PDA

View Full Version : Giúp mình với T_T

lovingny
17-10-2009, 17:56
Hiện tại máy mình kô vao được bất cứ cái j, từ my document, my computer, control panel đến firefox, IE... mỗi lần vào là lại hiện ra bảng "send error report/ don't send" và vào đc 1 số game off, game online kô chơi đc :(. Trc khi máy bị như vậy mình có sửa đổi chút ở language bar : settings >> advanced >> đánh dấu "turn off advanced text services" >> OK. Sau đó language bar ở taskbar mất và mình bắt đầu kô vào đc các phần trên :|. Mình đã tìm đc cách vào language bar và bỏ đánh dấu "turn off advanced text services" vì nghĩ nguyên nhân là nó nhưng kết quả vẫn thế, vẫn ko có j thay đổi :-s. H muốn tắt colume cũng kô đc nữa :| mở volume control cũng báo lỗi lun :|. Mong mọi người giúp đỡ :(.

tam_giang
17-10-2009, 18:17
Cách nhanh và dễ nhất là Repair lại Windows hoặc Restore lại trước khi lỗi. Máy mà chỉ games thôi thì lỗi là đúng rồi.

Bị Gấu Cắn
17-10-2009, 18:55
Hay đó, hôm nào chỉ mình với nha

dinhhung_dtvt88
17-10-2009, 20:22
Trước hết. dùng system restore.
Nếu không ổn thì cài lại win đi. repair không cải thiện đc tình hình đâu, có cải thiện đc thì tốc độ máy cũng như rùa.

bantintoi1985
17-10-2009, 23:21
cai lâi cho nhanh loi win roi con dau diet vi rut song cai lai dung reto lam gi vanc con vỉut day

lovingny
17-10-2009, 23:50
thx dinhhung_dtvt88 mình dùng system restore và máy đã trở lại bt :d cảm ơn mọi ng ^^