PDA

View Full Version : Máy tính tự nhiên bị shut down

heogirlnhoc552
15-10-2009, 18:16
Cho heo hõi máy tính nhà heo xài cỡ 20 phút là nó tự nhiên shut down,rúi heo bật lại thì hoạt động bình thường.heo không biết bị gì nữa.Các bạn chĩ heo với.Thank ^^

kimthanh_116
15-10-2009, 21:25
máy tính nhà mình mọi khi dùng bình thường nhưng từ hôm qua bắt đầu có triệu chứng bị shutdown lại giống máy của bạn.mình cũng không bít tại sao mình mong các pro giúp đỡ giải quyết vấn đề này

vbc
15-10-2009, 21:45
Khi máy đã tắt bạn nhìn xem màn hình có biểu hiện gì ( đen thui hay màu xanh ...) , nhìn xem cái quạt của nguồn có còn quay không , mở nắp thùng ra nhìn xem quạt của cpu còn quay không ... Rồi anh em mới góp ý giúp đỡ ...

nnt080424
16-10-2009, 12:46
sự cố này một là do bên phần cứng(tức là cpu quá nóng tự động restar lại),2 là bị phần mềm dính con virus phá regedit của bạn nó thiết lập bao nhiêu phút thì shutdows.Hôm bữa máy kia vào win được 5p là shutdown rồi.Cách giải quyết là cài win mới sau đó cài avira để quét sạch virus.bạn nào có cách hay hơn thì share cho a/e nhé

gau_bu
16-10-2009, 13:12
vào cmos coi xem nhiệt độ của cpu là bao nhiêu.nếu nó cứ tăng mà không giảm là do cpu nóng quá.khắc phục là tìm mọi cách làm mát cho nó,đừng có đổ nước vào làm mát là được