làm tý à :))

Tõn
24-10-2009, 18:08
Oài, thế đồng chí thấy đồng chí kia chém loạn xạ lên mà ko cho tôi làm tý à :))

hí hí ;]] .

o0magiz0o
24-10-2009, 18:40
phim hay luôn ở đoạn cuối mà :D

vnchatluongcao
24-10-2009, 21:17
thì làm tý cho vui :D

tui_là_tiamo
24-10-2009, 22:10
bài nào của bác sĩ cũng page cao
phải nói trình marketting của bác giỏi :D

vnchatluongcao
24-10-2009, 22:15
bài nào của bác sĩ cũng page cao
phải nói trình marketting của bác giỏi :D

Lại chém nữa rồi kìa kia :D

thích nuôi gà
25-10-2009, 17:31
Theo mình đoán rất có khả năng site của bác sĩ 2 ngòi là một site về game flash có rank alexa tương đối lớn.

nak
25-10-2009, 18:19
Theo mình đoán rất có khả năng site của bác sĩ 2 ngòi là một site về game flash có rank alexa tương đối lớn.

Nếu theo phán đoán của bạn thì hóa ra chú bác sĩ kia là thằng lừa đảo à :))

thiếu_cơm
25-10-2009, 18:29
Em làm site sếch hơn nữa năm nay để chơi GA mà page immpress 1 ngày chỉ bằng 1/4 của bác sĩ làm site về sức khỏe :( ...

ngothuaan
27-10-2009, 02:45
pro phết, em chơi GA 4 năm nay mà kiếm đc 19$ :D

o0magiz0o
27-10-2009, 02:47
Em làm site sếch hơn nữa năm nay để chơi GA

site sếch chơi GÀ đc từ lúc nào vậy bác :w00t:

thiếu_cơm
27-10-2009, 06:01
site sếch chơi GÀ đc từ lúc nào vậy bác :w00t:

Từ lúc em quen Binladen :(

Ceo4Ceo
29-10-2009, 19:59
Chưa thấy bro này show hàng nhỉ , Cứ đến đoạn hay thì đíu thấy đâu ! Có lẽ nhiều tiền rồi đi thác loạn rồi

VietGiaiTri.vn
29-10-2009, 20:43
Bác sỹ 2 c.h.i.m đâu rồi, show đi nào, WU anh em nhận hết rồi đó :D :lick:

nông dân online
30-10-2009, 11:33
đề nghị show hàng cho anh em thưởng thức

kekea
30-10-2009, 11:36
anh em nhận hàng hết rùi đó!! show đi :kiss:

nhatanh87
30-10-2009, 11:52
có đâu mà show :D

cheat_ga
30-10-2009, 11:54
chắc bác ấy bị dis mịa rồi, show con gà chít thì có =]] vai~ hàng

Tõn
30-10-2009, 14:24
Hóa ra cũng chỉ là chém gió và tin đồn thôi sao :|
Chỉ sợ đến lúc bacsy vào topic này thì bacsy lại bảo "tớ quên chưa chụp ảnh hóa đơn nhận WU" :P =))

yahoo.com
30-10-2009, 14:45
Vào đây khoe làm gì vậy? Việc này có giúp được cho ai cái gì không?

vuacuagai
30-10-2009, 14:58
Vào đây khoe làm gì vậy? Việc này có giúp được cho ai cái gì không?

tạo cơ hội cho mấy bác spam mà còn đòi gì nữa lol

poorbussiness
30-10-2009, 18:15
các bác đừng nóng! Phim hay ở đoạn bất ngờ :shifty:

BacSy2Sung
30-10-2009, 23:25
Mấy hôm nay bận phấn đấu quá ko vào đây được,

Tình hình là từ mùng 1 tháng 10 đến giờ phút này ( 23h tối ngày 30 tháng 10 ) mình đã được 18.923.840 page view, còn 1 ngày và 15 tiếng nữa, mình phải được 1.076.160 pageview nữa thì đủ 20.000.000 pageview/tháng - tiêu chuẩn để trở thành Premium Pub.
Mình đang rất hồi hộp vì nhiều khả năng là mình sẽ đủ 20tr pageview tháng này, đang dồn hết công sức để câu kéo cho đủ 20tr.
2 ngày nữa sẽ biết kết quả, không biết có được ko đây

Nhân tiện show hàng theo yêu cầu anh em, tháng 9 được 5.997 USD, GA issue thành 2 lần vì mỗi lần chỉ được issue tối đa 5.000. Ngày 27 issue 5.000, ngày 29 hôm qua nó mới issue nốt 996 USD, sáng nay vừa đi lấy nốt.

(trong giấy nhận tiền mình ghi là GOOGLE INC thì bọn ACB bảo là phải ghi là GOOGLE IN mới đúng thông tin nhận tiền, nên mới ghi như thế )

Và đây nữa

nhatanh87
30-10-2009, 23:29
bid thấp thế à..nhìn cái số click mà phát hoảng

poorbussiness
30-10-2009, 23:31
Mấy hôm nay bận phấn đấu quá ko vào đây được,

Tình hình là từ mùng 1 tháng 10 đến giờ phút này ( 23h tối ngày 30 tháng 10 ) mình đã được 18.923.840 page view, còn 1 ngày và 15 tiếng nữa, mình phải được 1.076.160 pageview nữa thì đủ 20.000.000 pageview/tháng - tiêu chuẩn để trở thành Premium Pub.
Mình đang rất hồi hộp vì nhiều khả năng là mình sẽ đủ 20tr pageview tháng này, đang dồn hết công sức để câu kéo cho đủ 20tr.
2 ngày nữa sẽ biết kết quả, không biết có được ko đây

Nhân tiện show hàng theo yêu cầu anh em, tháng 9 được 5.997 USD, GA issue thành 2 lần vì mỗi lần chỉ được issue tối đa 5.000. Ngày 27 issue 5.000, ngày 29 hôm qua nó mới issue nốt 996 USD, sáng nay vừa đi lấy nốt.

(trong giấy nhận tiền mình ghi là GOOGLE INC thì bọn ACB bảo là phải ghi là GOOGLE IN mới đúng thông tin nhận tiền, nên mới ghi như thế )

Và đây nữa

chúc mừng bác, đúng là phim hay! :emlaugh: mình chỉ ước được nhận cái sau :eat:

idothis
30-10-2009, 23:40
Chúc mừng BacSy2Sung, rất đáng ngưỡng mộ :D

truongphinguyen
30-10-2009, 23:44
Chúc mừng và chúc bác sẽ sớm trở thành Premium Pub :)

kekea
31-10-2009, 00:11
ok thế là đã rõ, chúc bác mau chóng thành premium Pub :D

Ceo4Ceo
31-10-2009, 00:23
ok thế là đã rõ, chúc bác mau chóng thành premium Pub :D

Có gì mà phải nghi ngờ nhỉ , từ lúc 2 súng show mình thấy đáng để học tập chứ chẳng bận tâm nghi nghờ !:lick:

kekea
31-10-2009, 00:26
Có gì mà phải nghi ngờ nhỉ , từ lúc 2 súng show mình thấy đáng để học tập chứ chẳng bận tâm nghi nghờ !:lick:

vãi :kiss:

.

BacSy2Sung
31-10-2009, 00:33
Vừa check Analytics, tháng 10 đã thừa 20tr pageview rồi mà chả hiểu GA nó tính pw impression kiểu gì.

Cố gắng chờ 2 ngày nữa...
Cảm ơn các bác đã chúc mình thành Premium Pub...
Hy vọng...

Tõn
31-10-2009, 02:16
@poorbussiness: Anh ơi lần sau đừng quote cả đoạn dài như thế nhé http://ddth.com/images/smilies/emlaugh.gif Nhìn 1 lần đủ choáng rồi http://ddth.com/images/smilies/emlaugh.gif
@BacSy2Sung: Phục bác quá :X Bác ở chỗ nào Hoàn Kiếm thế :D Có gần Tràng Tiền ko bác :D

Khoaabcdef
31-10-2009, 05:50
ok, tui đã tin.

chúc mừng bs, hi vong bs so'm len pre pub + khắc phục đc cái cpm.

vnchatluongcao
31-10-2009, 07:57
Mong sau này bác sỹ sẽ hướng dẫn Puclisher viêtnam để có cơ hội như bác :D,e cũng sắp ra trường y rồi nè,ko biết làm nghề y có kiếm đc $$ bằng bác hay ko nữa :D

BacSy2Sung
31-10-2009, 09:28
@Tốn: Mình ở Quang Trung, cạnh Bờ Hồ.
@vnchatluongcao: Bạn học Y6 à, ĐH Y gì ? Nói chung kiếm tiền bằng nghề Y thì hơi vất vả, xác định 10 năm đầu lương thấp.
Mấy thằng bạn mình học 6 năm + 3 năm bs nội trú = 9 năm mài đít quần đi học, lương hiện tại tất cả các khoản ( kể cả ghi đơn thuốc xịn cho bệnh nhân để ăn % với hãng thuốc ) cũng chỉ được khoảng 4-5 tr. Chưa kể chạy vào bệnh viện mất khoảng 6 - 10.000 USD (tùy viện)

Hôm trước đi lấy WU, lúc nhận tiền, em nhân viên ACB nhìn mình hỏi : "Anh làm việc cho Google à" , tranh thủ nổ tí "Ừ, anh làm cho Google", "Lương Google trả cao thật anh nhẻy" ^_^

votricong
31-10-2009, 10:13
Cố lên bác nhé !
Hôm trước mình cũng đi nhận tiền , em nhân viên cũng hỏi :"anh làm việc cho google à?" mình cũng tranh thủ nổ tý "ừa ! anh làm cho Google" nhung em no lai noi "Luong google ma sao beo vay anh nhi" T_T

Mr.Dang
31-10-2009, 11:54
6k cũng thường thôi :D, bác sỹ nổ to quá, làm rùm beng lên = 1 cái topic, để hôm nào show lại cho mọi ng coi :lick:

gio_huy_hoang
31-10-2009, 12:33
Cố lên bác nhé !
Hôm trước mình cũng đi nhận tiền , em nhân viên cũng hỏi :"anh làm việc cho google à?" mình cũng tranh thủ nổ tý "ừa ! anh làm cho Google" nhung em no lai noi "Luong google ma sao beo vay anh nhi" T_T

Ha ha, cho site viettabs.net lên đi bác. Sao mà cứ hết bw hoài vậy. Hâm mộ bác lắm đó :)

Kenmouse
31-10-2009, 13:00
Tuy Bacsy cho xem sec thấy cũng thật thiệt đấy (rất ngưỡng mộ) nhưng theo dõi từ đầu đến giờ tui vẫn chưa tin nỗi:
- Thứ 1 : Trang bác ấy lập hình như mới 6 tháng
- Thứ 2 : Trang bác ấy làm về sức khỏe (chỉ trang giải trí mới thu hút visitors nhanh đến vậy)
- Thứ 3 : Bác ấy học Bác sỹ (Nghe nói SV trường đó bận lắm, ko rãnh để tìm hiểu về tin học giỏi như bác)
- Thứ 4 : Bỏ qua các điều trên (nếu ko đúng) thì bacsy là thiên tài ??????

Các bác cho ý kiến.

cuongvn
31-10-2009, 13:18
- Thứ 3 : Bác ấy học Bác sỹ (Nghe nói SV trường đó bận lắm, ko rãnh để tìm hiểu về tin học giỏi như bác)
- Thứ 4 : Bỏ qua các điều trên (nếu ko đúng) thì bacsy là thiên tài ??????

Các bác cho ý kiến.

hì,Bác sỹ mà đỗ vào trường ĐH y thì đầu cũng phải sỏi rồi,CNTT mình thấy có khi còn dễ hơn học Y,bác sỹ học được y rồi chẳng nhẽ ko học được CNTT

vnchatluongcao
31-10-2009, 16:34
@Tốn: Mình ở Quang Trung, cạnh Bờ Hồ.
@vnchatluongcao: Bạn học Y6 à, ĐH Y gì ? Nói chung kiếm tiền bằng nghề Y thì hơi vất vả, xác định 10 năm đầu lương thấp.
Mấy thằng bạn mình học 6 năm + 3 năm bs nội trú = 9 năm mài đít quần đi học, lương hiện tại tất cả các khoản ( kể cả ghi đơn thuốc xịn cho bệnh nhân để ăn % với hãng thuốc ) cũng chỉ được khoảng 4-5 tr. Chưa kể chạy vào bệnh viện mất khoảng 6 - 10.000 USD (tùy viện)

Hôm trước đi lấy WU, lúc nhận tiền, em nhân viên ACB nhìn mình hỏi : "Anh làm việc cho Google à" , tranh thủ nổ tí "Ừ, anh làm cho Google", "Lương Google trả cao thật anh nhẻy" ^_^

Dạ em học y thái bình ạ :D

poorbussiness
31-10-2009, 16:46
hì,Bác sỹ mà đỗ vào trường ĐH y thì đầu cũng phải sỏi rồi,CNTT mình thấy có khi còn dễ hơn học Y,bác sỹ học được y rồi chẳng nhẽ ko học được CNTT

tùy, học giỏi đâu có nghĩa là học được CNTT :D

VietGiaiTri.vn
31-10-2009, 16:55
Sao nhìn cái WU giống trong SG thế :lick: , hay bác sỹ 2 c.h.i.m đang ở SG nhỉ :D

Hum bữa đi nhận ở WU Eden trong SG mấy tay thu phí bảo cũng có 1 anh tên Huân vừa tới nhận $4.5k , hic, cao thủ tiềm tàng nhiều quá

erosinlove
31-10-2009, 18:57
Chú resize hình = photoshop ah ;))

cucat
31-10-2009, 22:01
tùy, học giỏi đâu có nghĩa là học được CNTT :D

Câu này quá bưởi! Bạn làm như làm CNTT ở nước ta cao giá lắm vậy,...! Học được CNTT chỉ là chuyện nhỏ, làm giàu từ CNTT ở nước ta mới đáng nói!

cuongvn
31-10-2009, 22:37
đợt này thấy trang healthguru.com nổi lên,cũng làm về health,có thể là site bác sỹ :D thấy cái youtube đông người khiếp http://www.youtube.com/user/illumistream

BacSy2Sung
01-11-2009, 08:30

8h sáng nay đã cán đích 20 triệu page impression. Đã lên 1 số forum nước ngoài hỏi thì bọn nó bảo "just wait and see", phải chờ GA invite premium.

FTotti
01-11-2009, 15:12

8h sáng nay đã cán đích 20 triệu page impression. Đã lên 1 số forum nước ngoài hỏi thì bọn nó bảo "just wait and see", phải chờ GA invite premium.

wow, chúc mừng, chúc mừng.
Bác câu kéo kiểu gì chỉ bảo anh em với

o0magiz0o
01-11-2009, 23:19
có tiền đầu tư thôi
giỏi chỉ là 1 phần

thích nuôi gà
02-11-2009, 00:14
có tiền đầu tư thôi
giỏi chỉ là 1 phần

Sax! Đầu tư 10 triệu/ tháng thu về 100 triệu/tháng mà vẫn chưa giỏi toàn phần á? Đến đánh lô 23 triệu nếu trúng cũng chỉ mới được 80 triệu thôi kìa! :(

kekea
02-11-2009, 14:56
đợt này thấy trang healthguru.com nổi lên,cũng làm về health,có thể là site bác sỹ :D thấy cái youtube đông người khiếp http://www.youtube.com/user/illumistream

biết thế ngày xưa đi học y :glare:

rokape
02-11-2009, 18:30
uh, vào 1 ngày đẹp trời mình bỏ nghề bs và theo em GA. Vì lâu lâu rồi mình lên đây và thấy có bạn cao thủ khoe séc 6.000 USD 1 tháng, mình rất khâm phục bạn ý và quyết tâm nuôi GÀ, nhìn cái ảnh chụp đấy mình lại thấy phấn chấn hẳn lên.
Site mình là site về health tip, về sức khỏe ý mà, đúng với ngành mình đã mài đũng quần. Làm bs mới ra trường vài năm ở HN như mình thì chết đói( lương mấy thằng bạn cùng khóa mình giờ khoảng 3tr/tháng, bằng mình cày GÀ 1 ngày

Mình chưa nhận được tiền, chắc cuối tháng này sẽ được cầm 1 cục, vì cả nhà mình KHÔNG ai tin cả, toàn bảo đấy là "tiền ảo". Ai cũng bảo Google nó lừa mình, nên nhiều lúc mình cũng hơi chán
Mình phát triển 1 site này 1 mình mình, không có 1 ai khác.
Khi nhận được tiền mình sẽ cho mọi người biết đó là site gì để cùng chia vui với mình. Mình nghĩ chả có click tặc đâu , tại IP của VNN hay thay đổi liên tục nên nếu site cho người VN thì sẽ bị G nhầm là click đểu.( site mình hiện khoảng hơn 16.000 click/ngày từ khắp nơi trên thế giới nên có click thêm vài trăm cái thì chắc cũng chả sao.

Mình không cheat hay tiểu xảo gì cả. Mình tuân thủ rất nghiêm TOS và Policy của GÀ. Vì đã xác định kiếm tiền từ GÀ là mình phải cực kỳ nghiêm túc tuân thủ. Mình nghĩ mình chỉ là 1 thằng bác sỹ quèn không thể cheat được 1 đội ngũ kỹ sư hùng hậu của Google được.

Mình sẽ chia sẻ 1 vài thông tin tại sao site mình phát triển nhanh thế sau nhé.
BS gio co the mo 1 topic chia se kn cho a,e webmaster chan GA viet dc ko?:helpsmili

leviethai
02-11-2009, 23:45
eCPM của BS thấp thế GA không welcome lắm đâu :)

kiemtien2009
03-11-2009, 08:34
công nhận các bác Pro quá, để hôm nào em show hàng cho các bác coi nhé, hôm nay em bận quá.

kidti
03-11-2009, 10:48
Hóa ra bác sĩ làm site về Health là về phòng mạch tình dục, traffic cao là phải, các cậu đoán trật lất hết :)

Mừng chuyên gia này đã quay trở lại diễn đàn sau 1 thời gian dài nằm trong nhà đá!

leviethai
03-11-2009, 11:37
Mừng chuyên gia này đã quay trở lại diễn đàn sau 1 thời gian dài nằm trong nhà đá!

Ủa cậu vẫn nhớ mình sao? khà khà

poorbussiness
03-11-2009, 22:43
Ủa cậu vẫn nhớ mình sao? khà khà

bác vào nhà đá vì tội gì ? :boxing: em rất hâm mộ những người đã từng bóc lịch. có thể nhận em làm đệ tử không :boxing:

ngothuaan
03-11-2009, 23:53
nhìn mà vãi .... thèm đc như anh ấy !!!! 1 tháng 100 triệu, khỏi đi thi Ai là triệu phú.

1 năm kiếm 1 tỷ 2 trăm triệu.... vãi...

kiemtien2009
04-11-2009, 07:17
Hì, mỗi tháng em cũng kiếm được vài k, để hôm nào show hàng các bác xem nhé, có gì các bác chỉ dạy thêm

mercury2
22-12-2009, 14:42
Một site về video + chơi ga các bác tham khảo khi làm blog video

www.vidoemo.com

Không biết có giống của bacsy2sung không
Thân

sieumongpro
22-12-2009, 22:19
kiếm tiền ở web nào vậy các bác

bmt_9x
23-12-2009, 17:40
lên premium chưa bác :D

chymcut
23-12-2009, 20:29
Éo mẹ e cũng là người trong ngành y mà nghe bacsy2sung nói điêu quá.

FTotti
23-12-2009, 21:00
sao lâu lâu ko thấy bacsy2sung vào chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nhỉ, cũng chưa biết site bác ý là j nữa :(

phoenixv
24-12-2009, 11:22
Earning của mình cũng tầm như bạn bác sĩ. Nhưng tầm thu nhập này chắc chưa lên premium đc đâu.

severus
24-12-2009, 12:18
Earning của mình cũng tầm như bạn bác sĩ. Nhưng tầm thu nhập này chắc chưa lên premium đc đâu.

Traffic của bạn ở đâu mà sao giá click thấp thế nhỉ?

Khoaabcdef
24-12-2009, 12:27
hỏi ké lun, niche (content) của bạn là gì vậy?

FTotti
24-12-2009, 12:30
Có hiện bao nhiêu Click đâu mà biết giá click thấp :D

Traffic của bạn ở đâu mà sao giá click thấp thế nhỉ?

severus
24-12-2009, 12:48
Có hiện bao nhiêu Click đâu mà biết giá click thấp :D

Ặc, phỏng đoán cũng được vậy. CTR = 0.5% thôi thì giá mỗi click cũng thấp rồi.

Google.Issues
24-12-2009, 13:20
Cứ chơi gà tà tà kiểu này thì đời nào mới tậu nổi 1 em Lamborghini chứ anh em ! chuyển hướng thôi !

BacSy2Sung
24-12-2009, 21:02
Hi mọi người, hôm nay vào check xem có PI chưa, thấy topic này.
Mình vẫn đang chờ GA invite Premium Pub, thấy nhiều người nói là phải được 3 tháng liền pageview > 20tr thì nó mới invite ( vì nó sợ mình dùng các thủ thuật/mua traffic để boost pageview lên trong 1 tháng để đủ 20tr )

Tuy chưa là PP nhưng hiện giờ thu nhập từ GA 1 tháng của mình đã trên 5 con số - sau khi đã trừ tiền server :)
Sẽ chia sẻ kinh nghiệm thực tế trong 1 vài ngày nữa ( sau khi lĩnh tiền tháng này đã hehe )

Stay tune.

vangtrang00
24-12-2009, 21:08
cho mình hỏi nếu lên Premium thì $ sẽ là bao nhiêu/tháng

VietGiaiTri.vn
24-12-2009, 21:16
5 con số àh bác, chúc mừng :D em đang phấn đấu, hic lol

phoenixv
25-12-2009, 02:08
Website của mình thì cộng cả bán offer cũng đc 5 số. Nó là dạng game nên page view cao mà CTR thấp. Hôm nào rỗi sẽ post cả earning từ bán offer nữa.

Định post sau nhưng thôi tiện thể show lên luôn

Bán offer kiểu này chắc ít anh em ở đây chơi. Mà cũng phải là dạng web-based game mới làm đc. Mình dùng http://offerpalmedia.com/

PerHacker
25-12-2009, 03:03
Hic các bác toàn hàng khủng không à :(

shha
25-12-2009, 03:14
Hehe chán roài, này thì 20 ký tự

Khoaabcdef
25-12-2009, 03:57
phoenixv thật đáng khâm phục, hâm mộ bạn quá!!

thích nuôi gà
25-12-2009, 13:11
Trời ơi! Ước chi mình được bằng 1/10 các anh ấy! Khủng bố quá các thày ơi!

Mr.Dang
25-12-2009, 15:21
2 trang dưới e nhận hơn 10k 1 tháng đó

http://forextrainingblog.info/
http://bumclip.com/

Bố này trẻ con thế, làm gì mà đến mức chơi nhau như vậy :crying:
Bỏ qua cho ngta đi.
Mấy nữa show cho các bác xem cái tờ nhận WU :emlaugh:

naruto_thf90
10-01-2010, 20:20
Đã đặt ads thì tốt nhất không Public :p

loading ...
11-01-2010, 16:22
saxx qua bên này xem hàng của bác pheonix cũng ngang ngửa bác sỹ 2 súng hixx. Ngưỡng mộ các bác ý wa'. Hi vọng đc chiêm ngưỡng thêm hi hi

mistarg
12-01-2010, 13:27
Bác đủ 5 triệu search queries hoặc 20 triệu page views thì có thể apply vào GA Pre rồi. Bác gửi mail cho GA Support, nó sẽ review và gửi cho bác 1 cái Invite vào GA Pre zone. Chúc gà bác mập hoài mập mãi !

có phải NgocChinh bên blackhatworld ?

phonglanbiec
13-01-2010, 23:19
Website của mình thì cộng cả bán offer cũng đc 5 số. Nó là dạng game nên page view cao mà CTR thấp. Hôm nào rỗi sẽ post cả earning từ bán offer nữa.

Định post sau nhưng thôi tiện thể show lên luôn

Bán offer kiểu này chắc ít anh em ở đây chơi. Mà cũng phải là dạng web-based game mới làm đc. Mình dùng http://offerpalmedia.com/

Chắc site của bác phoenixv là y8 nhỉ? Nghe Bác Sĩ đồn là partner thì traffic tăng nhiều lắm, em cũng làm site games thì bác phoenixv ẽchange link với em không?